DAC music hall 25.3

neofoodtech

Member
Re: Ðề: Re: DAC music hall 25.3

Có e xin 1 chân nghe ké nếu được ạ 8->

Hôm nào đi các Bác hú em với nhé, em muốn nghe chất âm khi thay tube,bữa trước có ngỏ lời với Bác Thinhsve rồi mà có 1 mình đi hơi ngại,:p . Nếu đi em mang theo mấy sợi dây qua các Bác test thử luôn.

thinhsve

Well-Known Member
Ðề: Re: DAC music hall 25.3

Mình cũng đang quan tâm em DAC Music hall này bác thinhsve ở tp HCM bữa nào cho mình nghe thử trước khi quyết định mua với thì tốt quá. Mình ở Bình Tân bác ạ.

Rất sẵn lòng giao lưu cùng các Bác, chỉ có điều cặp loa L890 nghe không ổn lắm, nếu các Bác không chê thì ghé em giao lưu nhé. Nhiều việc cần hơn nên đến giờ em cũng chưa có cặp loa để nghe nhạc. Em ở Bình Lợi, Bình Thạnh, HCM.
Hôm trước cũng có 1 Bác bên Q4 đến nhà em nghe thử con SUB Velodyne Optimum 12 trước khi mua.

audio&video

Active Member

Rất sẵn lòng giao lưu cùng các Bác, chỉ có điều cặp loa L890 nghe không ổn lắm, nếu các Bác không chê thì ghé em giao lưu nhé. Nhiều việc cần hơn nên đến giờ em cũng chưa có cặp loa để nghe nhạc. Em ở Bình Lợi, Bình Thạnh, HCM.
Hôm trước cũng có 1 Bác bên Q4 đến nhà em nghe thử con SUB Velodyne Optimum 12 trước khi mua.

Nếu SUB nghe nhạc hiện tại REL sẽ đáp ứng được tốt nhất cho audiophile bác nhé! tiếng bass của REL hòa tan với Loa Main nên ngồi ở khoảng cách 2 m trở lên không nghe được tiếng bass phát ra từ loa sub ah chỉ có khi ngồi gần mới thấy rung ring ah tiếng bass Của Rel rất hay và sang ah
REL S5 mới về ah.

thinhsve

Well-Known Member

Nếu SUB nghe nhạc hiện tại REL sẽ đáp ứng được tốt nhất cho audiophile bác nhé! tiếng bass của REL hòa tan với Loa Main nên ngồi ở khoảng cách 2 m trở lên không nghe được tiếng bass phát ra từ loa sub ah chỉ có khi ngồi gần mới thấy rung ring ah tiếng bass Của Rel rất hay và sang ah
REL S5 mới về ah.

SUB của em chỉ để xem phim thôi. Nghe nhạc em không dùng SUB. Bản thân L890 em cũng phải giảm Bass rồi.

audio&video

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: DAC music hall 25.3

Hôm nào đi các Bác hú em với nhé, em muốn nghe chất âm khi thay tube,bữa trước có ngỏ lời với Bác Thinhsve rồi mà có 1 mình đi hơi ngại,:p . Nếu đi em mang theo mấy sợi dây qua các Bác test thử luôn.

chơi dây nguồn vào sẽ thấy rõ sự khác biệt ah ! âm thanh cần nguồn điện tươi điện sạch ah nên audiophile bây giờ mới để ý điện nguồn cấp cho bộ dàn như lọc điện dây nguồn ,phụ kiện chống xung nhiễu điện ah

audio&video

Active Member

thanks bác diễn đàn rất cần những người như bác để anh em được giao lưu và trải nghiệm để đỡ mất tiền học phí nhiều ah

audio&video

Active Member
Ðề: DAC music hall 25.3

Hiện Tại Thiên Hà tạm hết hàng music hall 25.3 bên em đang tiếp tục đặt hàng DAC này để phục vụ các bác chơi nhạc ah dự kiến 1,5 tháng nữa mới có hàng trở lại ah.

audio&video

Active Member

Mới mua thêm DAC 25.3 nghe nhạc số ,nghe nhạc số qua em đèn này anh thấy rất ưng ý ở dải mid ngọt ngào dải treble rộng hơn ,bass sâu gọn hôm nào anh về nhà mới đến lắp lại cho anh nhé!
[/URL][/IMG]
Thanks Anh đã lại tiếp tục ủng hộ Thiên Hà ah

sirtvq

DAC music Hall 25.3 ,2 tuần nữa về để phục vụ anh em ah

Bác DƯơng ơi cho em hỏi: Khi dùng nhạc định dạng nhạc lossless FLAC, WAC, Ape… với chất lượng tối đa lên đến 192kHz/24Bit nhưng không thấy đèn Lock của DAC music Hall 25.3 nhảy là sao ấy Bác nhỉ?

thinhsve

Well-Known Member

Bác DƯơng ơi cho em hỏi: Khi dùng nhạc định dạng nhạc lossless FLAC, WAC, Ape… với chất lượng tối đa lên đến 192kHz/24Bit nhưng không thấy đèn Lock của DAC music Hall 25.3 nhảy là sao ấy Bác nhỉ?
Nó không tự nhận bác ơi. Phải chọn bằng tay thôi.

audio&video

Active Member

DAC đèn này Lock phần đó nên phải chọn bằng tay bác ah !

audio&video

Active Member

DAC 25.3 Đã về số lượng có hạn để phục vụ các bác audiophile dịp tết ah

audio&video

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: DAC music hall 25.3

bác đi nhớ mang dây nguồn và dây kts đi nhé

unchainmedoly

Active Member

DAC 25.3 Đã về số lượng có hạn để phục vụ các bác audiophile dịp tết ah

Tin buồn,
Báo cáo chú Dương, và anh em, con DAC 25.3 của mình đổ bệnh trong thời gian còn bảo hành mà mình không biết, bây giờ sợ rằng đã hết bảo hành rồi mới phát hiện ra đau quá (Tối về tìm phiếu xem còn BH hay không, khả năng 99 % là hết).
Em nó bị một bên kênh phải khi mới bật lên có tiếng kêu xì xèo và nổ lép bép, Chạy khoảng 10 phút thì hết.
Mình nghĩ bệnh này là của Amply nên vác âm ly đi kiểm tra mấy lần không đươc vì cứ vác âm ly đến kiểm tra thì không sao, mang về nhà cắm vào lại bị. Tối qua CN 05/04/2015 lại vác âm lý đi, về nhà lại cắm rút và thanh lọc từng nguồn đầu vào như DVD, CD và DAC.
Cuối cùng phát hiện ra thủ phạm là em DAC 23.5 thân yêu nhất,
Các bác có bác nào bị như em không?
Chú Dương có phương án nào hỗ trợ kỹ thuật cho anh em?
Bác nào có cao kiến cho em xin với ạh, cần sửa chữa thay thế những gì và sửa ở đâu đc ạh?
Thanks các bác đọc tin,

Bên trên