Đặt Cấu Hình Cho Android Box để xem IPTV

do đa phần các thiết bị adroid ko hỗ trợ multicast, nên để xem iptv (mytv, nettv, ...) trên adroid, phải dùng soft chuyển multicast sang unicast. Đơn giản nhất là cài udpxy trên router (chạy firmware mở như ddwrt, openwrt, tomato, gargoyle, ...)
để cài udpxy trên router chạy ddwrt, các bác xem chữ ký.

(udpxy có thể cài trên nhiều thiết bị như pc, nas, raspberry pi, ... tuy nhiên giải pháp cài trên router là tiện dụng nhất)

Re: Ðề: Re: ĐẶT CẤU HÌNH CHO ANDROID BOX ĐỂ XEM IPTV

phakhadi

Member
Ðề: ĐẶT CẤU HÌNH CHO ANDROID BOX ĐỂ XEM IPTV

mình cài iptv và vlc trên hộp android xem mytv nhưng giật kinh khủng trong khi dùng trên máy tính thì bình thường không biết vì sao

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: ĐẶT CẤU HÌNH CHO ANDROID BOX ĐỂ XEM IPTV

Cài Viet Mobi TV hay Gen TV xem có giật không ;)

mình dùng viet mobi tv, đường cáp quang viettel 12Mb, mà xem truyền hình giật tung chảo là sao ta, kênh nào ko giật thì hình chạy trước 3 giây, tiếng theo sau :(

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: ĐẶT CẤU HÌNH CHO ANDROID BOX ĐỂ XEM IPTV

mình dùng viet mobi tv, đường cáp quang viettel 12Mb, mà xem truyền hình giật tung chảo là sao ta, kênh nào ko giật thì hình chạy trước 3 giây, tiếng theo sau :(

Chắc do đường truyền thoai :) ...năm ngoái đú X5 thấy ngon quá mua cho thằng bạn ở Đắc lắc 1 con về vọc + xem Viet Mobi TV ...thằng bạn sướng còn hơn cho vàng vì khỏi phải kéo đường truyền hình cáp trên đó mắc lắm...nó nói giờ vẫn xem VTV3 + vọc X5 đến giờ.

Ba cái dụ iptv này chắc đưa bài này để PR cho 1 cái box nào đây là có iptv =)) ...chứ đú dts passthru + xbmc + iso player không lại 1 số android box /stick roày :D

3dong

Member

mình cài iptv và vlc trên hộp android xem mytv nhưng giật kinh khủng trong khi dùng trên máy tính thì bình thường không biết vì sao
Cài MX Player xem tốt hơn, app VLC chưa hỗ trợ tốt các tình năng IPTV cho Android

kronnyx

chà, mấy cái này hay quá ta. Đề xuất mod tienlequoc sticky thớt này lên cho nổi bật :D

3dong

Member
Ðề: Re: Ðề: ĐẶT CẤU HÌNH CHO ANDROID BOX ĐỂ XEM IPTV

Chắc do đường truyền thoai :) ...năm ngoái đú X5 thấy ngon quá mua cho thằng bạn ở Đắc lắc 1 con về vọc + xem Viet Mobi TV ...thằng bạn sướng còn hơn cho vàng vì khỏi phải kéo đường truyền hình cáp trên đó mắc lắm...nó nói giờ vẫn xem VTV3 + vọc X5 đến giờ.

