Dàn Home theater giá tầm 6tr

weziths

Member
Ðề: Dàn Home theater giá tầm 6tr

Nếu là dân Newbie giống mình thì làm luôn con G61 đi bác ạ, mình chơi nó 6 tháng nay ko có gì phải phàn nàn. Dân mới tập tành như mình thì ko lắp ghép nổi đâu, mà bề ngoài với dân Newbie tụi mình cũng rất quan trọng nữa, phải đẹp trai thì mới chọn chứ nghe hay mà xấu xấu cũng ko thích lắm :)) À mà bác đừng trông mong gì hát KOK với mấy dàn AIO tầm tiền này nhé, trước mình cũng lăn tăn vấn đề hát KOK trên dàn AIO lắm, mà về thử thì... :-j
Con G61 đang dính lỗi này, nên e đang rất phân vân với 3 LG 6320.
Nhờ bác nào dùng rồi vào cho ý kiến với.
Cái giá 5tr9 của bác kia là bán ở đâu thế, tìm thấy mỗi nguyễn kim còn hàng mà bán 6tr790 rùi :)
DÀN MÁY JVC TH-G61 - - Siêu thị điện máy Nguyễn Kim
Đúng vậy giá đó ở đâu vậy bạn?
Mua ở điện máy Thiên Hòa đó các bác.

hbinhlove2003

Well-Known Member
Tới giờ chủ topic vẫn chưa quyết định à, nếu nghe theo ý kiến các anh em thì cả năm sau bác vẫn chưa mua được đâu vì tùy vào lỗi tai mỗi người. Thôi thì 6320 rước em nó đi cho nhanh :))

Newbie-HD

Member

Con G61 đang dính lỗi này, nên e đang rất phân vân với 3 LG 6320.

Cái lỗi này thì chính xác con gà ác rồi, file phim DTS thì nó ra 5.1 ngon lành. Còn mấy file fim mkv mình tự down trên mạng do ko để ý chuẩn âm thanh khi down nên có phim coi được, có phim thì không ra tiếng... Tùy bác quyết định! :)

thewall0910

Theo topic của bác từ đầu nhưng bjo e mới dám lên tiếng, em thấy trong tầm tiền thì LG 6320 là ok (e nghe ở Trần Anh thấy bass mạnh và rất chắc, e rất kết em này). Tuy nhiên, bác cũng cân nhắc vì công nghệ bjo thay đổi nhanh, khi bác muốn xem 3D thì dàn này không hỗ trợ, không kết nối HDD rời, không tích hợp cổng usb 3.0, ko có kết nối wifi....em thấy cố và cố lên được em này Dàn âm thanh Blu-ray 3D LG BH7520T - 5.1 là ok. mới đầu em cũng định chọn em 6320 nhưng sau thấy em trên thì kết luôn. Chúc bác chọn được em như ý.

khanhkun84

Active Member

bây giờ mua bán cái gì là cứ phải đi thực tế, nhìn ,nghe, sờ, tự mình cảm nhận .... thì mới ra quyết định đc. chứ cứ hỏi hết người này người nọ thì đến bao giờ mới mua đc dàn hả các bác. vấn đề giá cả thì cứ mua cái nào dùng rồi cũng đc. trải nghiệm thử rồi tính sau. chứ 9 người thì 10 ý biết thế nào mà lần. cứ phải đi xúc 1 bộ về chiến thử các bác ạ. trong mục mua bán có nhiều ae bán lại dàn lắm mà. các bác ko nên hoãn sự sung sướng này lại hihihihi

hungskull

Các bác cho e hỏi bộ SS HT-E3550/XV xem phim có ok ko? Em thấy RMS Có 500 watt co thấp quá ko các bác.

