cổng optical cho dàn la 5.1?

mình thấy Western digital HD Player chỉ có cổng optical mà không thấy mấy cổng âm thanh khác , dàn loa 5.1 của mình không có dây ra optical mà chỉ có 3 jack cắm bình thường , vậy làm cách nào để cắm bây giờ?
thank!

letuanzzz

Member
Ðề: cổng optical cho dàn la 5.1?

Cái đó để kết nối với Receiver (amply) .Dàn loa Ko có ngõ Optical thì thua rồi , ko nghe dc đâu

theo mình biết thì nó chỉ có 3 đầu ra analog, không có đầu ra cho optical , không biết có dầu chuyển đổi không nhỉ , mà tính hiệu ra từ optical tốt hơn analog sao ? cổng HDMI chỉ để tải hình ảnh thôi à? thank

HDVN-ever

Bác cũng giống em,cố gắng tận dụng dàn loa vi tính. Em cũng đang kiếm đầu chuyển. Có loại đầu chuyển nào từ optical ra analog không mấy bro?

thangtb

Member

có đó bác, cái receiver đó bác :D, bác nếu tận dụng thì phải cố lùng đồ 2nd hand trên 5giay vậy ạ :D

HDVN-ever

đúng là chỉ có cái receiver thôi hix, lại tốn tiền nữa

incubusvn

CŨng đang gặp vấn đề như bác với con WD TV. Có 2 cách giải quyết :
1. Mua Receiver có DTS Decoder để giải mãi âm thanh DTS.
2. Downgrade DTS về AC3 trên máy vi tính trước khi xem.

chán ghê nhỉ , thế chắc cắm cái loa đó vào PC và xem HD từ PC thôi .
cái Laptop của mình có cấu hình là Inter centrino T2050 @ 1.60GHz , 1.24 GB Ram . không biết có đủ chạy tốt Full HD không nhỉ ?

HDVN-ever

Mua ba bộ dây một đầu là jack 3 ly (đầu cái) ra hai jack RCA để nối từ loa vao AVR. Cụ thể:
- Cắm dây Front từ loa vào đầu chuyển rổi cắm sang cổng L,R Front Input của AVR
- Cắm dây Rear từ loa vào đầu chuyển rổi cắm sang cổng L,R Rear Input của AVR
- Cắm dây Center từ loa vào đầu chuyển rổi cắm sang cổng Center và Sub của AVR

shojijo

Member

Vậy là vỡ mộng, mình cũng mới sắm A.CRyan dùng loa Logitech Z5300, loa chỉ có 3 lỗ jack 3,5 ly nên bó tay, bro nào có cách xử lý xin chỉ giúp.

v_t

Member

không phải máy tính thì cũng chỉ có cách mua thêm receiver thôi. nếu máy tính thì còn có 1 cách nữa là mua sound rời giải mã được DTS

shojijo

Member

Dùng cái này được không nhỉ?
Logitech 5.1 Game Console Adapter

tethien

Active Member

không phải máy tính thì cũng chỉ có cách mua thêm receiver thôi. nếu máy tính thì còn có 1 cách nữa là mua sound rời giải mã được DTS

Máy tính luôn giải mã được DTS với bất cứ sound card nào. Chỉ cần cài AC3filter là nó giải mã DTS và cho ra 5.1 analog ngon lành.

v_t

Member

Máy tính luôn giải mã được DTS với bất cứ sound card nào. Chỉ cần cài AC3filter là nó giải mã DTS và cho ra 5.1 analog ngon lành.

ý mình là dùng sound rời để hardware decode chứ không phải dùng soft decode.

duy63

Các bạn cho Tôi hỏi một tí, máy tính để bàn Acer X270 cho cổng Optical khi Tôi cắm dây cáp quang vào âm li DENON390XP chi cho âm thanh ra 2 loa front có cách nào khắc phục các bạn chỉ giúp

hai_3012

bro phải chỉnh trong laptop xuất ra optical 5.1 nữa kìa,sau đó chỉnh amply ra 5.1 nữa

Bên trên