Dàn LG HT806PM

ttd1968

Tôi mới mua dàn âm thanh 5.1 HT806PM, nay muốn chia sẻ vài thông tin cho các anh em đang tìm kiếm. Đây là bộ dàn model mới 2011, so với model cũ hơn là HT805PM, tất nhiên là giá cũng cao hơn 1.1 triệu nhưng hình thức hiện đại và pro hơn hẳn.

- Ưu điểm:
có ngõ vào Optical để đưa tín hiệu từ đầu DVD và đầu HD vào
Âm thanh chi tiết và trong, âm bass rất tốt
Phù hợp với phòng 20-30 m2
Remote dễ sử dụng, setup dễ dàng, có kèm theo dây loa đủ để đi quanh phòng 25 m2

- Nhược điểm
Chỉ có 1 ngõ vào Optical, không có ngõ Coaxial
Không có ngõ vào HDMI

Nói chung là dàn này phù hợp với nhu cầu không đòi hỏi kết nối nhiều thiết bị. Nếu bạn có 1 đầu HD hoặc DVD và cần âm thanh 5.1 sống động, thì dàn này phù hợp. Riêng khoàn âm thanh thì dàn này sánh ngang với các dàn có số tiền cao gấp đôi. Tuy nhiên nếu yêu cầu của bạn là kết nối các thiết bị khác vào cùng 1 dàn thì Onkyo hay Denon là phù hợp hơn.

1 điều cần chú ý khi setup đầu vào optical từ nguồn HD (tôi có đầu Dune D1), là phải đặt chế dộ âm thanh trên đầu phát là BitStream (original), nếu đặt ở chế độ PCM thì âm thanh ra các loa sẽ lộn xộn. Khi nào mà bạn nghe được tiếng nói của nhân vật chỉ phát ra ở loa Center thì bạn đã setup đúng đó.

TTD

Chỉnh sửa lần cuối:

ttd1968

Ðề: Dàn LG HT806PM

Dàn này mới ra, tớ mới chỉ thấy có 1 chỗ bán là Phan Khang số 1 Hoàng Việt. Dàn này gia 6.490 (cao hơn em 805 là 1.1 triệu). Nhìn model mới pro hơn em cũ rất nhiều (theo đánh giá của tớ). Bác có thể ra PK và so sánh 2 em để cạnh nhau. Bác cũng có thể chép nhạc (kể cả MP3) vào ổ USB rồi đem ra nghe thử luôn nhé. Tất nhiên âm thanh nghe tại cửa hàng 1.000 m2 thì có vẻ "loãng" hơn đem về nha nghe vào phòng 20m2, nhưng đảm bảo kg thất vọng đâu.

lehoang40

Bác có thể cho xem vài tấm hình phòng bác đặt dàn LG này được không?

ttd1968

Bác nào cho biết giùm là up mấy cái hình lên thế nào nhỉ ?
Khi nhấn "bỏ hình vào bài" thì hiện lên http:// rồi kg biết chèn link thế nào ? hình để trên desktop. Thanks

Chỉnh sửa lần cuối:

dsan

Member

bác up ảnh lên 1 trang wed rùi dùng link ở đó paster vào.
dùng trang này tiện này bác upanh.com

up hộ bác

Chỉnh sửa lần cuối:

ttd1968

bác up ảnh lên 1 trang wed rùi dùng link ở đó paster vào.
dùng trang này tiện này bác upanh.com

Cảm ơn bác nhiều nhé, mấy cái hình của em nó đây

Quên chưa chụp con sub, nhưng con sub cũng giống bộ HT805 thôi.

ttd1968

Ok thank bác dsan nhìu, sao bác làm hay thế, tôi chỉ post được mấy cái links...

ttd1968

Hình như bên Phan Khang hôm nay cũng hết hàng này rùi...

ttd1968

Dàn này nghe nhạc cũng ok bác à, tất nhiên là nhạc thu theo kiểu HD 5.1 là oki.
Nhạc thu 2 kênh nghe cũng được, tớ đã nghe thử vài bản êm dịu qua MP3, chi tiết nhưng hơi sáng, không ấm và sâu như dàn 2 hifi được. tuy nhiên AIO thì như thế là được đánh giá tốt. Nghe ban đêm có cảm xúc.

