cổng mini Display port của card màn hình 6870 có xuất được âm thanh DTS-HD k? các bác

ringleader

Active Member
Ðề: cổng mini Display port của card màn hình 6870 có xuất được âm thanh DTS-HD k? các bác

hôm nay em bận chút nên ko ở nhà,chiều mai test các kiểu, kp được thì chơi oppo loại 13tr cho vợ nó tiện xem luôn,dm chuối quá vứt đi cái vga 5 tr luôn

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: cổng mini Display port của card màn hình 6870 có xuất được âm thanh DTS-HD k? cá

93, 95 (103, 105 chưa thử) thì đưa đĩa 2 ngàn chép nhạc vào nó cũng đọc! Muốn biết SACD nó có đọc ko thì nhìn cái hình "mặt tiền" của nó cũng thấy! Muốn biết thiết bị có tốt ko thì phải đồng bộ hóa nó mới biết được! CD vài chuc ngàn đô mà cho nghe bằng Logitech Z5500 thì ...

lúc trước em test chép nhạc bằng CD rewrite ,kết quả đầu TEAC không đọc được , nhưng chép bnag phôi CD phono Mitshu thì đọc OK , còn opp0 95 thì em nói phải đi nghe nhiều chổ nữa mà ...

ringleader

Active Member
Ðề: cổng mini Display port của card màn hình 6870 có xuất được âm thanh DTS-HD k? các bác

ấn đề hình như nó nằm ở chỗ này: sau khi cắm thử các loại cổng, đưa ra ti vi, projector, Receiver thì em nhận ra rằng VGA chi hỗ trợ cùng 1 lúc 2 đường ra thôi, do mình dùng 1 lúc 3 đường nên nó không ra được ( màn pc, projectore và Receiver), nó ưu tiên 2 cổng DVI nên cứ cắm 2 cổng này là HDMI tịt luôn, chưa biết làm thế nào nữa, chăng lẽ bỏ màn hình PC? thay Receiver thì tốn quá

langthangvn33

Uploader

ấn đề hình như nó nằm ở chỗ này: sau khi cắm thử các loại cổng, đưa ra ti vi, projector, Receiver thì em nhận ra rằng VGA chi hỗ trợ cùng 1 lúc 2 đường ra thôi, do mình dùng 1 lúc 3 đường nên nó không ra được ( màn pc, projectore và Receiver), nó ưu tiên 2 cổng DVI nên cứ cắm 2 cổng này là HDMI tịt luôn, chưa biết làm thế nào nữa, chăng lẽ bỏ màn hình PC? thay Receiver thì tốn quá

vây thì hy sinh đi , duyệt bằng máy chiếu , lướt net bằng máy chiếu bỏ màn hình PC di ...

langthangvn33

Uploader

Thanks, đã order thêm 2 cái bóng cho máy chiếu để chát yahoo rồi bac,:))

bác Khiêm còn nhớ mình không nhỉ , gặp bác 1 lần lúc off lần đầu ... đúng rồi đó , em cũng sẽ order thêm 1 bóng HD20 , em dùng máy chiếu xem tivi luôn , ........

phuochalan

Well-Known Member
Re: Ðề: cổng mini Display port của card màn hình 6870 có xuất được âm thanh DTS-HD k? các bác

hôm nay em bận chút nên ko ở nhà,chiều mai test các kiểu, kp được thì chơi oppo loại 13tr cho vợ nó tiện xem luôn,dm chuối quá vứt đi cái vga 5 tr luôn

Vứt đâu em lượm nà...Đã bảo mua HDP mà không nghe

phuochalan

Well-Known Member
Re: Ðề: cổng mini Display port của card màn hình 6870 có xuất được âm thanh DTS-HD k? các bác

bác Khiêm còn nhớ mình không nhỉ , gặp bác 1 lần lúc off lần đầu ... đúng rồi đó , em cũng sẽ order thêm 1 bóng HD20 , em dùng máy chiếu xem tivi luôn , ........
Mấy bác xài sang quá...Em chỉ dám để máy chiếu chiếu hình nền lên tường làm tranh thôi...Lãng phí quá...úa

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: Ðề: cổng mini Display port của card màn hình 6870 có xuất được âm thanh DTS-HD k? các bác

Mấy bác xài sang quá...Em chỉ dám để máy chiếu chiếu hình nền lên tường làm tranh thôi...Lãng phí quá...úa

chú Huy chiều này bx và em bé lên xì gòn ghé qua chú Huy xem giấy dán tường nhé

phuochalan

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: cổng mini Display port của card màn hình 6870 có xuất được âm thanh DTS-HD k? các bá

chú Huy chiều này bx và em bé lên xì gòn ghé qua chú Huy xem giấy dán tường nhé
Chiều nay mới dán a..Tối đi..Ok.Em đi oánh tennis về qua chở a....Sáng nay em đục đẽo di dời đường dây cho thợ dán..mệt vãi linh hồn

ringleader

Active Member

Hội phó mệt quá, sao không nhớ, đã chuyển sang vivitek rồi bác..

