Đập hộp lg 55lm6200

thegioi1010

Ðề: Re: Đập hộp lg 55lm6200

Sao bác không chọn samsung 55" ES 6220 ??
Chiều nay em lấy giá 35tr đc tặng thêm 1 bộ đầu thu HD của AVG trị giá 2,080,000

Samsung đang có chương trình mua TV LED đc tặng đầu thu AVG mà sao em gúc gù ko thấy cái info đấy nhỉ. Có người mách mới biết và phải lấy hóa đơn VAT thì mới đổi đc

Bác nào mới mua thì nhanh tay nhé.

Sao lại rẻ thế bác... chỉ có 35M. Mình nhớ giá siêu thị là 42,9M (chưa tính KM) :)
Ko biết bác có đc ưu đãi gì khác ko?

thegioi1010

Làm gì có 55''es6220 chỉ có 50'' thôi bạn ah, của samsung là dòng chủ động nên mình không thích mỗi lần xem 3d phải chờ kính kết nối, rồi sạc pin, mình thụ động cho tiện, các cửa hàng điện máy họ rất thích bán hàng samsung lí do bởi vì samsung chiết khấu cho đại lý rất cao, nên khi đi mua họ toàn tư vấn mua samsung, mình không thích samsung vì bệnh hở sáng bị nặng hơn LG nhiều

Chính xác như lời bác TR0JAN... sao bác tuan_ipad2 lại nói hok có Samsung ES6220:)
Bác tham khảo nhé: TIVI 3D LED SAMSUNG 55ES6220

lakinhluan

Ðề: Đập hộp lg 55lm6200

Mình đang xài em 42LM6200. Đối với mình là ok lắm rồi (phòng 13m2), bác quất luôn con 55'' thì phải nói là sung sướng rồi. Cá nhân em cảm nhận con này quá tuyệt trong tầm tiền . Không biết con này lên 55'' có tăng độ quét hình lên không (con 42'' là 120Hz). Còn lại là ổn cả. Chúc mừng bác với lựa chọn này.

tuan_ipad2

Well-Known Member

Mình đang xài em 42LM6200. Đối với mình là ok lắm rồi (phòng 13m2), bác quất luôn con 55'' thì phải nói là sung sướng rồi. Cá nhân em cảm nhận con này quá tuyệt trong tầm tiền . Không biết con này lên 55'' có tăng độ quét hình lên không (con 42'' là 120Hz). Còn lại là ổn cả. Chúc mừng bác với lựa chọn này.

Độ quét hình mình thấy vẫn như 42'' thôi, nhưng mắt thường khó phân biệt, mình xem chú ý nhưng vẫn chưa phát hiện ra độ chễ hình, hay mắt mình có vấn đề nhỉ

Hai Scm

Active Member
Bác chủ cho em hỏi màn 55 inch thì phát HD 720p có bị bể hình không ạ ?

Còn phát 1080p và Blue ray thì hình ảnh có sắc nét và mịn không bác ?

3D thì em đoán chắc không cần phải nói rồi, phê hơn con tê tê....

tuan_ipad2

Well-Known Member

Xem thoải mái không sợ bể hình đâu, nhưng phải tìm được bản 720p thật chuẩn, nhiều bản họ rip chán lắm

tuan_ipad2

Well-Known Member

Phát bluray với 1080 thì miễn bàn rồi, xem phê lắm, ổ cứng của mình toàn phim bluray nguyên gốc và full thôi, 720p rất ít

dttanh

Member

bác cho xin vai dòng review về 3D, hở sáng và chất lượng THC của em này với, em đang định mua nhưng vân còn đang lăn tăn về chất lượng

trungkien137

bác cho xin vai dòng review về 3D, hở sáng và chất lượng THC của em này với, em đang định mua nhưng vân còn đang lăn tăn về chất lượng

