Danh sách các kênh mới của VTC (SD & HD)

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Danh sách các kênh mới của VTC (SD & HD)

Chắc chắn là muốn trước WC để thu tiền rồi. Chẳng qua là kỹ thuật chưa xong mà thôi. Tăng kênh sau WC thì mấy ai mua gói VIP nữa

Có chứ bác, giờ mà sau World Cup, VTC thông báo sẽ phát 1 trong các giải ngoại hạng Anh HD, Serie A HD, La Liga HD, Champions League HD là đảm bảo vẫn hút hàng như thường. Còn nếu VTC thông báo phát Playboy Soho trên nhóm kênh VIP thì bác ra 404 Trần Khát Chân cũng không có hàng mà mua =))

Mai là 19-05 rùi, không biết VTC có cung cấp gói kênh mới không các bác nhỉ?

nguyentientho94

Active Member

VTC thay đổi giao diện trang http://hdtv.vtc.vn. Chưa biết mục đích ra sao !

dhpaul

Well-Known Member

Nghĩa là hàng sắp về chứ sao bác =)), chuẩn bị anh em ta lại có cái để bàn ở đây rồi.
Giờ là lúc đặt câu hỏi: Bên cạnh thể thao, 3 kênh VIP sẽ phát cái gì. Chả lẽ lại phát mấy em bikini ngoài bãi biển giống như VTC-HD9 =))
Và liệu sẽ có sự thay đổi bất ngờ nào không, chẳng hạn như chỉ cần 2 triệu xem 100 kênh chẳng hạn =)). Đùa thế chứ chắc điều này xem ra rất khó, giờ bảo 3 triệu/100 kênh còn có thể có chứ 2 triệu chắc nằm mơ =))

dona035

VTC tăng kênh và tăng phí thì những người đã mua trước thì VTC sẽ xử lý ra sao? không lẽ bắt phải đóng thêm tiền còn không đóng thì ...tắt TV????

Chơi với mấy anh này lúc nào cũng khổ

pthanh85

VTC tăng kênh và tăng phí thì những người đã mua trước thì VTC sẽ xử lý ra sao? không lẽ bắt phải đóng thêm tiền còn không đóng thì ...tắt TV????

Cậu nên tìm hiểu kỹ đi đã rồi hãy viết.
Tôi nói khái quát lại sắp tới như này.VTC sẽ cho ra thêm một số gói cước mới và ai muốn xem thêm những chương trình mới thì phải nộp thêm tiền,còn ai không muốn đầu tư thêm,không quan tâm thì coi như chả có vấn đề gì xẩy ra cả.
Cũng chả liên quan gì đến việc đổi đầu Hd 01 hay hd 02 lại càng chả dính gì vào ông d091 hay f901.
Cứ đóng thêm tiền là thêm kênh rất dễ hiểu phải không.

Bác này hỏi lạ, hết hạn thì có giá mới chứ sao

Nhưng VTC ko tăng giá gói hiện tại đâu.

dhpaul

Well-Known Member

Có vẻ như mọi thứ chuẩn bị để phát trên Asiasat 5 đối với VTC đã rất sẵn sàng, như thiết bị, máy phát, gói cước, thậm chí cả... xô chậu, áo giáp các loại =)). Ấy thế mà ngày 19/5 sắp qua rồi, không thấy có phản ứng gì trên truyền hình cũng như trên các website của họ. Có thể nói, 19/5 gần như đã là hạn cuối cùng cho VTC để phát gói kênh mới trước World Cup mà họ không làm, thì có lẽ là nó chỉ xuất hiện sớm nhất là sau World Cup mà thôi, thậm chí là đến 2011 mới làm. Điều này dễ xảy ra, vì K+ từ khi thành lập cho đến khi phát sóng chính thức cũng mất khoảng 1 năm (liên doanh K+ thành lập giữa năm 2008).
Bà con ta có lẽ sắp sửa kê gối mà nằm xem World Cup trong yên tâm đi là vừa rồi đấy, VTC HD VIP có lẽ sẽ vẫn phát cùng gói kênh trên Vinasat 1.

thang990

Active Member

Phó TGĐ Lê Văn Khương cũng tiết lộ, ngay sau khi World Cup 2010 kết thúc, Đài Truyền hình Kỹ thuật số VTC sẽ mở rộng số lượng các kênh truyền hình HD sang các lĩnh vực khác ngoài thể thao, như điện ảnh, giải trí và tiến tới là phát triển công nghệ truyền hình 3D.

