Đánh giá chất lượng rạp CGV Pearl Plaza – Thôi đừng chiêm bao

ka52

Member
Re: Ðề: Re: Đánh giá chất lượng rạp CGV Pearl Plaza – Thôi đừng chiêm bao

Lotte Cộng Hòa.

Tại sao phải phi lên Cộng Hòa nhỉ, MegaGS xem đi, ghế cũng rung lắc nhè nhẹ như 4dX, ngồi thoải mái, và màn thì khá là to. Tuy nhiên cả khu vực Mega GS này ko tốt về tâm linh. Bác nào hay thấy "ấy" thì vô đây sẽ đc gặp. Em vô 4 lần, 1 lần thấy, 1 lần mackeno dù biết "nó" đang nhìn mình thì khi về bị chọc đến đứng tim.

CGV HCM em đã đi các rạp: CT Plaza, Tân Phú Celadon, Hùng Vương, Vivocity thì em thấy thằng Hùng Vương cái rạp 6 và rạp 5 của nó là ổn nhất, dàn ghế khá đều và phòng rộng rãi, thoáng mát

pyro108

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Đánh giá chất lượng rạp CGV Pearl Plaza – Thôi đừng chiêm bao

Tại sao phải phi lên Cộng Hòa nhỉ, MegaGS xem đi, ghế cũng rung lắc nhè nhẹ như 4dX, ngồi thoải mái, và màn thì khá là to. Tuy nhiên cả khu vực Mega GS này ko tốt về tâm linh. Bác nào hay thấy "ấy" thì vô đây sẽ đc gặp. Em vô 4 lần, 1 lần thấy, 1 lần mackeno dù biết "nó" đang nhìn mình thì khi về bị chọc đến đứng tim.

Ghét nhất vụ gởi túi ở MegaGS... Bữa đi xem, tụi nhân viên yêu cầu gởi túi
Tui hỏi: tại sao lại bắt gởi túi, lỡ đồ giá trị trong túi anh mất thì sao ?
Tụi nó bảo: anh thông cảm, quy định bên em là thế. Gởi túi anh sẽ thoải mái ngồi coi
Tui hỏi: chứ ko phải sợ người ta giấu đồ ăn, thức uống bên trong ah
Tụi nó bảo: ko phải anh ơi...
--- Hên là nó ế, vụ gởi túi còn làm được... chứ đông như mấy chỗ khác, ko biết mỗi lần chờ đợi gởi lấy tốn thêm bao nhiêu thời gian....

Túm lai cũng tránh xa bên đây luôn, ngoài vụ gởi túi thì thiết kế ghế dở quá, giống như cả chục cái ghế trên 1 thanh đỡ, nên người kế bên run lắc, mình cũng bị ảnh hưởng... cách âm ko tốt, màn hình bt

osiric

Well-Known Member
Ðề: Đánh giá chất lượng rạp CGV Pearl Plaza – Thôi đừng chiêm bao

đâu phải tự nhiên tụi CGV làm như zậy
VN mình cinephile thì ít mà trẻ trâu coi phim thì nhìu, đánh vào lý do đó nên CGV ko cần phải đầu tư vào chất chỉ đầu tư phần hào nhoáng bên ngoài phòng chíu thôi

pyro108

Member

Lỡ nó cháy một phát hoặc dọa đặt bom thì chạy đằng nào ?

theo sơ đồ nó để còn 1 lối thoát hiểm nữa bạn... nhưng bình thường chỗ đó nó ko cho đi...

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

Tuy nhiên cả khu vực Mega GS này ko tốt về tâm linh. Bác nào hay thấy "ấy" thì vô đây sẽ đc gặp. Em vô 4 lần, 1 lần thấy, 1 lần mackeno dù biết "nó" đang nhìn mình thì khi về bị chọc đến đứng tim.

nghe kinh hoàng vậy, bác xem ban ngày hay ban đêm mà gặp được "nó" ghê thế?

therain

Well-Known Member

Bác nào hay thấy "ấy" thì vô đây sẽ đc gặp. Em vô 4 lần, 1 lần thấy, 1 lần mackeno dù biết "nó" đang nhìn mình thì khi về bị chọc đến đứng tim.

