dàn HT đơn giản của em !!

vitaminc

sau một thời gian tìm hiểu trên diễn đàn hdvietnam em cũng xây dựng được dàn HT đơn giản !!
vì là sinh viên nên em đầu tư cũng không quá cầu kì !

bộ HT của em gồm các thiết bị như sau :
màn hình : TV LCD LG80fr 42 inch Full HD
bộ phát là : HD media player dvico Tvix 4130 với ổ cứng samsung 1 TB
loa em dùng theo mốt là :logitech Z5500 5.1

sau đây là 1 vài hình ảnh

TVIX 4130 và Z5500

Tổng quan phong khách dược bố trí loa 5.1

vì đang còn là sinh viên nên ba mẹ ko cho nhiều xu nên bộ HT còn đơn giản, trong tương lai em phấn đấu làm thêm con PS3 để chơi game...

toàn bộ sản phầm mua ở cty Hoàng Minh 18 Lê Trực , HN
cũng ko phải quảng cáo hộ nhưng qua đây cũng cảm ơn Cty Hoàng Minh, đã mời uống trà xanh thưởng thức demo ở công ty... rồi còn đến tận nhà tư vấn và lặp đặt ...copy full film và các chường trình...

còn gì chưa được mong bác góp ý cho em.. em là sinh viên trình độ còn kém

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

IZZ

Active Member
Ðề: dàn HT đơn giản của em !!

Póc tem nhá. Trông bộ HT khá gọn gàng nhưng mà sao bạn không để loa rear thấp xuống tý nữa, âm thanh vậy bay hết lên giời rồi :D

duongbaba

Active Member

Sinh viên đi Dylan. Cái xe để như vậy chắc chắn ở nhà riêng. Chúc mừng các sinh viên nhà ta bây giờ tiến bộ quá, cách đây gần 20 năm tớ chỉ mong có thứ gì đó nhét vào miệng là vui lắm rùi...

doiquanho

cho mình cái link cty trên và giá loa 5500 đc ko bro ?
phòng khách nhìn có vẻ hơi rộng liệu có bị loãng âm thanh ko nhỉ

vitaminc

mấy bác bên cty cũng bảo hạ thấp loa ngang tai.. nhưng mẹ em sắp đặt cái tủ ruợu vào 1 bên nên bắt buộc phải đưa cao loa lên... may cũng ko ảnh hưởng j mấy....phòng này cũng ko rộng lắm đâu các bác à...

http://minhminh.com.vn/ link công ty em mua ở đây... giá trên web này k chính xác lắm... bác đến đấy uống trà xanh rồi sẽ có giá khác tùy từng sản phẩm bác ạ

game_matter

Ngoài dàn Tiny HT kia thì chắc bộ này là dàn gọn nhất HDVN :) không nhiều thiết bị rườm rà nhưng xem HD chất :D
Góp ý với bác là loa Sub không nên đặt thẳng trước mặt, ngay dưới center như thế

Thế Anh

Đây là phương án sử dụng 1 kệ ngang để đặt thiết bị và loa.
Khá hợp lý. Mọi người có thể tham khảo trong những trường hợp bị hạn chế về không gian

HDTAK

Member

Sinh viên được baba mama đầu tư dzậy là sướng òi, chúc mừng bạn nhé!

buihung

Administrator

Chất lượng hình ảnh của con LG thế nào hả bác?

TACT

Chúc mừng bác nhé, sinh viên mà được thế là nhất rồi. Bộ dàn nhìn gọn gàng đấy, nhưng bác nên xem lại việc hạ cặp font và rear xuống thấp hơn âm thanh sẽ hay hơn. Chúc vui

tieuthieugia

Well-Known Member

Sinh viên đi Dylan. Cái xe để như vậy chắc chắn ở nhà riêng. Chúc mừng các sinh viên nhà ta bây giờ tiến bộ quá, cách đây gần 20 năm tớ chỉ mong có thứ gì đó nhét vào miệng là vui lắm rùi...

chắc là sinh viên xịn rùi... em mơ làm sinh viên thời @ [dylan]

IZZ

Active Member

mấy bác bên cty cũng bảo hạ thấp loa ngang tai.. nhưng mẹ em sắp đặt cái tủ ruợu vào 1 bên nên bắt buộc phải đưa cao loa lên... may cũng ko ảnh hưởng j mấy....phòng này cũng ko rộng lắm đâu các bác à...

http://minhminh.com.vn/ link công ty em mua ở đây... giá trên web này k chính xác lắm... bác đến đấy uống trà xanh rồi sẽ có giá khác tùy từng sản phẩm bác ạ

Thế thì khi nào lắp tủ rượu xong bạn chỉnh lại 2 loa rear cho chuẩn.

nab2195

Member

đơn giản và đẹp
nên bỏ cái con gấu bông ra khỏi cái sub đi cho đỡ nóng .

howtomiss

Member

Em không khoái bộ HT này nhưng em khoái chiếc Dylan :))
just kidding

binna

Well-Known Member

công nhận SV bây giờ được đầu tư "khủng" thiệt

havu

20 năm trước pa mới có 15 tuổi mà đòi là sv pa :D

rose

HS cấp 2 giờ đã có cellphone xịn gòi nên SV zị cũng là hợp zới thời đại mới muh. Các a 6x 7x đừng hồi tưởng thời xưa mà ghen tị hihihi

game_matter

HS cấp 2 giờ đã có cellphone xịn gòi nên SV zị cũng là hợp zới thời đại mới muh. Các a 6x 7x đừng hồi tưởng thời xưa mà ghen tị hihihi

Em HS cấp 3 này mà có Cell-phone đâu 8-}
Dàn HT thì có :))

duonglv

Well-Known Member

bác chủ topic cho em hỏi lúc bác xem phim nghe nhạc thì con ếch ở trên cục sub nó có nhảy lên nhảy xuống ko ^^

Bên trên