Thế này là sau WC rồi,OMGhiểu làm ăn kiểu gì,để từ giờ đến đêm mà không có thông tin gì coi như sau wc

manchester81

E ở tp HCM hôm nọ đăng kí gói cước xem 42 kênh của VTC ở cửa hàng gần đài truyền hình TP nhưng khi lắp đặt về chỉ xem được có 38 kênh, mấy kênh của HTV như trong quảng cáo ko có :(. Đang có ý định bán rẻ lại để thuê bao truyền hình cáp :((

daicagiaumat01

E ở tp HCM hôm nọ đăng kí gói cước xem 42 kênh của VTC ở cửa hàng gần đài truyền hình TP nhưng khi lắp đặt về chỉ xem được có 38 kênh, mấy kênh của HTV như trong quảng cáo ko có :(. Đang có ý định bán rẻ lại để thuê bao truyền hình cáp :((
cứ theo hợp đồng thôi.

manchester81

cứ theo hợp đồng thôi.

Hỏi cửa hàng nó bảo VTC mới cắt mấy kênh của HTV, chỉ có loại thuê bao Full HD mới có những kênh đó :(. Hỏi mới mua 3 ngày 2,9 triệu giờ cửa hàng thu lại 2 triệu mà nó ko chịu. Bó tay :((

daicagiaumat01

3 ngày mà nó ăn 900k ( còn ko chịu) bó tay
bác thích HTV thì lắp thêm cái cáp nữa ( cáp cũng rẻ thôi mà)

ntt1975

Member

Tôi vừa gọi 19001530 thì được em nó trả lời: "Hiện giờ chưa có tài liệu nào nói về việc tăng kênh. Xin vui lòng gọi vào thời điểm khác. Với gói 42 kênh hiện nay quý khách yên tâm sẽ xem được worldcup". Dùng VTC chủ yếu là xem ngoại hạng, bây giờ là Worldcup. Thế là được. Còn cái gì đặc sắc, cứ chờ đã.

Hỏi cửa hàng nó bảo VTC mới cắt mấy kênh của HTV, chỉ có loại thuê bao Full HD mới có những kênh đó :(. Hỏi mới mua 3 ngày 2,9 triệu giờ cửa hàng thu lại 2 triệu mà nó ko chịu. Bó tay :((
Xem SD thì lắp VTC vệ tinh làm gì, sao bác dại thế

Xem SD thì cứ cáp mà xem, vừa nhiều kênh, lại chia được nhiều tivi, phí thuê bao lại thấp

dhpaul

Well-Known Member

Phó TGĐ Lê Văn Khương cũng tiết lộ, ngay sau khi World Cup 2010 kết thúc, Đài Truyền hình Kỹ thuật số VTC sẽ mở rộng số lượng các kênh truyền hình HD sang các lĩnh vực khác ngoài thể thao, như điện ảnh, giải trí và tiến tới là phát triển công nghệ truyền hình 3D.

Thế này là sau WC rồi,OMGhiểu làm ăn kiểu gì,để từ giờ đến đêm mà không có thông tin gì coi như sau wc

Cái thông tin này anh Khương nói từ trước hôm VTC úp úp mở mở về việc sẽ phát VTC lên Asiasat dịp 30/4 rồi.
@manchester81: Bác lắp VTC SD thì làm gì có chuyện xem được 42 kênh do VTC phát, bác ngủ mơ à???

ngoibet

Member

Cậu nên tìm hiểu kỹ đi đã rồi hãy viết.
Tôi nói khái quát lại sắp tới như này.VTC sẽ cho ra thêm một số gói cước mới và ai muốn xem thêm những chương trình mới thì phải nộp thêm tiền,còn ai không muốn đầu tư thêm,không quan tâm thì coi như chả có vấn đề gì xẩy ra cả.
Cũng chả liên quan gì đến việc đổi đầu Hd 01 hay hd 02 lại càng chả dính gì vào ông d091 hay f901.
Cứ đóng thêm tiền là thêm kênh rất dễ hiểu phải không.

em nghĩ là đã và sẽ có đấy Bác ạ:
1. Bác xem HD1,HD2 bây giờ phát cái gì? So với cái họ QC hay đơn giản là cái thời họ còn đang "câu khách" thì bây giờ chất lượng mấy cái film nó đang phát thì Bác hiểu
2. Bác có chắc là mùa sau, Bác được xem GNH trên HD4, HD9 nữa không (hay là sorry, mấy món film hay và bóng đá em mang vào VIP rồi, muốn xem mời bác bỏ ra 4tờ nữa, cái bác đóng 1.2tr để mà xem thời sự và mấy em cởi truồng ko ra cởi truồng, mặc ko ra mặc)

dhpaul

Well-Known Member

em nghĩ là đã và sẽ có đấy Bác ạ:
1. Bác xem HD1,HD2 bây giờ phát cái gì? So với cái họ QC hay đơn giản là cái thời họ còn đang "câu khách" thì bây giờ chất lượng mấy cái film nó đang phát thì Bác hiểu
2. Bác có chắc là mùa sau, Bác được xem GNH trên HD4, HD9 nữa không (hay là sorry, mấy món film hay và bóng đá em mang vào VIP rồi, muốn xem mời bác bỏ ra 4tờ nữa, cái bác đóng 1.2tr để mà xem thời sự và mấy em cởi truồng ko ra cởi truồng, mặc ko ra mặc)

