dàn HT đơn giản của em !!

luciano

Active Member
Ðề: dàn HT đơn giản của em !!

sub nên để vào một góc riêng một bên, để ngay giữa vầy thì hì hì nghe toàn hự hà hư hà k à :D

chúc mừng sinh viên thời @

vitaminc

cảm ơn các bác các anh đã tư vấn em... e sẽ điều chỉnh lại mấy cái loa...
con ếch em dùng để trang trí và hút ẩm cho loa trong những ngày nồm ẩm ướt..hehe

Frog

Member

nhà có điều kiện quá! Pa má chìu cậu ấm ghê! dây tín hiệu rear, font sơn xì theo màu tường thì đẹp quá:cool: bố trí phòng ốc khá nhẹ nhàng và hiệu quả. Con gấu khí xem cho nó đi ngủ, xem xong cho nó về coi đền nhé8-x
//ước gì pa má mình cho mình 1 cái gì đó.....mad:

biomaster

Dàn này nhìn rất gọn gàng, chúc nhanh chóng nâng cấp sau khi tốt nghiệp

Frog

Member

nghe nói em LG80FR này hay lắm. trước mình tìm không có. không thì múc lâu rồi!

Haihard

Member

Con tivi treo có hơi cao nữa. Xem lâu không biết có mỏi cổ không. Nhà mình trần thấp nên treo ngang tầm mặt thôi. Center mình để dưới đất.

Frog

Member

mình chưa có dịp so sánh giữa 2 em này(= mắt). nhưng theo cảm nhận thì......
không ân hận vì đã múc em này ngay khi xuât hiện tại Pico plaza.

duongbaba

Active Member

20 năm trước pa mới có 15 tuổi mà đòi là sv pa :D

Chính xác là 19 năm trước tớ bước chân vào trường ĐH, cái hệ thống tính tuổi cùi bắp này của HDVietnam (cả của Voz nữa) làm tớ trẻ ra được 2 tuổi hê hê hê >:)

Trải qua bao nhiêu lần nâng cấp, vợ mắng con la khóc nhưng HT của tớ giờ cũng chỉ hơn bác chủ thớt này chút xíu, vậy mà ai cũng khen tớ giàu. Chán thật :eek:

vitaminc

Con LG80 xem cüng dc các anh a.Giá cä h¤p lý 15,16tr.Mà dc full hd.
Em sæ bô trí låi các loa cho phù h¤p h¤n.Thank cac bac nh.

toyo

Em đây 8X mà vẫn còn ganh tị với bác nữa là. Bộ Z5500 và Giga S750 từng là mơ ước một thời của em khi còn là SV mà khi đó không thể nào với tới được. hic hic
Theo suy nghĩ của em thì LCD nên đặt ngang tầm người xem khi ngồi trên sofa và loa cũng thế. Đặt như thế xem thoải mái nhất và cũng tận dụng được hiệu ứng âm thanh đa kênh.

CreativeX

Member

Em thấy có 1 chỗ không được hợp lắm. Bác để ý lại cách đặt Loa đi.
Logitech Z5500 này khi bác treo trên tường bác không thể cho nó cúi xuống được, bác để trên cao quá như vậy em nghĩ âm thanh sẽ không được chuẩn. :)
Đó là ý kiến của em

hangbinhdan

Member

Đúng rồi. 5.1 mà đặt loa không đúng thì còn kém cả ste nữa bạn ạ. Đặt lại loa để có âm thanh thật đi bạn. Mình toàn dùng chân lắp camera để lắp cái loa vệ tinh :D quay đủ hướng mà lại rẻ(50k/cái chân treo tường :D)

IZZ

Active Member

Đúng rồi. 5.1 mà đặt loa không đúng thì còn kém cả ste nữa bạn ạ. Đặt lại loa để có âm thanh thật đi bạn. Mình toàn dùng chân lắp camera để lắp cái loa vệ tinh :D quay đủ hướng mà lại rẻ(50k/cái chân treo tường :D)

Bạn mua cái chân này ở đâu thế chỉ giúp mình với, nhà mình có 2 bộ Z5500 mà chân tay vẫn lởm khởm lắm.

dta3004

Member

Em hỏi chí ko phải cái kệ ngang bác mua ở đâu vậy ợ,em đang tìm để lắp cho phòng ngủ(ko biết họ gắn vào tường như thế nào nhỉ )

Paloma

Dàn này quá ổn rồi , gọn gàng đầy đủ đồ chơi ...

leesang

Well-Known Member

vitamin ơi mình có cái théc méc này từ lâu rồi bây giờ gặp bạn may quá. cái kệ đen đen để máy đó bạn thấy nó bắt vô tường bằng cách nào vậy. Nếu có kẹp thì làm ơn chụp hình chho mình xem với. hoặc nó bắt vô tường bằng cách nào vậy.

Bên trên