[Đánh giá] Samsung HW-K950 - Tái tạo âm thanh vòm sống động chuẩn rạp phim Dolby ATMOS

Linh Đen

"HW-K950 trang bị 3 loa hướng thẳng về phía trước, 2 loa hướng lên trần kèm 1 loa subwoofer " rùi "tạo ra một không gian âm thanh 3D sống động" . Trong thì hoành tá tràng ấy nhưng mình vẫn muốn trực tiếp nghe chúng thùi , mà với cái không gian ngoài điện máy thì có thể cho ta cái cảm giác 3D không nhĩ

LipLep-P

Samsung đánh mạnh trả góp 0% nghe nhỉ . Từ điện thoại đến tivi rùi có cả loa luôn , cái em k950 này khá cao , vẻ ngoài bóng bẩy đó . công nghệ bên trong cũng nâng cấp , nên giá cũng khac cao . chịu chơi mới mua em này về .. hí hí

caca153

Member
Soundbar này có kết nối được với TIVI SONY X9000B không mọi người nhỉ ?ai biết chỉ hộ với, cám ơn !

JMin-Chau

"Bộ dàn soundbar này không chỉ gói gọn trong thiết kế số lượng loa sẵn có, người dùng có thể kế hợp thêm với những loa khác để có được hiệu ứng âm thanh theo ý mình mong muốn thông qua ứng dụng Samsung Multi-room." có ai thử cái vụ dùng ứng dụng Multi-room cho em vài chia sẻ với áh

LêVy567

"Bộ dàn soundbar này không chỉ gói gọn trong thiết kế số lượng loa sẵn có, người dùng có thể kế hợp thêm với những loa khác để có được hiệu ứng âm thanh theo ý mình mong muốn thông qua ứng dụng Samsung Multi-room." có ai thử cái vụ dùng ứng dụng Multi-room cho em vài chia sẻ với áh
Samsung Multiroom App có trên CHPlay ạ, ứng dụng này dùng cho smart phone được bạn nha.

LipLep-P

Samsung Multiroom App có trên CHPlay ạ, ứng dụng này dùng cho smart phone được bạn nha.
Multiroom Link tương thích với nhiều loại thiết bị có thể được kết nối không dây với nhau. Có nghĩa là người dùng chỉ việc kết nối các loa của sounbar K950 với những loa khác thông qua ứng dụng này, ví dụ như loa đa hướng Samsung R6 thì có dễ cho phép người dùng chỉ âm từng loa kết nối không ?

MNTran

K950 sẽ là mảnh ghép hoàn hảo cho tivi nhà bạn .Vì mình là tín đồ của phim ảnh, không nên bỏ qua thiết bị nghe nhìn này dc đâu

Hoang Kha LN

Đọc bài viết quá hàng tráng lệ , định hướng ứng dụng công nghệ Internet kết nối vạn vật của samsung với xem giá bán treo ngất trên cao .

Levymocha

K950 sẽ là mảnh ghép hoàn hảo cho tivi nhà bạn .Vì mình là tín đồ của phim ảnh, không nên bỏ qua thiết bị nghe nhìn này dc đâu
một khi đã mua một chiếc tivi tốt thì cũng nên đầu tư vào bộ lao , vậy là trọn vẹn quá chứng .

Trước giờ tưởng chỉ có hệ thống âm thanh vòm thì việc loa HW-K950 kết hợp , nhưng nó còn đầu Blu-ray UHD cho phép khả năng xử lý và đưa tín hiệu hình ảnh 4K HDR lên TV thông qua cổng kết nối Pass-Through 4K, giúp người dùng xem được những bộ phim với chất lượng hình ảnh 4K, kết em nó quá .

namimi

Member
Multiroom Link tương thích với nhiều loại thiết bị có thể được kết nối không dây với nhau. Có nghĩa là người dùng chỉ việc kết nối các loa của sounbar K950 với những loa khác thông qua ứng dụng này, ví dụ như loa đa hướng Samsung R6 thì có dễ cho phép người dùng chỉ âm từng loa kết nối không ?
Chính xác nhóa ,điều khiển thông qua ứng dụng Samsung Multiroom App trên thiết bị di động cũng như đồng hồ thông minh Gear.

phonuingayay

"Điểm nhấn của sản phẩm này chính âm thanh vòm 5.1.4 và còn hỗ trợ kết nối không dây Wireless Audio 360 ". Không hiểu cho lém âm thanh vòm nhưng mình thích thiết kế và bày trí chung trong phòng.

quachminhtuan11

Thấy 1 số người cứ chê giá thành đắt nhỉ , tiền nào của nấy thôi , chi phí làm ra được công nghệ dolby atmos đâu hề rẻ đâu, mình khá ấn tượng với em này mặc dù đang định mua em R3 , dù ko được đánh giá cao về sản phẩm loa như của Sony nhưng với sự giới thiệu em Hw-K950 này thì mình nghĩ samsung đã có 1 bước tiến vượt bậc rồi , thiết kế loa khá trang nhã, thích hợp được với nhiều không gian phòng khách khác nhau, đặc biệt có thể kết nối được với nhiều thiết bị và được điều khiển bằng bluetooth nữa, đang có đợt khuyến mại ae cố gắng mà xúc em nó về , ko phải hối hận đâu :D

hunglong77

Âm thanh có vẻ khá ổn , riêng e rất thích kiểu kết nối wifi và blutooth, tiện lợi :) Chưa biết sao nhưng nghe Dolby Atmos 5.4.1 là thấy pro rồi , mong là sản phẩm tốt như quảng cáo

kendycongly

Có đọc báo và biết về loa sam k950 này,vs công nghệ dolby atmos làm cho người nghe như trong quang cảnh động,vs các chỉ số 5.1.4 là hiện đại nhất hiện nay mà thường chỉ trong rạp chiếu phim mới có. Quan trọng là mình thích thiết kế đẹp,tiện dụng,không mất nhiều thời gian set up

aplucvohinh

Loa thanh 5.1.4 k950 của samsung vs thiết kế 15 loa gắn liền,nhất là mỗi loa có bộ khuếch đại âm thanh riêng biệt,rõ nét. Như vậy có xem phim hay nghe nhạc thì chất lượng rồi,đặc biệt 2 loa chính ko dây và điều khiển bằng upfiring, khá dễ dàng sử dụng

navy_le

Member
Giờ mới lên đọc bài mấy bác hết km đợt 1 rồi phải không nhỉ ...Đành chờ vậy. Tiếc quá em chưa về với a được k950 ơi =.=

minhtruong34

Tôi thấ thiết kế không quá đặc biệt. Mà đặc biết ở cái công nghệ atmos trong k950. Âm thanh chắc chắn sẽ rất tuyệt. Vì tôi từng tìm hiểu qua công nghệ atmos rồi.

Bên trên