1. Em nghĩ là nó vẫn đang phát sóng rất nhiều chương trình phong phú đấy chứ bác, so với hồi mới đầu còn phong phú hơn, ít phát lại hơn nhiều. Không hiểu sao bác vẫn cay cú cái việc VTC-HD phát phim Hàn nhiều hơn trước nhỉ, bác thấy không hay nhưng người khác thấy hay, họ có phải chỉ phục vụ mỗi khán giả thích phim Mỹ đâu?
2. Chắc chắn người dân phải bỏ thêm tiền ra, nhưng sẽ vui vẻ hơn là K+. Đó là điều không phải bàn cãi, vì VTC đã thông báo rõ sẽ phát sóng trên nhóm kênh nào rồi. WC2010 là ví dụ, rõ ràng họ thông báo là sẽ phát sóng trên VTC-HD VIP, không úp mở chút nào. Và việc nếu bây giờ phải chi thêm tiền ra để xem World Cup cũng chẳng ai kêu được, vì nó nói rõ rồi. Tuy nhiên có lẽ World Cup này khán giả vẫn sẽ xem được trên gói kênh cũ. Chúng ta chưa biết được nội dung 100 kênh của VTC tới đây sẽ như thế nào, nhưng không thể sớm kết luận được. Lỡ đâu mấy em bikini theo lên VTC-HD VIP, không phát trên gói cước cũ thì bác tính sao =))

ngoibet

Member

1. Em nghĩ là nó vẫn đang phát sóng rất nhiều chương trình phong phú đấy chứ bác, so với hồi mới đầu còn phong phú hơn, ít phát lại hơn nhiều. Không hiểu sao bác vẫn cay cú cái việc VTC-HD phát phim Hàn nhiều hơn trước nhỉ, bác thấy không hay nhưng người khác thấy hay, họ có phải chỉ phục vụ mỗi khán giả thích phim Mỹ đâu?
2. Chắc chắn người dân phải bỏ thêm tiền ra, nhưng sẽ vui vẻ hơn là K+. Đó là điều không phải bàn cãi, vì VTC đã thông báo rõ sẽ phát sóng trên nhóm kênh nào rồi. WC2010 là ví dụ, rõ ràng họ thông báo là sẽ phát sóng trên VTC-HD VIP, không úp mở chút nào. Và việc nếu bây giờ phải chi thêm tiền ra để xem World Cup cũng chẳng ai kêu được, vì nó nói rõ rồi. Tuy nhiên có lẽ World Cup này khán giả vẫn sẽ xem được trên gói kênh cũ. Chúng ta chưa biết được nội dung 100 kênh của VTC tới đây sẽ như thế nào, nhưng không thể sớm kết luận được. Lỡ đâu mấy em bikini theo lên VTC-HD VIP, không phát trên gói cước cũ thì bác tính sao =))
Nói thật với Bác, em chưa bao giờ đủ thời gian và kiên nhẫn chuyển hết số kênh hiện tại của VTCHD (nên chưa cảm nhận đc sự phong phú-sorry), cũng ko hay xem film trên đó lắm. Em mua chỉ vì nó phát GNH, và cái em bán hàng cũng như tổng đài nó cứ khăng khăng là bây giờ thế nào, sau vẫn thế. Nhưng em (nói như bác) "cay cú" vì Vợ em - fan film HQ nhé mà nó còn ngán cái film lồng tiếng eo éo ấy rồi nó la em, rồi anh phó tổng bảo là " hãy quen với khái niệm xem bóng đá mất tiền đi". Ô hay, chỉ xem thời sự thì em vẫn coi VTV 1 cho chính thống, thì tiền em trả cho các ảnh để xem mỗi tuần 1-2 trận bóng thôi ạ. Vâng WC thì em ko co 2tr, em xem SD (mà cái lịch phát thế có khi em xem ...báo), nhưng có VIP rồi mùa sau em có được dùng cái chảo 60cm ấy mỗi tuần một hai đêm ko, hay là như thế (mấy chục kênh là phong phú lắk rồi). Và sau VIP (nhỡ đâu mai em trúng đề), có super VIp ko?

dhpaul

Well-Known Member

Cãi nhau về chuyện này có mà đến tết Công Gô sang năm cũng chưa hết =)), thôi tốt nhất là anh em ta có gì dùng nấy, nếu còn lưỡng lự thì giữ chặt tiền lại, còn nếu lỡ rồi mà thấy tiếc thì đành âm thầm trong đau đớn chuyển khoản em nó đi dzậy =))
Cần phải nói thêm với bác là thằng DTH K+ cũng giống như VTC đấy, hồi trước cũng thay kênh liên tục, giờ có Pháp nhảy vào mới tử tế hơn 1 chút, mà không biết là liệu sự tử tế đó kéo dài trong bao lâu.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên