Đánh giá Đập hộp Dune HD Connect tại Cơn Bão Số - Đầu phát HD siêu nhỏ gọn

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Đập hộp Dune HD Connect tại Cơn Bão Số - Đầu phát HD siêu nhỏ gọn

Em xem lại hết các comment nhưng em không có phần nào đoán ra tương lai của HD thuộc về gì, bác chỉ em vỡi, một số mong muốn giá rẻ hơn, một bác tên thanhyk khen chú Q5ii có chợ app gấp trăm lần Dune (không biết là thường xài app gì nửa). Thế mà bác đoán tương lai như Gia Cát, tài thật!
Bác chuyên kinh doanh hdplayer chắc bác cũng rõ trong khoảng từ đầu năm đến nay doanh số hdplayer thế nào so với những năm trước? Em cũng biết một số thông tin từ một số tay to chuyên hdplayer. Cá nhân em cũng đã nhận được lời mời hợp tác phát triển Android box của mấy tay to này. Tổng hợp các thông tin nêu trên em mới mạo muội đưa ra dự đoán như thế.

Muoi_hd360sg

Re: Ðề: Đập hộp Dune HD Connect tại Cơn Bão Số - Đầu phát HD siêu nhỏ gọn

Chốt lại thì cứ cái gì hay nói là hay dở nói là dở các bác à cũng chẳng nên hơn thua nhau làm gì

Bác chuyên kinh doanh hdplayer chắc bác cũng rõ trong khoảng từ đầu năm đến nay doanh số hdplayer thế nào so với những năm trước? Em cũng biết một số thông tin từ một số tay to chuyên hdplayer. Cá nhân em cũng đã nhận được lời mời hợp tác phát triển Android box của mấy tay to này. Tổng hợp các thông tin nêu trên em mới mạo muội đưa ra dự đoán như thế.

Các thông tin thị trường bác có rất cần cho những đại lý bán lẻ, nhưng chẳng có ăn nhập gì những comment từ đầu đến cuối trong thớt này.
Thớt này được lập để nói về sản phẩm Dune HD Connect, không có nói về xu hướng thị trường, nên tiêu đề và bài viết cũng không ăn nhập gì comment của bác.
Vì sao mỗi topic không chỉ nói về vấn đề được lập lên mà phải nói nhăng nói cuội thập cẩm tùm lum gây khó khăn cho người muốn tìm hiểu nó, bác cứ lập 1 topic xu hướng thị trường rồi anh em sẽ cùng tranh luận với bác.

Các bác cho hỏi con này lấy thẳng điện từ nguồn HDMI luôn hay phải mồi điện riêng , nguồn điện thông số bao nhiêu các bác cho em thông tin nhé

Em định lắp cho oto , đầu Head Unit của em ( Pioneer 8500BT ) có cổng HDMI sẵn , cắm thêm 1 ổ cứng đi dộng nữa là tha hồ thưởng thức ThuyNga paris ? ;)

lambibi

Các bác cho hỏi con này lấy thẳng điện từ nguồn HDMI luôn hay phải mồi điện riêng , nguồn điện thông số bao nhiêu các bác cho em thông tin nhé

Em định lắp cho oto , đầu Head Unit của em ( Pioneer 8500BT ) có cổng HDMI sẵn , cắm thêm 1 ổ cứng đi dộng nữa là tha hồ thưởng thức ThuyNga paris ? ;)

Nguồn riêng bác ơi ! Nguồn là 5V 1 A . Con này chạy rất mượt bác à

Nguồn riêng bác ơi ! Nguồn là 5V 1 A . Con này chạy rất mượt bác à

Nguồn 5V 1A thì em làm 1 cục đổi từ 12V về là ngon bác nhỉ , giờ chỉ còn tính phương án thay cái điểu khiển = ipod hoặc gì đó

meocon

Well-Known Member

Cắp nguồn từ 2 sợi USB gắn vô cổng USB của TV .
hoặc là có nguồn riêng , anh thích xài cái nào cũng dc .

ttn91

Banned

Hi... Mình cũng thích các app trên Dune lém, nhưng mà thấy rằng nó chỉ chiếm 1% so với chợ android. Rõ ràng Dune được ưa chuộng hơn HDP khác vì tính chất 'mon men' online này. Các bác kinh doanh HDP khác nếu bị 'ngã ngựa' thế nào cũng chạy qua kinh doanh android thui vì nó được cả thế giới viết app.

Dune chủ yếu tập trung vào mảng nghe nhìn, cái chính là chất lượng cho nhu cầu nghe nhìn thôi! Bây giờ xu hướng online đang thịnh, Dune cũng đáp ứng được nhu cầu xem online và cái này cũng trội hơn mấy con android box. Dune xem được Full HD với âm thanh 5.1 khi xem online.
Ý kiến cá nhân thôi, mình thấy mấy con android đa nhiệm cho nên nhìn thẳng vào vấn đề là chất lượng nghe nhìn của nó không bằng Dune. App nhiều thì để làm gì nếu như cái chất lượng của nó chỉ thường thường bậc trung?

ducmail

Đang tính mua em này, chỉ có điều nhỏ vậy thì có bền không? Đọc được file DVD ISO và folder chép nội dung của DVD ra không bác. Mình mua chủ yếu để con gái coi mấy cái DVD ca nhạc chép vào USB thôi à. Bác tư vấn giúp nhé.

meocon

Well-Known Member

Đang tính mua em này, chỉ có điều nhỏ vậy thì có bền không? Đọc được file DVD ISO và folder chép nội dung của DVD ra không bác. Mình mua chủ yếu để con gái coi mấy cái DVD ca nhạc chép vào USB thôi à. Bác tư vấn giúp nhé.

- DUNE Connect hiện ko còn hàng bên DUNE .
- A nghiên cứu DUNE 102 DTS , cũng nhỏ gọn trong lòng bàn tay , giải mã DTS Downmix . Giá lại ngang với Connect .
- Nhất là tặng Acc hdviet 1 năm :)

Bên trên