Mình không có 55, nhưng mới mua 47LM6200, có đôi dòng nhận xét là hở sáng là có, nhưng mức độ thì hên xui tùy cái, cái của mình hở đều nên chấp nhận thôi. Khả năng trình diễn màu đen không xuất sắc lắm, nếu tắt hết đèn thì phần viền đen hơi hắt sáng màu xam xám. 3D thụ động nên phải nói là tuyệt vời, không chê được chỗ nào, màu trong, sâu, không bị hiện tượng nháy nháy mỏi mắt như 3D chủ động, tặng 6 kính nên cả nhà tha hồ xem, kính nhẹ, không dùng pin cũng là ưu thế. THC thì ở mức trung bình (em xài SCTV đã chia 1 đường thành 3 tv), nói chung tùy thuộc vào nhà cung cấp, tín hiệu đường truyền và gói dịch vụ bạn chọn nữa.

tuan_ipad2

Well-Known Member

THC thì bắt kém lắm, vì con mình màn to, còn HD và 3d thì tuyệt, nếu xác định xem THC thì bạn chỉ nên mua màn nhỏ hơn 42 thôi

dungcoi

Cách đây hai năm em là người đầu tiên đưa ra khái niệm hở sáng của TV LED khi dính quả serie 7 SS mua hộ bà chị (em cầm về chạy nghịch một tuần), lúc đó đưa lên diễn đàn các fan SS chém ác lắm, sau đó em mới quyết theo dõi kỹ, bất kỳ bạn bè ai đó mua LED viền em đều đến test kỹ, rút ra kết luận này :
Bất kỳ LED viền nào cũng hở sáng, của Sony hở ít nhất, và cái TV nào màn càng to càng dễ cảm nhận, bé hơn 40" tạm được.
Vậy bác nào chơi LED đành tạm chấp nhận nếu nó hở như cái khác cùng chủng loại, còn hơn nhiều thì khẩn trương đem bảo hành.

Xem xét hở sáng thì tắt đèn để biết hở đến mức độ nào .Còn khi xem TV thì vẫn để đèn như sinh họat bình thường ,xem không thấy ảnh hưởng là chấp nhận được phải không các bác .

tuan_ipad2

Well-Known Member

55" mà xem truyền hình analog , chắc trông vỡ hạt kinh lắm ,xem không nổi đâu.Tôi dùng 32" xem cáp analog mà cứ phải gọi nhà cáp xuống bảo trì suốt , nhất là trong mùa mưa !

32 xem THC analog rất nét mà, nếu xem 42 plasma cực nét luôn, có điều các mối dây bác phải làm cẩn thận và tăng mức tín hiệu cao nhất

tuan_ipad2

Well-Known Member

Cách đây hai năm em là người đầu tiên đưa ra khái niệm hở sáng của TV LED khi dính quả serie 7 SS mua hộ bà chị (em cầm về chạy nghịch một tuần), lúc đó đưa lên diễn đàn các fan SS chém ác lắm, sau đó em mới quyết theo dõi kỹ, bất kỳ bạn bè ai đó mua LED viền em đều đến test kỹ, rút ra kết luận này :
Bất kỳ LED viền nào cũng hở sáng, của Sony hở ít nhất, và cái TV nào màn càng to càng dễ cảm nhận, bé hơn 40" tạm được.
Vậy bác nào chơi LED đành tạm chấp nhận nếu nó hở như cái khác cùng chủng loại, còn hơn nhiều thì khẩn trương đem bảo hành.

Công nhận màn bé như 32 thì không thấy hở sáng, còn màn to thì hở là chuyện bình thường, lúc đầu là mình định mua plasma đấy nhưng vì xem 3d tối thui mà lại mỏi mắt nữa nên chuyển qua Led dùng, đang xem Led quen rồi, chuyển qua plasma cứ thấy tối tối, dòng Led này mà không hở sáng thì ăn đứt plasma, môi cái có ưu và khuyết điểm riêng

tuan_ipad2

Well-Known Member

Công nhận màn bé như 32 thì không thấy hở sáng, còn màn to thì hở là chuyện bình thường, lúc đầu là mình định mua plasma đấy nhưng vì xem 3d tối thui mà lại mỏi mắt nữa nên chuyển qua Led dùng, đang xem Led quen rồi, chuyển qua plasma cứ thấy tối tối, dòng Led này mà không hở sáng thì ăn đứt plasma, môi cái có ưu và khuyết điểm riêng

Bên trên