Dàn KOK vi tính gia đình của e, e vừa mới hoàn chỉnh. Mời các bác cho ý kiến (có Pic)

Zing

Active Member
E vừa mới hoàn thành nó xong, mong các bác đừng ném đá e, tội nghiệp.
E định lắp thêm 1 đôi loa nữa. nhưng chưa biết nên lắp loại gì. Mong các bro chỉ giáo giúp ạ
đây là toàn cảnh ạ

Nhìn xa

Nhìn gần

Do để máy tính ở xa thì chất lượng âm thanh + hình ảnh sẽ giảm nên e để ngay gần tivi+ampli sao cho chất lượng hình ảnh và âm thanh được tốt nhất có thể

Đây là từ góc phòng nhìn ra màn hình vi tính để chọn bài.

Vì case e để ở gần tivi nên e nối dây màn hình, chuột+bàn phím ra bàn vi tính để chọn bài. tuy chất lượng hình ảnh ở màn hình vi tính hơi xấu 1 tý nhưng mà k sao, vì e cần màn hình tivi nét thôi ^^!

Và e có thể hát tẹt bô rồi :x :x .

Chỉnh sửa lần cuối:

hayhay

Well-Known Member
Ðề: Dàn KOK vi tính gia đình của e, e vừa mới hoàn chỉnh. Mời các bác cho ý kiến (có Pic)

bác chủ xài qua máy vi tính thì nên kiếm 1 cái Soundcard Creative 5.1 , hàng second cũng được không hề hấn gì nhưng card thì phải xịn tí, (tớ xài con SB 0060 thôi mà đã hát phê rồi do xài trình điều khiển driver là kX của Hàn quốc nên nó tự phân cho các loa vệ tinh luôn chứ không chơi giả lập 5.1), lắp vào rồi kiếm thêm cho đủ loa nữa mà cắm vào hát nó mới phê...
Tớ thì xài mỗi đường line out của soundcard là ra 1 amply riêng nên tổng cộng cả dàn có 10 cái loa treo, giăng, đặt khắp nơi, trong đó chỉ có 2 cái loa là xịn của "Hongkong bên hông Cholon" còn lại là loa cỏ tận dụng, có 2 loa sub...cũng dỏm nốt (1 cái supersub điện)
hê hê, vậy mà cũng hát phê lòi kèn là do ở cái soundcard cộng hưởng với mấy cái amply riêng, phòng hát karaoke thì cũng bằng cỡ của cậu thôi...do vậy volume không dám mở hết cỡ sợ nó nổ phòng, chỉ hãm ở mức 9h-11h

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Dàn KOK vi tính gia đình của e, e vừa mới hoàn chỉnh. Mời các bác cho ý kiến (có Pic)

dây nhợ nhiều quá, bác chuyển qua walaoke đi. cho phép bấm số trên bàn phím, in list, vậy là giảm được vô số thứ.

ASAP

Well-Known Member

Mình cũng bon chen góp ý:

1. Không bao giờ để đồ điện tử phía dưới máy lạnh (thấy hình không biết có nằm dưới không nữa...)

2. Loa KOK phải treo lên (mặt thấp nhất của loa cách sàn khoảng 1,8 đến 2m và mặt trước loa nghiêng xuống sàn góc khoảng 10 độ) sẽ hay hơn nhiều.

Bạn có phòng KOK rộng thỏa mái vậy là nhất rồi...Chúc mừng...

Zing

Active Member

dây nhợ nhiều quá, bác chuyển qua walaoke đi. cho phép bấm số trên bàn phím, in list, vậy là giảm được vô số thứ.

Bác ơi, đây là dây VGa với 2 dây bàn phím + chuột thôi. E vừa mới lắp chưa gim lại đc, hiz