Ba cái dụ iptv này chắc đưa bài này để PR cho 1 cái box nào đây là có iptv =)) ...chứ đú dts passthru + xbmc + iso player không lại 1 số android box /stick roày :D
Mình là người lập ra topic này, hoàn toàn là dân ngoại đạo nhưng chỉ là người đam mê Công nghệ và thích vọc vạch, không PR cho một ai cả.
Mình đã từng là thuê bao VTC HD, K+, One TV... nhưng bây giờ bỏ hết rồi. Xem IPTV trên android quả thực rất thú vị , đặc biệt là với những người thích tìm tòi, khám phá. Nếu các app như HD VIet, MobiTV, GenTV chỉ cho phép xem một số kênh nào đó được cho phép THÌ khi bạn sử dụng IPTV cho Android bạn có thể khám phá tất cả các lĩnh vực nhạy cảm về truyền hình mà không ai có thể ngăn chặn được. Thực ra, dân nghiền công nghệ ai nào bỏ ra vài tiếng để xem hết một phim hoặc một trận đá banh... mà chỉ thích tìm tòi cái bị người ta cấm mà mình vẫn xem ngon!
Các luồng để xem IPTV như vòi bạch tuộc, chém vòi này có vòi khác mọc!!!

x269

Member

Bác ơi, bác cho hỏi em seach trên Chplay không có phần mềm nào tên IPTV cả, bác có file apk không cho em xin với. Thanks bác. Mà cái list kênh bác cho có chạy trên Mxplayer không bác?

3dong

Member

Bác ơi, bác cho hỏi em seach trên Chplay không có phần mềm nào tên IPTV cả, bác có file apk không cho em xin với. Thanks bác. Mà cái list kênh bác cho có chạy trên Mxplayer không bác?
Link cũ đã bị ai đó xóa, link mới đây. Tải về lưu vao máy nhé!

3dong

Member

Cảm ơn Bạn đã chia sẻ.Nếu có kênh my tv cho mình xin nhé.À cho mình hỏi các kênh bị die làm sao xóa cho đỡ rối mắt
Nó là mộtTAB lựa chọn khi bạn chón file "TVChanel.m3u" cho IPTV
Muốn xóa hoặc thêm vào bất kỳ kênh nào trong file m3u thì bạn mở file đó bằng "Notepad" trong Windows, chỉnh sửa rồi Save lại nhé

x269

Member

Bác cho hỏi là, mấy kênh list bác cho đó, mấy kênh bóng đá trực tiếp còn dùng ngon không bác? Vì em thích xem Ngoại hạng ANh nagyf super Sunday hiii. Thanks bác nhiều/

3dong

Member

Bạn cứ thử đi, có kênh vẫn xem ngon, có kênh hỏng... nhiều quá nên mình chưa có thời gian thử hết

phakhadi

Member

Nó là mộtTAB lựa chọn khi bạn chón file "TVChanel.m3u" cho IPTV
Muốn xóa hoặc thêm vào bất kỳ kênh nào trong file m3u thì bạn mở file đó bằng "Notepad" trong Windows, chỉnh sửa rồi Save lại nhé
file"TVChanel.m3u" đâu phải của mytv đâu bạn
file của mytv có dạng như vầy nè bạn thư xem mở được không :
#EXTM3U
#EXTINF:10,VTVcab 1 Gi?i Trí TV
rtp://@232.84.1.143:8832
#EXTINF:10,VTVcab 2 Phim Vi?t
rtp://@232.84.1.168:8982
#EXTINF:10,VTVcab 3 Th? thao TV
rtp://@232.84.1.208:9222
#EXTINF:10,VTVcab 4 M4me
rtp://@232.84.1.169:8988
#EXTINF:10,VTVcab 5 E Chanel
rtp://@232.84.1.193:9132
#EXTINF:10,VTVcab 6 Education
rtp://@232.84.1.220:9294
#EXTINF:10,VTVcab 7 Dramas
rtp://@232.84.1.205:9204
#EXTINF:10,VTVcab 8 Bibi
rtp://232.84.1.206:9210
#EXTINF:10,VTVcab 10 O2TV
rtp://@232.84.1.26:8130
#EXTINF:10,VTVcab 12 Style TV
rtp://@232.84.1.244:9438
#EXTINF:10,VTVcab 16 Bóng dá TV
rtp://@232.84.1.138:8802
#EXTINF:10,VTVcab 17 Kênh 17
rtp://@232.84.1.217:9276
mình mở bằng mxplay thì nó báo không thể mở được file này còn mở bằng vlc thì bị giật

Bên trên