Tống Công minh

Active Member

Theo topic của bác từ đầu nhưng bjo e mới dám lên tiếng, em thấy trong tầm tiền thì LG 6320 là ok (e nghe ở Trần Anh thấy bass mạnh và rất chắc, e rất kết em này). Tuy nhiên, bác cũng cân nhắc vì công nghệ bjo thay đổi nhanh, khi bác muốn xem 3D thì dàn này không hỗ trợ, không kết nối HDD rời, không tích hợp cổng usb 3.0, ko có kết nối wifi....em thấy cố và cố lên được em này Dàn âm thanh Blu-ray 3D LG BH7520T - 5.1 là ok. mới đầu em cũng định chọn em 6320 nhưng sau thấy em trên thì kết luôn. Chúc bác chọn được em như ý.

Hì hì... Bác cố lên tới gấp đôi ngân sách bác chủ rồi.
Mình vẫn ủng hộ quan điểm "gom thóc" chờ thời cơ đủ điều kiện làm bộ rời cho đỡ lắn tăn.

sanphammy

Mình ko hiểu bác nói ko hỗ trợ 3D là sao?chủ topic nói là đã có HDP rời rồi mà,phát 3D tốt chứ.chỉ cần lấy âm thanh DTS đưa vào dàn AIO thôi chứ.chẳng lẻ dàn LG 6320 ko hỗ trợ âm thanh khi xem 3D hả

weziths

Member

Tới giờ chủ topic vẫn chưa quyết định à, nếu nghe theo ý kiến các anh em thì cả năm sau bác vẫn chưa mua được đâu vì tùy vào lỗi tai mỗi người. Thôi thì 6320 rước em nó đi cho nhanh :))
Cái lỗi này thì chính xác con gà ác rồi, file phim DTS thì nó ra 5.1 ngon lành. Còn mấy file fim mkv mình tự down trên mạng do ko để ý chuẩn âm thanh khi down nên có phim coi được, có phim thì không ra tiếng... Tùy bác quyết định! :)
Có vẻ lỗi ko giải mã được AAC và AC3 đã được lý giải ở đây.
Lại yêu em G61 rồi đới.
Con đó giá quá tầm cố của e rồi bác ạ.
Lỗi của e G61 đã được lý giải.
Em kết e nó rồi đó, chờ tìm chỗ nào bán hàng rẻ ngoài Bắc nữa là múc luôn trong 2-9 này.

weziths

Member

Mình ko hiểu bác nói ko hỗ trợ 3D là sao?chủ topic nói là đã có HDP rời rồi mà,phát 3D tốt chứ.chỉ cần lấy âm thanh DTS đưa vào dàn AIO thôi chứ.chẳng lẻ dàn LG 6320 ko hỗ trợ âm thanh khi xem 3D hả
Vâng. E có em HDP TycoHD T8 Plus rồi. Hình như e nó hỗ trợ chơi được cả 3D thì phải.
Màn thì e có rồi (ko hiển thị đc 3D)
Bây giờ chỉ còn thiếu quả dàn nữa thôi là đủ bộ.

weziths

Member

Em mới tìm dược thêm e này
Dàn Pioneer HTZ212DVD

Giá bán: 6.990.000 VND

Giảm giá còn 6.290.000 VND tại Pico
giá cũng tương tự
nhưng ko biết nghe có ổn ko? Bác nào nghe thử rồi cho ý kiến với nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

Newbie-HD

Member

Em mới tìm dược thêm e này
[h=1]Dàn Pioneer HTZ212DVD[/h][h=3]Giá bán: 6.990.000 VND[/h]Giảm giá còn 6.290.000 VND tại Pico
giá cũng tương tự
nhưng ko biết nghe có ổn ko? Bác nào nghe thử rồi cho ý kiến với nhé.

Thông tin từ trang web của hãng.

Dàn này chỉ coi DVD thôi bác ạ, ko giải mã được DTS nguồn ngoài nhé!!

Các bác cho em hỏi ké tí. Trong tầm 8tr thì có dàn home theater nào mà nghe nhạc khá một chút không ạ? Ý em là đỡ dở hơn những dàn khác ấy, chứ không đòi hỏi nhiều :d. G61 nghe nhạc có ổn không ạ?

