Đánh giá tổng thể đầu thu DVB-T2 IGATE T201HD của VNPT Technology

angel_of_dead_91

Well-Known Member
Ðề: Đánh giá tổng thể đầu thu DVB-T2 IGATE T201HD của VNPT Technology

Em chỉ sợ sét đánh thôi bác, hồi trước cả xóm bị sét đanh banh ta lông hết TV. Từ hồi truyền hình cable thì đỡ hơn
Cứ mưa to sấm chớp là rút điện, rút ăng-ten (cho dây ăng-ten cắm xuống đất) là đảm bảo có bị sét đánh trúng cũng ko sao. Nhà em bị 3-4 lần rồi mà :D

Em chỉ sợ sét đánh thôi bác, hồi trước cả xóm bị sét đanh banh ta lông hết TV. Từ hồi truyền hình cable thì đỡ hơn

Sét hay đánh vào đường dây điện bác ạ chứ cái anten bé thế không bõ cho nó đánh đâu :D tốt nhất mưa gió là cứ tắt hết rút hết cho an toàn

Hiện tại VNPT Technology đã hoàn thành xong các gói thầu lắp đặt tại khu vực Quảng Nam - Đà Nẵng nên về cơ bản đã hoàn thành nhiệm vụ 1, hàng hóa dành cho kênh bán lẻ truyền thống sẽ lại dồi dào như trước và sẽ không còn tình trạng khan hiếm, rất phù hợp cho bác nào vẫn còn đang cân nhắc mua một sản phẩm đầu DVB-T2 chất lượng :)

Giá k giảm thì chắc chuyển sang mua mấy ẻm TV android box có cả tích hợp DVB T2 luôn

Giá k giảm thì chắc chuyển sang mua mấy ẻm TV android box có cả tích hợp DVB T2 luôn

Mỗi thiết bị có chức năng và công dụng riêng mà bác :D giống như hồi trước cũng có nhà sản xuất tích hợp S2 vào Android và cuối cùng kết quả là người tiêu dùng cũng không mặn mà cho lắm với các sản phẩm lai kiểu này.

Đôrêmi

Moderator

Mỗi thiết bị có chức năng và công dụng riêng mà bác :D giống như hồi trước cũng có nhà sản xuất tích hợp S2 vào Android và cuối cùng kết quả là người tiêu dùng cũng không mặn mà cho lắm với các sản phẩm lai kiểu này.

Không phải người tiêu dùng không mặn mà chẳng qua là chất lượng (do 1 số nguyên nhân khách quan và chủ quan) chưa đáp ứng được yêu cầu của người dùng thôi, sắp tới thị trường chắc sẽ ra nhiều đầu thu tích hợp T2&S2 thậm chỉ cả 3 thứ T2,S2 và Android.
PS: Hôm thứ 6 vừa rồi mới cùng với anh em diễn đàn T2 đi thăm VNPT Technology, thấy rất là ấn tượng :D :D

Không phải người tiêu dùng không mặn mà chẳng qua là chất lượng (do 1 số nguyên nhân khách quan và chủ quan) chưa đáp ứng được yêu cầu của người dùng thôi, sắp tới thị trường chắc sẽ ra nhiều đầu thu tích hợp T2&S2 thậm chỉ cả 3 thứ T2,S2 và Android.
PS: Hôm thứ 6 vừa rồi mới cùng với anh em diễn đàn T2 đi thăm VNPT Technology, thấy rất là ấn tượng :D :D

Hôm đó em cũng có đi qua nơi anh em đại hội võ lâm T2 tụ họp, cơ mà bận quá nên lại phải đi luôn :!! Hơi tiếc vì chưa được ra mắt với anh em trong group ạ :D

Đôrêmi

Moderator

Hôm đó em cũng có đi qua nơi anh em đại hội võ lâm T2 tụ họp, cơ mà bận quá nên lại phải đi luôn :!! Hơi tiếc vì chưa được ra mắt với anh em trong group ạ :D

Thôi phạt tội ra không chào anh em (không chịu đi uống rượu với anh em) ban nick 1 tháng nhé! :D :D :D

binhhc

Moderator

Điêu đứng đó 15 phút mà không ai nhận ra thì giờ ban nick ai đây?
Hóa ra Điêu là cô gái xinh xinh ngồi cùng bạn trai ở KV cà phê của nhà máy mà lúc các anh đến đã đứng dậy để nhường nghế đấy à? :p

arcnmsang

Member

khi nào k+ mất bóng đá , mua cái về xem vtv HD, xem tin tức thể thao cũng hay.

Bác chủ cho hỏi ở tp Tân An, tỉnh Long An có thu được sóng DVB-T2 của nhà đài nào không?
Thanks

rua bo

Well-Known Member

Bác chủ cho hỏi ở tp Tân An, tỉnh Long An có thu được sóng DVB-T2 của nhà đài nào không?
Thanks

Bác ở Tân An thu được VTV-kênh 25, SDTV kênh 33, 34, VTC kênh 30 và mấy kênh khác nữa...

honainaygiu

Active Member

đầu này có cấp nguồn 5V cho anten không ???? chủ thớt!!!!

không biết có cấp nguồn 5V cho anten ko??

Ông support igate vnpt chạy đi đâu rồi không biết nữa ??? Ngóng dài hết cả cổ rồi

Phiên bản 2.0 ra mắt cách đây gần 2 tháng đã hỗ trơ nguồn 5V rồi ạ, sau khi lắp dự án cho bà con hộ nghèo ở Quảng Nam - Đà Nẵng thì phản hồi của người dân đa phần là rất tốt :D

Hôm nay trên hệ thống VTC bắt đầu phát sóng thử nghiệm kênh VTC5 - SOFA TV, các bác xem xem có gì hay không ạ :D

Bên trên