Vụ này mới đây, mình cũng hay thấy, hôm nào vào test coi thế nào .

enix

Active Member

thiết kế cầu thang đi lên CGV bên đây cũng kì cục
đi lên cầu thang cuốn, đi xuống thang máy... mà thang máy chờ lâu bà cố
theo nguyên tắc thiết kế, đáng lẽ lối lên và lối xuống có lưu lượng như nhau.... với thiết kế bên đây, khi đống quá, thang máy lâu, chờ ko được, ko biết ngta sẽ đi xuống đường nào

Thiết kế vậy là đúng chuẩn Việt Nam rồi đó bạn, đi lên cần thang cuốn để khách hàng thoải mái lên chơi, rồi xem poster mua vé. Còn coi phim xong hay ko coi phim mà đi xuống thì kệ mẹ ông ko quan tâm, ko chờ thang máy được thì lội thang bộ :))

ka52

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Đánh giá chất lượng rạp CGV Pearl Plaza – Thôi đừng chiêm bao

nghe kinh hoàng vậy, bác xem ban ngày hay ban đêm mà gặp được "nó" ghê thế?

Vụ này mới đây, mình cũng hay thấy, hôm nào vào test coi thế nào .

à, em xem suất đầu tiên 8h30, rạp chỉ có 2 đứa em, và em lẫn vợ em có cảm giác ai đó đang nhìn mình sau lưng. Lần xem trước thì vợ em thấy đứng lù lù ngay góc trên phòng chiếu. Lúc ra về, vô thang máy, điện đóm đèn sáng, thế mà em vừa ấn B thì 5s sau nó tắt hết đèn LED trên bàng đk, thang máy đứng lại, đèn vẫn sáng, 2 đứa em run bome, cả nút Gọi khẩn cấp cũng ko ăn thua. 10s tiếp theo. Bảng đk lên đèn lại và thang máy tt đi xuống. Ghê bome, trong thang máy chỉ có 2 đứa em.
Sau lần đó em tạch luôn, đi qua Cinestar vậy, em thích đi bộ hơn.
CGV Hùng Vương cũng có tiếng đó, cả cái HV plaza thì vô tolet là cảm nhận rõ nhất. Em đi rửa tay, nghe tiếng xả nước, mà đéo có ai ngoài em ra, cả hàng cửa WC mở toang hoác.

therain

Well-Known Member

bên CGV Hùng Vương mình cũng hay xem nhưng chưa gặp tình trạng như bác nói, hôm nào đi thử Mega GS coai sao, hihi . Dạo trước mình có open cafe Hi-end bên Q.7 cũng gặp tình trạng như bác nói nhưng riết ròi cũng quen, còn cái vụ xem phim thì mình chưa thấy .

langnhachkiem

Chuẩn không cần chỉnh.

dvha

Member

Cách đây vài năm thì thỉnh thoảng còn coi ở Megastar (GCV bây giờ) ở CT plaza vì mình ở GV, có duy nhất rạp này là gần nhất. Lúc đó hay cố đi coi ở BHD Maximax 3/2 vì giá vé tốt mà chất lượng cũng tương đối dù hơi xa. Giờ thì ở GV gần như đủ các thương hiệu rạp lớn nên chắc chẳng bao giờ ghé CGV nữa.

titani

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Đánh giá chất lượng rạp CGV Pearl Plaza – Thôi đừng chiêm bao

CGV Hùng Vương cũng có tiếng đó, cả cái HV plaza thì vô tolet là cảm nhận rõ nhất. Em đi rửa tay, nghe tiếng xả nước, mà đéo có ai ngoài em ra, cả hàng cửa WC mở toang hoác.

Mình đi CGV HV cũng mấy chục lần mà ko có cảm giác đó :) . Đi coi The Conjuring xong cũng hok thấy gì. Hay là mỗi người mỗi khác ta :D

CGV giá cao, giờ cũng ít xem dù là happy day, toàn lựa happy day của Galaxy giá 50k xem cho rẻ.

OT : Bác nào biết vì sao cái phim The Revenent của anh Leo bị hoãn đến tháng 5 luôn ko :( . Trông chờ quá chừng mà phải đợi mút chỉ.

