Dành cho những người dùng K+HD.

ffv

Active Member
Sau nhiều năm gắn bó với chỉ VTC, tôi đã mua thêm K+HD. Làm quen với một đài mới nên có nhiều nhận xét, so sánh. Vì đây là box HDTV nên tôi chỉ muốn nói về các kênh HD. Các bác vào ném đá thoải mái, nhưng nhớ chỉ bàn về chuyên môn, tức là các kênh truyền hình (nhất là kênh HD), không nhận xét về người dùng. Hãy tôn trọng nội quy diễn đàn nhé. Thân!

ffv

Active Member
Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Riêng để bàn về K+ thì diễn đàn này Ế lòi..Topic này sẽ nhàm chán mà thôi...chả ai thừa hơi nói chuyện K+ cả,ngoài những từ trách móc và sẽ ko tập trung chuyên mon đâu, cậu Xóa bài đi chờ Mod xử lý..chúc thành công.:)
Đây là box gì hả cậu. Nói thật tôi vừa kích hoạt K+HD chiều nay nên cũng chưa có nhiều đánh giá, nhưng nói chung là hài lòng với chất lượng HD. Biết đâu có người nào muốn tham khảo về HDTV, dùng google tìm ra thớt này, thông tin ở đây có thể giúp ích cho họ.

vcidth

Active Member

Em vẫn chưa lắp K+HD, vì còn phải đợi hết mấy tháng tiền thuê bao đã.
Hiện tại ở dưới QN cũng chỉ có một cửa hàng có K+ HD, nhưng mấy đứa nhân viên ở đây thì em lại cực ghét, cho nên ko hào hứng lắm.
Đợi mấy tháng nữa vậy.

Nếu bác đang dùng K+ SD thì chỉ cần mua đầu K+ HD và thẻ rồi chuyển số tiền thuê bao cũ sang và trả thêm tiền chênh lệch thuê bao giữa gói SD và HD là xem được, đầu và thẻ SD bác bán lại cho Đại lý là ổn.

ở QN thì bác gọi cho bác Đôn 0988893373 là Đại lý K+ nhé hoặc bác Phụ 0906055055.

ffv

Active Member

anh không thích thì đừng làm loãng topic.

K+ chuẩn bị chiếu cả phim Hàn Quốc, anh nào dùng K+HD thì xem thử phim đó có HD không nhen.Em thì thích phim lắm đó.

Ơ, thế Điêu là cô thật à:-c Tôi chỉ quan tâm đến xem bóng đá thôi. Tiếc là t7 và Cn vừa rồi chưa test xem có bao nhiêu trận chuẩn HD. Đợi tối mai xem sao? Nhưng nghe bác nào đó nói là cũng có kha khá. Phim thì tôi down trên này, toàn phim hay lại hợp ý mình.

Ơ, thế Điêu là cô thật à:-c Tôi chỉ quan tâm đến xem bóng đá thôi. Tiếc là t7 và Cn vừa rồi chưa test xem có bao nhiêu trận chuẩn HD. Đợi tối mai xem sao? Nhưng nghe bác nào đó nói là cũng có kha khá. Phim thì tôi down trên này, toàn phim hay lại hợp ý mình.

lỡ có phim Hàn Quốc HD trên K+HD thì cũng hay chứ anh.

tyfnmax

Active Member

Sau nhiều năm gắn bó với chỉ VTC, tôi đã mua thêm K+HD. Làm quen với một đài mới nên có nhiều nhận xét, so sánh. Vì đây là box HDTV nên tôi chỉ muốn nói về các kênh HD. Các bác vào ném đá thoải mái, nhưng nhớ chỉ bàn về chuyên môn, tức là các kênh truyền hình (nhất là kênh HD), không nhận xét về người dùng. Hãy tôn trọng nội quy diễn đàn nhé. Thân!

Đang chờ review. Khi nào buồn tình làm phát

TuantuPTT

mới mua về bán chưa dám mở xài nên cũng không biết ra sao:(,nhưng nhiều khách hàng lắprùi nghe phản hồi về ok lắm.:)

mới mua về bán chưa dám mở xài nên cũng không biết ra sao:(,nhưng nhiều khách hàng lắprùi nghe phản hồi về ok lắm.:)

Em vừa lắp xong, theo cá nhân em thì chất lượng tuyệt vời chả kém mấy chú Astro bên Malay. Bóng đá thì xem mệt nghỉ.
À em hỏi ngu 1 cái có bộ chia HDMI không bác nhỉ. Để xem được 2 tv chất lượng HD

vcidth

Active Member

Em vừa lắp xong, theo cá nhân em thì chất lượng tuyệt vời chả kém mấy chú Astro bên Malay. Bóng đá thì xem mệt nghỉ.
À em hỏi ngu 1 cái có bộ chia HDMI không bác nhỉ. Để xem được 2 tv chất lượng HD

Ở cửa hàng máy tính em thấy có bán bộ chia HDMI 1 ra 4 hoặc 8 cổng, nhưng em không biết cáp HDMI kéo dài được bao nhiêu mét.

Ở cửa hàng máy tính em thấy có bán bộ chia HDMI 1 ra 4 hoặc 8 cổng, nhưng em không biết cáp HDMI kéo dài được bao nhiêu mét.

Bác có kinh nghiệm bác thử xem có ra được tín hiệu HD cho các tv khác không đi để ae còn học tập :-bd

leech

Member

Bác có kinh nghiệm bác thử xem có ra được tín hiệu HD cho các tv khác không đi để ae còn học tập :-bd

ti vi có 32 inch thì HDMI hay component đều như nhâu thôi ạ, mà anh xem tv lại qua kính 4 diop nữa thì không cần bộ chia đâu :))

không biết chất lượng HD của K+ thế nào ? chỉ bàn về chất lượng hình ảnh, âm thanh của nó thôi nhé ! ( ko bàn về giá cả hay thứ gì khác ... )

Tôi mới lắp từ thứ 7, Anh em chưa biết thì tôi có tý thông tin cho Anh Em đây.

Bóng đá chuẩn HD miễn chê, cực nét tương đương VTC-HD phát worldcup 2010, chứ không phải HD của ngoại hạng Anh thứ 7 đâu nhé. Và của 3 giải ngoại hạng luôn. C1 thì chưa được xem nhưng thấy giới thiệu tối nay và tối mai ở 2 kênh K+1 và K+NS sẽ phát liên tiếp 4 trận hay của C1 (có asenal, barca gì đó) chất lượng HD.

Ngoài ra thì họ còn có phim.. nhưng mình thấy chủ yếu là phim của Pháp (vụ này mình không khoái lắm vì mình chỉ thích phim Mỹ thôi). Và thấy giới thiệu cả phim Hàn Quốc nhiều tập... , vụ này không khoái lắm vì mình ghét đặc mấy cái vụ HQ. Trước đây chán VTC-HD cũng chỉ vì lý do này.

HBO và starmovies cũng là chuẩn HD luôn, một số film mới của họ thì chất lượng miễn bàn, xem còn sướng hơn mấy film lấy torrent về dụng lượng 4~6gb/ film. Mỗi tội chưa có phụ đề. TA phọt phẹt như mình có kiên nhẫn lắm thì cũng được 2p - chuyển kênh khác...

Các kênh còn lại cũng rứa VTC-HD, nhìn chung cũng chỉ có K+1 và K+NS là xem chủ yếu. Tốt nhất nếu muốn xem truyền hình = HD thì nên sử dụng cả 2 đầu K+HD và VTC-HD (tiếc là lỡ bán VTC-HD mất rồi, thỉnh thoảng có chương trình ca nhạc theo yêu cầu cũng tàm tạm..)

Khì khì, nếu máu thì cứ múc thôi, chờ đợi đến bao giờ các Bác.

Bên trên