Cọp can cook_Canh khoai tím+ sườn ram!

ngocthanh8106

Ðề: Cọp can cook_Canh khoai tím+ sườn ram!

Cọp ơi, cái khoai tím ấy. Là khoai lang hay khoai mỡ thế. Mình thích ăn canh khoai mỡ tím nấu với tôm bằm lắm mà ở ngoài Bắc không có bán. Mỗi lần vào SG là hay order bác nấu cho ăn. Giờ nhìn bát canh của Cọp thèm gì đâu á
ah, Cọp thì gọi canh khoai lăng tím( chắc nó ngoài bắc gọi khoai mỡ tím) SG có 1 loại khoai mỡ nó màu trắng. Còn khoai lang....thì luột ăn thôi, chưa thấy nấu canh. Khoai tím nấu tôm bầm, ngon và ngọt. Mai mốt vào sg, Cọp mời bác 1 tô, và mua cho bác mang ra HN ăn, hihiihih

kd_ahc

Mai mốt có dịp vô SG đt cho chị Cọp để được mời một tô nhé. Xin thêm mấy củ để mang về HN tự nấu. Thế này là vừa "được ăn được nói, được gói mang về" đấy. Cảm ơn chị Cọp nhiều nhé:)

ah, Cọp thì gọi canh khoai lăng tím( chắc nó ngoài bắc gọi khoai mỡ tím) SG có 1 loại khoai mỡ nó màu trắng. Còn khoai lang....thì luột ăn thôi, chưa thấy nấu canh. Khoai tím nấu tôm bầm, ngon và ngọt. Mai mốt vào sg, Cọp mời bác 1 tô, và mua cho bác mang ra HN ăn, hihiihih

Món canh này nhìn trông thật háp dẫn,mình đã từng nấu rất nhiều lần nhưng ko thành công,có công thức này của bạn mình rất yên tâm!mình sẽ thử làm lại món này cho cả nhà,cảm ơn bạn đã chia sẻ!

Chỉnh sửa lần cuối:

Dika

Bắt chảo cho tí mỡ và đường để thắng nước màu, khi ngã vàng cho sườn non đã ướp vào đảo nhanh tay cho thịt thấm đều nước màu

zumidori

Kỳ công quá, cảm ơn bạn đã chia sẻ công thức hay :D

Tosy

Active Member

nhìn mà thèm quá đi mất ạ muốn ăn quá ạ

Bên trên