---------- Bài dưới được thêm vào lúc 11:09:14 PM ---------- Bài trên gởi vào lúc 11:08:34 PM ----------

bác chủ xài qua máy vi tính thì nên kiếm 1 cái Soundcard Creative 5.1 , hàng second cũng được không hề hấn gì nhưng card thì phải xịn tí, (tớ xài con SB 0060 thôi mà đã hát phê rồi do xài trình điều khiển driver là kX của Hàn quốc nên nó tự phân cho các loa vệ tinh luôn chứ không chơi giả lập 5.1), lắp vào rồi kiếm thêm cho đủ loa nữa mà cắm vào hát nó mới phê...
Tớ thì xài mỗi đường line out của soundcard là ra 1 amply riêng nên tổng cộng cả dàn có 10 cái loa treo, giăng, đặt khắp nơi, trong đó chỉ có 2 cái loa là xịn của "Hongkong bên hông Cholon" còn lại là loa cỏ tận dụng, có 2 loa sub...cũng dỏm nốt (1 cái supersub điện)
hê hê, vậy mà cũng hát phê lòi kèn là do ở cái soundcard cộng hưởng với mấy cái amply riêng, phòng hát karaoke thì cũng bằng cỡ của cậu thôi...do vậy volume không dám mở hết cỡ sợ nó nổ phòng, chỉ hãm ở mức 9h-11h

vâng e cũng đang dùng 1 con suond card mà bác ^^!

---------- Bài dưới được thêm vào lúc 11:09:57 PM ---------- Bài trên gởi vào lúc 11:09:14 PM ----------

Mình cũng bon chen góp ý:

1. Không bao giờ để đồ điện tử phía dưới máy lạnh (thấy hình không biết có nằm dưới không nữa...)

2. Loa KOK phải treo lên (mặt thấp nhất của loa cách sàn khoảng 1,8 đến 2m và mặt trước loa nghiêng xuống sàn góc khoảng 10 độ) sẽ hay hơn nhiều.

Bạn có phòng KOK rộng thỏa mái vậy là nhất rồi...Chúc mừng...

Cám ơn bác nhiều lắm. E sẽ làm ngay

gtdu1973

Theo em bác nên dùng phần mềm remote để chọn bài ko dây trên IOS hay Android chứ em thấy mớ dây nối từ cái PC đến cái Monitor ko được đẹp lắm.
Đây là ý kiến của riêng em, mỗi người mỗi sở thích bác ạ.
Em đang dùng "Remote + Pro" IOS (Cracked) để chọn bài cũng khá là ok bác ạ. Em vẫn đang mày mò xem có app nào hay hơn ko.

minhhn

Member

Em đang dùng "Remote + Pro" IOS (Cracked) để chọn bài cũng khá là ok bác ạ. Em vẫn đang mày mò xem có app nào hay hơn ko.

Soft này dơnload ở đâu vậy bác? Em vô AppstoreVN không thấy có? Appstore thì chỉ có bản Lite thôi.

nghia303

Well-Known Member

Theo mình treo loa lên là hay nhất !!!!!!!

HTPC Supporter

Sao lại tiết kiệm đến mức ko dùng cái bàn phím, chuột ko dây hoặc điện thoại smartphone chọn bài qua wifi mà lại đi 1 đống dây thế này. Hik

Cái case vi tính kia cũng có thể làm nhỏ lại để đút vào trong cái dàn, dưới TV

gtdu1973

Soft này dơnload ở đâu vậy bác? Em vô AppstoreVN không thấy có? Appstore thì chỉ có bản Lite thôi.

IOS Device của bác phải jailbreak đã nha bác. Em vừa search trong Installous search lại mà ko thấy nó đâu hết. Để tối em về up lên host cho bác.

tuankhai

Well-Known Member

Bác chỉ giúp anh em cách dùng walaoke với bác. Dùng free hay bản quyền hả bác?

hayhay

Well-Known Member

vâng e cũng đang dùng 1 con sound card mà bác !

nếu vậy thì phải cố gắng lắp đủ loa 5.1 thì dàn nhạc đệm chơi nghe mới đã bác à, còn âm thanh người hát qua mic thì cũng chỉ xuất chung ra 1 cặp front thôi

Zing

Active Member

Sao lại tiết kiệm đến mức ko dùng cái bàn phím, chuột ko dây hoặc điện thoại smartphone chọn bài qua wifi mà lại đi 1 đống dây thế này. Hik

của nhà em nó xa quá. Tín hiệu nó chập chờn nên e k chơi game đc. e đã dùng rồi. Xong phại phải dùng dây kéo dài. Với lại e chưa gim lại mà. E nghĩ gim lại cũng OK.Vâng, e sẽ để nó ở bên dưới cái tivi. thank bác đã chỉ giáo

hayhay

Well-Known Member

của nhà em nó xa quá. Tín hiệu nó chập chờn nên e k chơi game đc. e đã dùng rồi. Xong phại phải dùng dây kéo dài. Với lại e chưa gim lại mà. E nghĩ gim lại cũng OK.Vâng, e sẽ để nó ở bên dưới cái tivi. thank bác đã chỉ giáo
sao bác chủ lại không lôi cái case về chung 1 chỗ với cái bàn của monitor luôn nhỉ, lúc đó chỉ cần đi 1 dây tới LCD thôi đã gọn mà lại đẹp nữa...muốn chọc ngoáy gì trong máy vi tính hoặc đưa đĩa DVD vào xem phim cũng tiện nữa, không bị vướng víu cái dàn kia.

