Đập thùng bộ loa cao cấp của Đức: Dòng Classic - QUADRAL ASCENT 90 đầu tiên tại SAIGON HD !

Hai Scm

Active Member
Bác chủ thớt cho em hỏi giá cặp loa mà bác review ở VN là bao nhiêu thế ?

Nhân tiện đây xin hỏi thêm bác còng bình dân của Quadral Quintas 5000 và 6000 chất lượng như thế nảo hả bác ?

SAIGON_HD

THƯƠNG GIA
Ðề: Re: Đập thùng bộ loa cao cấp của Đức: Dòng Classic - QUADRAL ASCENT 90 đầu tiên tại SAIGON HD !

Bác chủ thớt cho em hỏi giá cặp loa mà bác review ở VN là bao nhiêu thế ?

Nhân tiện đây xin hỏi thêm bác còng bình dân của Quadral Quintas 5000 và 6000 chất lượng như thế nảo hả bác ?

Bộ Ascent 90 giá 30.900.000 VNĐ bác

Còn bộ Quadral 6000 (5.0) thì giá là 12.390.000 VNĐ - Cảm giác xem phim với bộ này khá tốt, nghe nhạc thì chất lượng khá thôi. Thêm cục Sub Earthquake của Mỹ nữa là xem phim ngon...

Bác có thể ghé showroom bên mình để thử bộ Quadral 6000 đánh phim như thế nào nhé ! Âm thanh tùy theo gu của mỗi người nên cảm nhận thực tế là chính xác nhất..

H 9999

Active Member
Ðề: Đập thùng bộ loa cao cấp của Đức: Dòng Classic - QUADRAL ASCENT 90 đầu tiên tại SAIGON HD !

Dòng bác đưa dẫn chứng cũng thường thôi bác, có gì đâu mà bác mang ra nẹt người này người nọ, quan trong là hay so với tầm giá thôi. Còn nhiều dàn giá ở trên trời đó bác, việc này không có giới hạn đâu bác. chúc bác đũ sức để chạy đua vũ trang

mấy chục ngàn euro với bác vẫn THƯỜNG ....nhưng với HÃNG QUADRAL nó gọi là ober Klass ( upper class ) mình tạm dịch tạm gọi là cao cấp của hãng nó... ở đây anh em đang nói đến thương hiệu QUADRAL ...còn có nhiều loại ác oách xà lách cao cấp hơn nhiều QUADRAL...nhưng với LOA CLASSIC kia hãng nó và thị trường ở ĐỨC ko cho nó là cao cấp .. ! 1 đôi loa chưa bằng nửa tháng lương thu nhập bình dân của dân ở đây...chưa phải là CAO CẤP....chỉ nên gọi là cao cấp với bác hay một số người..chứ không nên gọi là CAO CẤP CỦA QUÀDRAL bác nhé ! còn ai thích chơi gì thì chơi tùy sức từng người..tùy gu từng người ! nói như kiểu của bác thì người ta gọi công nông đầu ngang HOA MAI là xe là phương tiện cao cấp hảo hạng đấy bác !

H 9999

Active Member
Ðề: Đập thùng bộ loa cao cấp của Đức: Dòng Classic - QUADRAL ASCENT 90 đầu tiên tại SAIGON HD !

hôm nay mới rảnh lấy điện thoại ra chụp ít ảnh ! loa QUADRAL nếu của ĐỨC xịn thì nó bao giờ cũng có QUADRAL và tên dòng loa rồi đề ngay MADE IN Germany Ở DƯỚI VÀ Ở LƯNG PHÍA SAU LOA ! nó đề luôn cả ở trước và ở sau...nếu bác muốn xem thì em sẽ post một ít lên cho bác và anh em thấy ! còn không thấy thì em được biết là nó sản xuất ở CHINA ! còn nhà máy của nó chính thức thì ở HANOVER germany

binna

Well-Known Member

còn chờ gì nữa mà ko up lên...8->

trungphong3003

quá đã chúc mừng bác chủ đc con loa ưng ý

H 9999

Active Member

còn chờ gì nữa mà ko up lên...8->

EM CHẢ BIẾT ÚP KIỂU GÌ COPY PASTE VÀO ĐÂY AK ?

thôi các bác tạm xem một ít vài dòng QUADRAL vậy đã lúc nào rảnh em post thêm ít nữa ! mà mấy cục pre amp với cục power của QUADRAL luôn đó các bác ! nghe bên ngoài thật sự ấn tượng và phê !

