Đánh giá Vinabox X9: Phiên bản Android TV 2017 - Công nghệ của tương lai

Xi Ger Beo

Ra thế, khổ , vậy sp nào lỗi? nghe bạn nói lỗi thì cứ nghĩ rằng bạn đang đề cập lỗi vibabox x10 gì đó chứ sp vibox chạy tốt mà
bác nói chuyện trả lời né tránh quá - nếu bác tự tin về V8 thì bác quay video test cho ae coi - việc gì phải vào topic của hãng khác để chọc ngoáy nhĩ

kodiitvplus

Well-Known Member
Ra thế, khổ , vậy sp nào lỗi? nghe bạn nói lỗi thì cứ nghĩ rằng bạn đang đề cập lỗi vibabox x10 gì đó chứ sp vibox chạy tốt mà

Bạn nên trả lời vào chủ đề chính chứ đừng lan man. Nếu thực sự box bên bạn không có lỗi mà chính xác như ảnh chụp thì bạn quay cái video lên để anh em cùng được tận mục sở thị. OK :)

Hieuhienvn

Member
Bạn nên trả lời vào chủ đề chính chứ đừng lan man. Nếu thực sự box bên bạn không có lỗi mà chính xác như ảnh chụp thì bạn quay cái video lên để anh em cùng được tận mục sở thị. OK :)
Của bác đây? có vẻ bên bạn quan tâm cái này nhỉ? thấy topic nào cũng hỏi nên mình quay vội video cho bạn vui. Còn cần gì ở ViBox V8 plus bạn hỏi 1 thể luôn bên mình show luôn để đỡ mất thời gian trả lời qua lại nhé. Hoặc nếu tiện mới bạn đến showroom Hieuhien để trải nghiệm thực tế sản phẩm, anh em giao lưu vừa uống cafe vừa nói chuyện nghề, có gì chưa hoàn thiện góp ý nhau để cùng tốt hơn nhỉ? Link video test: https://www.facebook.com/groups/758472064197671/permalink/1516399438404926/

Chỉnh sửa lần cuối:

Hieuhienvn

Member
bác nói chuyện trả lời né tránh quá - nếu bác tự tin về V8 thì bác quay video test cho ae coi - việc gì phải vào topic của hãng khác để chọc ngoáy nhĩ
anh em giao lưu thôi bác có gì đâu bác nặng lời thế, đây là diễn đàn chung cùng nhau xây dựng góp ý để tốt hơn, nhưng nếu bác không thích thì em xin stop here !

cuongvta

Haizzz. Bên nào cũng là nhà phân phối lớn và cũng có lượng khách nhất định. Tuy nhiên hieuhien không nên vào quảng cáo sp khác trong topic của itv. :)

Gửi @kodiitvplus: tôi và nhiều anh em nữa đã tin chọn sp vinabox vì cấu hình cao, giá tốt và chất lượng ok, nhưng để tối ưu phần cứng thì cần có cả phần mềm hỗ trợ nữa. Cho hỏi lịch trình update lên 6.0.1 của x9 còn lâu nữa không? Vì 3 con box x9 ở nhà có nguyên tem itvplus đang đợi update?

longvp

Member
hai bác không nên tranh luận gay gắt nữa , sản phẩm nào tốt dịch vụ hỗ trợ sau bán hàng sẽ được chứng minh thôi . Thay vì nói hay tập trung vào chất lượng sản phẩm và dịch vụ sau bán hàng

Xi Ger Beo

Haizzz. Bên nào cũng là nhà phân phối lớn và cũng có lượng khách nhất định. Tuy nhiên hieuhien không nên vào quảng cáo sp khác trong topic của itv. :)

Gửi @kodiitvplus: tôi và nhiều anh em nữa đã tin chọn sp vinabox vì cấu hình cao, giá tốt và chất lượng ok, nhưng để tối ưu phần cứng thì cần có cả phần mềm hỗ trợ nữa. Cho hỏi lịch trình update lên 6.0.1 của x9 còn lâu nữa không? Vì 3 con box x9 ở nhà có nguyên tem itvplus đang đợi update?
Cái này chưa public ra bác ạ , bác có thể gửi về trung tâm vinabox , các bạn ấy up lại cho bác , nhanh ấy mà

kodiitvplus

Well-Known Member
hai bác không nên tranh luận gay gắt nữa , sản phẩm nào tốt dịch vụ hỗ trợ sau bán hàng sẽ được chứng minh thôi . Thay vì nói hay tập trung vào chất lượng sản phẩm và dịch vụ sau bán hàng