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: cổng mini Display port của card màn hình 6870 có xuất được âm thanh DTS-HD k? cá

Chiều nay mới dán a..Tối đi..Ok.Em đi oánh tennis về qua chở a....Sáng nay em đục đẽo di dời đường dây cho thợ dán..mệt vãi linh hồn

chú chạy xe chậm thôi nhé ... hôm qua giờ nhìn thằng bạn mà đau lòng ...

ringleader

Active Member

Đã cắm thử và đã nhận ra tổng cộng 3 màn hình ( 1 màn chính của pc cắm cổng DVI, 1 projector cắm cổng DVI và 1 receiver yahmaha dsp-ax3800 cắm cổng HDMI)tuy nhiên nó chỉ cho enable 1 trong màn hình extention là projectore hoặc Receiver, cứ chọn duplicate màn 2 và 3 nó không chịu khoong cho save laij, thế mới chuối

Chỉnh sửa lần cuối:

cuongtn87

Well-Known Member
cái này hình như e gặp rồi nè! nan giải! cuối cùng thì em chọn cách
show desktop 1 only / enten 2 màn hình
cơ mà khi khởi động nó vẫn ưu tiên proj chứ ko ra LCD

em dùng 2 card màn hình - 1 ra LCD (card cùi chỉ hỗ trợ VGA), 1 ra Proj (card đời sau, mạnh hơn, hỗ trợ DVI HDMI VGA)

zellius

Đã cắm thử và đã nhận ra tổng cộng 3 màn hình ( 1 màn chính của pc cắm cổng DVI, 1 projector cắm cổng DVI và 1 receiver yahmaha dsp-ax3800 cắm cổng HDMI)tuy nhiên nó chỉ cho enable 1 trong màn hình extention là projectore hoặc Receiver, cứ chọn duplicate màn 2 và 3 nó không chịu khoong cho save laij, thế mới chuối

Hình như card VGA nó có phần cấu hình nView, bác thử xem

Tình hình phức tạp quá, em dùng HTPC với card bigabyte 6870 chỉ có 1 cổng HDMI, 2 cổng DVI và 2 cổng mini dispay port; receiver thì chỉ giải mã được DTS-HD chứ không có 3D. trước đây xem 2D thì từ HTPC=> HDMI==>Receiver==> projector nay chuyển sang 3d thì ko được do vậy định dùng như sau:
HTPC==>HDMI==>Projector cho hình ảnh
HTPC==>Mini Display port==>HDMI==> Receiver cho âm thanh DTS-HD;

Em chưa hiểu rõ cổng Mini Display có thể xuất âm thanh ko ? bác nào đã dùng cổng này rồi tư vấn với ạ;

Thanks;

Cổng Mini Display có xuất ra được âm thanh nhé bác. Cái này cách đây 2 hôm đã làm xong ở nhà bác Hòa.

Bác ở VT hay BR, em ghé vọc hehe

davidhand

Moderator

Cổng Mini Display có xuất ra được âm thanh nhé bác. Cái này cách đây 2 hôm đã làm xong ở nhà bác Hòa.

Ku này lên đời OPPO 103 rồi H, sáng mai xách đến nhà a test rồi! Công nhận quân nhà mình máu me thật, thích là ... nhích ngay! :)

ringleader

Active Member

không biết chỉnh ở đâu bác, mình ở vt, bác ở nhà có thể dùng teamview giúp em được mà, khi nào online nhắn vào số 0918405764 em sẽ on nha bác,
vụ 103 bác kia chưa bán thành ra em vẫn chưa mua được,cứ bình tĩnh ko phại vội

ringleader

Active Member

Vụ này không được rồi các bác, bác nào có ý định mua VGA thì lưu ý:
đây là của 1 cao thủ ở HN trả lời giúp em:
AMD HD 5xxx/6xxx/7xxx GPU behaves differently. Usually you will see an HDMI connector and a DVI connector and/or a DisplayPort connector in the GPU and any of:

- HDMI connector
- DP connector with a passive DP-HDMI adapter
- DVI connector with AMD's proprietary DVI-HDMI adapter

works as a HDMI 1.4a connector that supports Frame Packing 3D video, HD audio and YCbCr color space as well as RGB. However if two displays are connected to the GPU at the same time, then only one connector works as HDMI and the other connector always works as DVI (no Frame Packing 3D video, no audio, only RGB color space). Precisely speaking, if you use HDMI and DP/DVI, then HDMI always works as HDMI and DP/DVI works as DVI; If you use DP and DVI, then DP always works as HDMI and DVI as DVI. In other words, HDMI-likeness decreases in this order:

HDMI > DP > DVI

That means, unlike NVIDIA and Intel, you can't send Frame Pakcing 3D video over one of the connector and HD audio over another (you can still send other 3D formats such as checkerboard, SBS, TAB, interleaved, however). Apparently this is because of a limitation of the HD audio controller of AMD GPU, i.e. non-support for dual audio stream.

Bên trên