hauhv81

Member

Cao cấp hay không cao cấp là do cảm nhận hay chính xác phụ thuộc vào khả năng tài chính của từng người mà thôi. Với bác H9999 bộ loa 1-2 ngàn euro thì là bình thường nhưng với bác Saigon HD là...cao cấp, vì có thể bác ấy phải ky cóp bao nhiêu tháng trời để có được cái mình mong muốn. Còn vài chục ngàn Euro với bác H9999 thì mới là cao cấp. Cụm từ loa cao cấp của Đức của bác SG HD đã bị bác H9999 bắt bẻ rồi. Tiền nào của nấy luôn luôn đúng, bản thân bác HD SG vẫn biết với hàng chục ngàn thì dàn loa phải khác cái bác ấy đang có, nhưng với cái hiện tại bác ấy thấy đủ và hay với cảm nhận của bác ấy rồi. Với chị bán vé số thì việc ăn được con Tôm hùm đó là điều mơ ước và cao cấp, với mình thì ăn đến phát ngán thậm chí lấy tôm hùm làm tôm khô để ăn với củ kiệu đó mà.
Đồng ý với quan điểm của bác :-bd

tuanken91

uoc gi minh co dc em no

hauhv81

Member

Bản thân tôi thấy bạn H9999 có các ý kiến mang tính chủ quan và có hơi hướng thần thánh hóa dòng QUADRAL MONTAN hơi quá đà rồi!
Bên diễn đàn "Đánh giá về thương hiệu loa Đức Quadral Quintas 6000" là loại loa dành cho người mới chơi và có thu nhập vừa phải (http://www.hdvietnam.com/diendan/61-thiet-bi-am-thanh/252957-danh-gia-ve-thuong-hieu-loa-2.html) tôi cũng thấy bạn tham gia rồi chê lên chê xuống dòng Quintas 6000 và lại quảng cáo ầm ầm về giá tiền của từng loại loa mà bạn cho là cao cấp. Có thể bạn ở "bển" nên chỉ nghe toàn hàng cao cấp và to tiền như: "cả bộ giàn giá khoảng ...1 tỷ đồng Việt Nam" như lời bạn nói nên thấy như vậy là hay nhất rồi. Tớ không ở bển nên chưa được tận tai nghe dòng QUADRAL MONTAN để biết nó hay đến mức nào nhưng bản thân có mấy nhận xét như sau:
1. Về hình dáng thì dòng QUADRAL MONTAN và TITAN không thật sự nổi bật và không toát lên vẻ sang trọng vốn thường có ở các dòng loa cao cấp, thậm chí tôi thấy hình dáng còn có vẻ cục mịc và rẻ tiền hơn cả dòng Asent 90 ở trên.
2. Về gu nhạc thì mỗi người đều có một sở thích, một dòng nhạc khác nhau và mỗi hãng loa cũng có điểm yếu, mạnh khác nhau. Chẳng có dòng loa nào đáp ứng được tất cả mọi người về tất cả các dòng nhạc cả cho dù nó có cao cấp và đắt đến đâu đi nữa.
Còn nhớ hồi năm 2010 tớ có tham gia Triển lãm nghe nhìn Hà Nội tại khách sạn Hilton và có nghe bộ giàn của Công audio và Thanh Tùng audio dựng ở đó. Công Audio dùng loa Acapella Triolon Excalibur MKII, còn Thanh Tùng Audio sử dụng loa Avalon Isis và có cảm nhận là rất hay. Vì sao? Vì riêng giá loa Acapella của Công Audio vào thời điểm đó đã khoảng 3 tỷ và loa Avalon của Thanh Tùng là 2 tỷ. Nếu tính toàn cả bộ giàn thì chắc rơi vào tầm 5 đến 7 tỷ cả bộ. Với việc đầu tư đến mức giá như vậy thì ai nghe mà chả thích nhưng không có nghĩa là nghe xong về đến nhà là ném luôn loa cỏ hay loa vi tính của mình vào sọt rác và thề nếu không đủ tiền mua bộ giàn như vậy thì sẽ không nghe nhạc, xem phim gì nữa hết. Nói chung là chỉ nên "Làm theo năng lực, hưởng theo nhu cầu" thôi chứ cứ cố viển vông về cái xa tít ở đâu thì có khi lại trở thành quá cố. Vài ý kiến nhỏ, mong mọi người cứ ném đá thoải mái :D

ToRuong

hahaah, giờ thì lại nhớ câu cửa miệng của ae chơi HD: " Hay trong tầm tiền "

Bên trên