Anh em trao đổi thôi mà bác, chỉ là em hơi thắc mắc không hiểu sao các bác ấy cứ phải vô topic sản phẩm của người khác quảng cáo rùm beng sản phẩm của mình lên, cảm ơn bác đã góp ý. Thank :)

kodiitvplus

Well-Known Member

Hi anh. Anh mang ( hoặc gửi ) các đầu box của mình đến showrom gần nhất bên em để được hỗ trợ nâng cấp nhé. Tất cả đều free hết nên anh yên tâm :)

cuongvta

Hi anh. Anh mang ( hoặc gửi ) các đầu box của mình đến showrom gần nhất bên em để được hỗ trợ nâng cấp nhé. Tất cả đều free hết nên anh yên tâm :)
Lộ trình public còn lâu nữa ko anh @@. Muốn được tự tay update và đỡ phải mang box đi lại anh ạ :(

lehuytrinh

Well-Known Member
Ôi nó chạy được file iso kìa Q10pro của em bó tay với iso khi xem online

kodiitvplus

Well-Known Member
Đang định mua con này chủ yếu là hát karaoke bằng phần mềm SKplayer, đọc dòng này thấy hoang mang quá. Xin hỏi bạn đã có kết quả test chưa? Có sửa lỗi được không?

Hi anh. Chỉ cần có VIP của SKPlayer là ngon nghẻ anh nhé :)

tanhuy_hd

Active Member
Đang định mua con này chủ yếu là hát karaoke bằng phần mềm SKplayer, đọc dòng này thấy hoang mang quá. Xin hỏi bạn đã có kết quả test chưa? Có sửa lỗi được không?

skplayer là NO.1 a , điều khiển smartphone , .... tìm kiếm thông minh

huynd1995

Cho hỏi mình mua Vinabox x9 ở một tiệm bán lẻ không có tem của Hãng , không biết có thể mang lên showroom Up FW 6.0 không , lúc mua không hỏi rõ tiệm bán :(

VietNguyen_ITVPlus

Active Member
Cho hỏi mình mua Vinabox x9 ở một tiệm bán lẻ không có tem của Hãng , không biết có thể mang lên showroom Up FW 6.0 không , lúc mua không hỏi rõ tiệm bán :(
Hi bác. Sản phẩm khi xuất xưởng bao giờ cũng có tem itvplus bác ạ. Trường hợp bác mua không có tem sẽ có 2 trường hợp xảy ra :(.
1/. Sản phẩm nhái
2/. Sản phẩm chính hãng nhưng đã bị tháo thay ruột nên rách tem

Hỗ trợ bác thì được nhưng chỉ sợ ko đúng firmware con Android nó ngã luôn thui. hic

bkboy

Member
Mình xin góp ý một xíu với ITVPlus về firmware:
- Với Vinabox X9 mình mua về đã cài đặt sẵn Android 6, mọi thứ ok duy chỉ có 1 vấn đề là một số ứng dụng (như Youtube, HTV online, MyTV...) không ẩn được thanh trạng thái là dải màu đen nằm ngang ở phía trên (có biểu tượng wifi). Vì vậy hôm rồi mình có ghé ITVPlus up về 5.1.1 thì vấn đề đã được giải quyết, duy chỉ Ehomemediacenter không dùng được nên không dùng RKremotecontrol được.
- Về việc không đồng bộ thời gian sau khi tắt bật Box bằng điều khiển của Vinabox X2 thì sau khi mình ghé ITVplus 2 lần để up firmware lại thì vấn đề vẫn vậy, Vinabox X9 cũng bị hiện tượng đó. Khi thời gian không cập nhật thì một số ứng dụng như FPT Play không khởi chạy được. Theo mình đây là lỗi chung của các bản firmware (bằng chứng là 4.4.4 của X2 và 5.1.1 cùa X9) nên chắc mình chấp nhận sống chung với lũ thôi.
- Mỗi lần tới ITVplus ở Phan Đình Phùng hơi xa vì mình ở Nhà Bè nhưng thái độ của các bạn rất tốt, nên tuy mất công đi 2 lần nhưng lòng cảm thấy thoải mái. Dù còn tồn tại một số vấn đề trên nhưng mình muốn nói cảm ơn các bạn ITVplus đã nhiệt tình hỗ trợ.

Bên trên