gtdu1973

Link đây bác:
Remote+_Pro_1_00_0930.ipa - Fshare - Dịch vụ chia sẻ, lưu trữ dữ liệu miễn phí tốt nhất
Cái này cài vào iphon hoặc ipad.

Xong bác vào trang Home tìm down cái "Remote+ Server" và cái "HD Frame" cài vào PC là đc.

ASAP

Well-Known Member

Vụ dây này rất dễ xử lý mà...chỉ cần mua ống để đi dây điện nổi loại lớn (khoảng 2,5cm bề rộng) và ép sát chân tường là tất cả dây sẽ biến mất...

Theo mình..nên chú ý cách lắp đặt thiết bị để có hiệu quả cao nhất..còn dây...dễ ợt mà...

H 9999

Active Member

E vừa mới hoàn thành nó xong, mong các bác đừng ném đá e, tội nghiệp.
E định lắp thêm 1 đôi loa nữa. nhưng chưa biết nên lắp loại gì. Mong các bro chỉ giáo giúp ạ
đây là toàn cảnh ạ

Nhìn xa

Nhìn gần

Do để máy tính ở xa thì chất lượng âm thanh + hình ảnh sẽ giảm nên e để ngay gần tivi+ampli sao cho chất lượng hình ảnh và âm thanh được tốt nhất có thể

Đây là từ góc phòng nhìn ra màn hình vi tính để chọn bài.

Vì case e để ở gần tivi nên e nối dây màn hình, chuột+bàn phím ra bàn vi tính để chọn bài. tuy chất lượng hình ảnh ở màn hình vi tính hơi xấu 1 tý nhưng mà k sao, vì e cần màn hình tivi nét thôi ^^!

Và e có thể hát tẹt bô rồi :x :x .

thế cũng ngon rồi bác chủ..chúc mừng bác nhé...nhưng mà loa thì lên để cao hơn tí nữa thì ngon hơn đây...nhưng cũng đừng treo ngươc lên nóc nhà...1.2 đến 1.8 mét là xinh tươi...cục bass đừng để trước thế ..để dưới chân 1 trong 2 cục kia là ngon. nhưng mà 301 serie V này cũng chưa gấu lắm làm cặp khác nữa chơi kết hợp cho máu đi....và sao nhà bác mới làm chưa có màng nhện nên bác thích dây dợ lằng con nhà bà nhằng àh! với lai cái phòng của bác to thế với kiểu kia hát ko vọng em ko làm người...! nhưng ở viêtnam cũng sướng hát mở toang cửa cho cả xóm cả phố nghe cũng được ! chứ bên tôi chỉ sau 5 phút cảnh sát đến nhà và nộp phạt luôn :D !

Zing

Active Member

sao bác chủ lại không lôi cái case về chung 1 chỗ với cái bàn của monitor luôn nhỉ, lúc đó chỉ cần đi 1 dây tới LCD thôi đã gọn mà lại đẹp nữa...muốn chọc ngoáy gì trong máy vi tính hoặc đưa đĩa DVD vào xem phim cũng tiện nữa, không bị vướng víu cái dàn kia.

Bác quên 1 điều quan trọng nhất.chất lượng ÂM THANH và HÌNH ẢNH ^^!. e lúc đầu cũng làm như bác. xong rồi phải làm nt kia

duvanngoc

Member

Bác zing ở HP à, mình thấy trong bài karaoke có logo một công ty ở HP
Nếu vga của bác có HDMI và pass đc audio thì bác nên mua dây hdmi khoảng 10m, ít dây hơn mà vẫn nét cả màn vi tính. 10m rẻ lắm, mình mua có 160k. dù sao để pc gần màn vi tính vẫn tiện hơn.
Phòng bác hơn rộng, liệu đôi loa có cân đc ko.

Bên trên