cùng anh em HD viet Nam chia sẽ lỗi các HD player thường gắp và cách xử lý

puppy

Member
Tôi có con Dune HD 303D khi chơi các file ISO hay bị mất tiếng hoặc tiếng bị giật, rè và khi chơi các film mkv lớn khoảng 13GB thì những cảnh hành động nhanh bị giật hình. Có bạn nào bị như vậy không? Xin chia sẻ cách khắc phục.
Nếu không khác phục được thì nên mua đầu loại nào tầm giá khoảng 3 triệu chơi tốt các film nặng ký và file ISO?
Xin cảm ơn.

vvcn

mình mới mua đàu pop a500 , ổ cứng mới xem phim thuong bị dừng hình, lại phải tắt và mở lại từ đầu 2 đến 3 lần cho mỗi phim lỗi gì vậy giúp với

sonvt38

Mình xài con dune303d, đôi lúc nó bị treo khi truy xuất vào các ổ hdd, hoặc nếu bấm nhanh vào các app như hdviet và hâyhytv. Mỗi lần như thế phải tắt nguồn bật lại mới chạy. Có bác nào bị lỗi tương tự và fix được xin chỉ giáo giúp, đa tạ!

hd vietpro

Member
Mình xài con dune303d, đôi lúc nó bị treo khi truy xuất vào các ổ hdd, hoặc nếu bấm nhanh vào các app như hdviet và hâyhytv. Mỗi lần như thế phải tắt nguồn bật lại mới chạy. Có bác nào bị lỗi tương tự và fix được xin chỉ giáo giúp, đa tạ!
có chứ bạn, mấy cái app bạn cài đó thì cũ quá rồi nên dune nó vào lâu lắm , dòng 303D cũng lâu rồi , còn cái truy xuất ổ cứng bạn kiểm tra thử dune nhận ổ cứng nhanh hay lâu, nếu nhận lâu thì chắc ổ cứng có vấn đề

sonvt38

cảm ơn bạn, vậy có cách nào upgrade firmware hay bạn share cho mấy cái app bản mới hơn với, cảm ơn!

hd vietpro

Member
hiện tại em cần mua đầu hd thế hệ cũ rất nhiều , như imax, egreat , datage ,tvix, hd pro , fantech , bao nhiêu cũng mua số lượng không hạn chế nha mọi người

dhttan

Active Member
Mình đang sử dụng đầu phát HD hiệu Egreat S7 Pro (mua được 04-05 năm gì cũng không nhớ rõ).
Gần đây máy bị tình trạng khi phát thì màn hình bị chớp, ban đầu thì từ khi mở máy đến lúc bị chớp là khoảng 05-10 phút, khoảng 01 tuần sau là mở lên là bị chớp ngay. Mình cũng đã thử đổi dây HDMI và đem máy cắm sang TV & máy chiếu khác nhưng vẫn bị.

Mình nghĩ là cổng xuất HDMI của đầu phát có vấn đề. Mình ở Q7-TpHCM, không biết bịnh này có thể trị được hay không và giá cả (nếu có thể).

1camgiacngotngao

Well-Known Member
Mình có những MV ca nhạc định dạng *.MKV, mình xem trên PC thì bình thường nhưng xem trên đầu HD media 910b thì không xem được, có bác nào biết lý do tại sao không? Cám ơn nhiều.

hd vietpro

Member
Mình đang sử dụng đầu phát HD hiệu Egreat S7 Pro (mua được 04-05 năm gì cũng không nhớ rõ).
Gần đây máy bị tình trạng khi phát thì màn hình bị chớp, ban đầu thì từ khi mở máy đến lúc bị chớp là khoảng 05-10 phút, khoảng 01 tuần sau là mở lên là bị chớp ngay. Mình cũng đã thử đổi dây HDMI và đem máy cắm sang TV & máy chiếu khác nhưng vẫn bị.

Mình nghĩ là cổng xuất HDMI của đầu phát có vấn đề. Mình ở Q7-TpHCM, không biết bịnh này có thể trị được hay không và giá cả (nếu có thể).
hi chào bạn trước tiên bạn thử hạ độ phân giải của đầu HD xuống 720p xem còn bị không nếu vẫn còn bị thì bạn đem qua của hàng mình kiểm tra cho nhé . cảm ơn bạn

Cheochai

em chào tất cả các bác trên diễn đàn HDVN. Chúc các bác tuần mới nhiều may mắn.
Chả là em có cái Đầu phát HD Himedia 910B lâu không dùng nay lôi ra thì khởi động hoàn toàn bình thường, chạy nhạc tiếng khômg hình, xe ảnh thì vô tư nhưng khi vào xem phim thì cứ chạy được 3s là đứng hình cái tắt màn hình luôn như không có tín hiệu đầu vào trên tivi nữa mặc dù đầu vẫn đang chạy, kiểu như bị treo ý. Các bác có kinh nghiệm hoặc gặp trường hợp như em cho em xin cách khắc phục với ạ! Em cảm ơn.

Bên trên