Newbie-HD

Member

Các bác cho em hỏi ké tí. Trong tầm 8tr thì có dàn home theater nào mà nghe nhạc khá một chút không ạ? Ý em là đỡ dở hơn những dàn khác ấy, chứ không đòi hỏi nhiều :d. G61 nghe nhạc có ổn không ạ?

Theo em G61 xem phim thì tuyệt, ko có gì phải chê. Nghe nhạc DTS 5.1 cũng ngon. Còn nghe nhạc Stereo chỉ ở mức trung bình thôi, nếu bác không quá khắt khe thì có thể tạm chấp nhận ^^! Lúc trước em cũng lăn tăn y như các bác vậy, cố tìm 1 dàn AIO giá rẻ nào có thể tích hợp tất cả các nhiệm vụ xem phim, nghe nhạc, KOK... giờ nhận ra là điều đó là "misson impossible". Giờ em đang góp lúa làm thêm 1 dàn KOK + nghe nhạc (cũng nghe ké dàn KOK thôi).

dia

Well-Known Member

Tr­ước giờ chỉ xài mỗi dàn AIO của LG mà xem hoài ko biết chán.Haizzz

weziths

Member

Theo em G61 xem phim thì tuyệt, ko có gì phải chê. Nghe nhạc DTS 5.1 cũng ngon. Còn nghe nhạc Stereo chỉ ở mức trung bình thôi, nếu bác không quá khắt khe thì có thể tạm chấp nhận ^^! Lúc trước em cũng lăn tăn y như các bác vậy, cố tìm 1 dàn AIO giá rẻ nào có thể tích hợp tất cả các nhiệm vụ xem phim, nghe nhạc, KOK... giờ nhận ra là điều đó là "misson impossible". Giờ em đang góp lúa làm thêm 1 dàn KOK + nghe nhạc (cũng nghe ké dàn KOK thôi).
Thực ra thì e kết e G61 hơn e LG 6320 nhiều, mỗi tội giá e nó e phải hơi cố QUÁ nên cũng hơi nản.
Em LG thì giá rẻ hơn khá nhiều chắc phải hơn 1 củ. Hôm bữa có ra Trần Anh xem e nó nhìn trông hơi ko có cảm tình lắm.
Mà đến bây giờ e cũng đã tìm được chỗ để mua e G61 đâu, em LG 6320 thì đã có rồi và giá cũng khá tốt nữa, nên cũng rất phân vân.

P/s: mà bác đổi được avatar rồi à?
Tr­ước giờ chỉ xài mỗi dàn AIO của LG mà xem hoài ko biết chán.Haizzz
Bác xài dàn AIO nào của LG vậy cho e xin cái Model với.
Cám ơn bác.

Newbie-HD

Member

Thực ra thì e kết e G61 hơn e LG 6320 nhiều, mỗi tội giá e nó e phải hơi cố QUÁ nên cũng hơi nản.
Em LG thì giá rẻ hơn khá nhiều chắc phải hơn 1 củ. Hôm bữa có ra Trần Anh xem e nó nhìn trông hơi ko có cảm tình lắm.
Mà đến bây giờ e cũng đã tìm được chỗ để mua e G61 đâu, em LG 6320 thì đã có rồi và giá cũng khá tốt nữa, nên cũng rất phân vân.

P/s: mà bác đổi được avatar rồi à?

Bác xài dàn AIO nào của LG vậy cho e xin cái Model với.
Cám ơn bác.

Thích cái nào thì quất con đó đại đi bác à! Càng xem thêm nhiều kiểu càng thêm phân vân, đau đầu thôi... Đa số các dàn AIO tầm giá này dành cho người mới chơi, về sau sẽ nâng cấp dần lên, ko cần phải suy nghĩ quá kĩ đâu! :D

P/s: à mình ko để ý cái "khung điều chỉnh", vào rồi thì thấy ngay phần avatar.

Bên trên