Omega Trần

ai xếp hạng dc chất lượng các rạp CGV ở SG từ cao đến thấp dc hok nhỉ

duykhanh1810

Active Member
căn bản quanh khu nhà e cũng chỉ có thể qua CGV cho gần, hông đi được rạp khác do xa quá như Platinum hay Lotte :(
tháng 8 hay quốc gia thì chất lượng không bằng nên không thể nhắm mắt đi xem được nên chỉ còn mỗi ông CGV này :(

haipqhn

Active Member
Ðề: Re: Đánh giá chất lượng rạp CGV Pearl Plaza – Thôi đừng chiêm bao

căn bản quanh khu nhà e cũng chỉ có thể qua CGV cho gần, hông đi được rạp khác do xa quá như Platinum hay Lotte :(
tháng 8 hay quốc gia thì chất lượng không bằng nên không thể nhắm mắt đi xem được nên chỉ còn mỗi ông CGV này :(

Chắc nhà bạn gần CGV Bà Triệu, mình cũng không thích rạp này ở những điểm sau: Phòng 1 to nhất thì không chiếu 3D ở đó, xem 3D ở Bà Triệu toàn bị vứt vào phòng 3 bé tí (Trong khi thời Megastar phòng 1 vẫn chiếu 3D), trần thấp, độ đốc không đảm bảo, xem ở phòng 1 CGV Bà Triệu thì như cực hình nếu không may người ngồi trước mặt quá cao, màn hình không kín hết chiều rộng tường. Chỗ gửi xe dưới hầm tòa nhà thì hay hết vào những ngày cao điểm có khuyến mãi. Màn chiếu bị đỏ ở giữa màn hình, xem những cảnh tối hay nền đen thì thấy rất rõ.
Ấy vậy mà rạp này cùng rạp Quốc gia là 2 cụm rạp hút khách nhất cả nước, có lẽ tại vị trí trung tâm của nó, và cả Hà Nội cũng không có quá nhiều rạp để lựa chọn như ở trong TPHCM.
http://vnexpress.net/infographic/sa...i-viet-nam-2014-qua-nhung-con-so-3124963.html

Ðề: Re: Ðề: Đánh giá chất lượng rạp CGV Pearl Plaza – Thôi đừng chiêm bao

chất lượng âm thanh và hình ảnh ở lotter Hà Đông ăn đứt luôn CGV hồ gươm plaza. màn chiếu bé , phòng thì nhỏ mà giá lại cao hơn.

Chuẩn rồi bác ạ, em toàn đi lotte Hà Đông vì thoáng đãng, lại còn ít người xem nữa. ngặt cái là các phim hay ít người xem thì giờ chiếu toàn ngược đời :))

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Đánh giá chất lượng rạp CGV Pearl Plaza – Thôi đừng chiêm bao

à, em xem suất đầu tiên 8h30, rạp chỉ có 2 đứa em, và em lẫn vợ em có cảm giác ai đó đang nhìn mình sau lưng. Lần xem trước thì vợ em thấy đứng lù lù ngay góc trên phòng chiếu. Lúc ra về, vô thang máy, điện đóm đèn sáng, thế mà em vừa ấn B thì 5s sau nó tắt hết đèn LED trên bàng đk, thang máy đứng lại, đèn vẫn sáng, 2 đứa em run bome, cả nút Gọi khẩn cấp cũng ko ăn thua. 10s tiếp theo. Bảng đk lên đèn lại và thang máy tt đi xuống. Ghê bome, trong thang máy chỉ có 2 đứa em.
Sau lần đó em tạch luôn, đi qua Cinestar vậy, em thích đi bộ hơn.
Em đi ruột CGV HV, có khi 8h sáng cả rạp chỉ có lác đác vài nv em vào WC 1 mình nặn mụn ở trỏng có thấy gì đâu :-/

haipqhn

Active Member

Theo mình thì ở Hà Nội các bạn nên chọn những cụm rạp, phòng chiếu sau để thưởng thức bom tấn: Phòng 1 Platinum Times City, Phòng 4 Platinum Royal City, Phòng 2 CGV Mipec (có Dolby Atmos), Phòng 1 và 7 Royal City, Phòng 9 Times City, Phòng 1 Lotte Landmark, Phòng 4,5,6 AEON Long Biên, Phòng 2 Platinum Long Biên.
Nên tránh: CGV Bà Triệu (vướng, đặc biệt là phòng 1 tức phòng chiếu to nhất của cụm này), CGV Hồ Gươm Plaza, CGV IPH (bé) .

Bên trên