Ngoài ra em nó còn nghe được radio FM nữa, cái này cũng tiện nghi cho nhiều người.
Phần DVD không thấy có nút audio và subtitle trên remote, nên khó xem phụ đề trên phim. Tuy nhiên ổ đĩa đọc luôn được CD và MP3 nên nghe nhạc cũng tiện.

Chỉnh sửa lần cuối:

alcool_128

bác cho em hỏi chút, thế hai cái loa con con bác để nó ở đâu, góc nào vậy, em gà mờ cũng đang định kiếm một chú này về, có khi mai qua lấy luôn :)

ttd1968

bác cho em hỏi chút, thế hai cái loa con con bác để nó ở đâu, góc nào vậy, em gà mờ cũng đang định kiếm một chú này về, có khi mai qua lấy luôn :)

2 loa con là 2 loa surround, gắn trên tường chếch phía sau người nghe bạn à. 1 loa bên trái 1 loa bên phái, khi đó bạn như ngồi giữa phim trường ấy. Âm thanh viên đạn trong phịm có thể bắn từ phia trước bên trái xuyên ra phía sau bên phải của bạn ấy...

Nói chung là trong cuốn hướng dẫn có chỉ cách cho bạn gắn loa surround, có kèm theo dây sẵn rồi bạn khỏi lo.

Mrphong9999

Bác ơi cho em hoi, em đang sài denon a1sr với b&w 684, sub yamaha 515, bây giờ mình ghép center va surroud nào được vậy các bác...?????? Em xem phim nghe nhac 50/50

ttd1968

Bác ơi cho em hoi, em đang sài denon a1sr với b&w 684, sub yamaha 515, bây giờ mình ghép center va surroud nào được vậy các bác...?????? Em xem phim nghe nhac 50/50

Đúng rồi theo ý bác Văn Lộc thì mình xài luôn B&W, khi bác nghe ca nhạc HD 5.1 chất âm đồng đều nhau là ok nhất.
Tuy nhiên nếu các cần giá rẻ hơn thì jamo cũng được bác ạ. Ngoài Phan Khang chỗ 1 Hoàng Việt tôi thấy bán nhiều Sur-Cen rời lắm bác ra đó chọn.

tong_1503

Active Member

Tôi mới mua dàn âm thanh 5.1 HT806PM, nay muốn chia sẻ vài thông tin cho các anh em đang tìm kiếm. Đây là bộ dàn model mới 2011, so với model cũ hơn là HT805PM, tất nhiên là giá cũng cao hơn 1.1 triệu nhưng hình thức hiện đại và pro hơn hẳn.

- Ưu điểm:
có ngõ vào Optical để đưa tín hiệu từ đầu DVD và đầu HD vào
Âm thanh chi tiết và trong, âm bass rất tốt
Phù hợp với phòng 20-30 m2
Remote dễ sử dụng, setup dễ dàng, có kèm theo dây loa đủ để đi quanh phòng 25 m2

- Nhược điểm
Chỉ có 1 ngõ vào Optical, không có ngõ Coaxial
Không có ngõ vào HDMI

Nói chung là dàn này phù hợp với nhu cầu không đòi hỏi kết nối nhiều thiết bị. Nếu bạn có 1 đầu HD hoặc DVD và cần âm thanh 5.1 sống động, thì dàn này phù hợp. Riêng khoàn âm thanh thì dàn này sánh ngang với các dàn có số tiền cao gấp đôi. Tuy nhiên nếu yêu cầu của bạn là kết nối các thiết bị khác vào cùng 1 dàn thì Onkyo hay Denon là phù hợp hơn.

1 điều cần chú ý khi setup đầu vào optical từ nguồn HD (tôi có đầu Dune D1), là phải đặt chế dộ âm thanh trên đầu phát là BitStream (original), nếu đặt ở chế độ PCM thì âm thanh ra các loa sẽ lộn xộn. Khi nào mà bạn nghe được tiếng nói của nhân vật chỉ phát ra ở loa Center thì bạn đã setup đúng đó.

TTD
Dàn này và dàn JVC G61 thì thế nào? các bro so sánh thử xem! Thấy bác PR con này dữ quá! Sau một thời gian thưởng thức, bro review lại xem cho AE tham khảo!

Bên trên