Đặt hàng bác Chíp và ace HDVN 1 bài hướng dẫn sử dụng D-sub

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Đặt hàng bác Chíp và ace HDVN 1 bài hướng dẫn sử dụng D-sub

Tớ cũng thích HDMI lắm, thích hơn Dsub chắc luôn. Nhưng đối với PC thì tớ thấy HDMI chưa vượt qua Dsub theo trải nghiệm của cá nhân tớ, đơn giản vậy thôi.

Các thiết bị gia dụng có mấy cái được tích hợp Dsub? Nói gì thì nói, Dsub vẫn thuộc về PC, vì vậy trong thời điểm hiện nay, nếu bạn dính dáng tới cái gọi là PC, bạn nên thử qua Dsub một chút.

dinhvannam

Tớ cũng thích HDMI lắm, thích hơn Dsub chắc luôn. Nhưng đối với PC thì tớ thấy HDMI chưa vượt qua Dsub theo trải nghiệm của cá nhân tớ, đơn giản vậy thôi.

Các thiết bị gia dụng có mấy cái được tích hợp Dsub? Nói gì thì nói, Dsub vẫn thuộc về PC, vì vậy trong thời điểm hiện nay, nếu bạn dính dáng tới cái gọi là PC, bạn nên thử qua Dsub một chút.

Vậy là em và bác chip phải >:/>:/ úy trời em lỡ miệng :-ss:-ss.
Spam vài câu cho topic thêm sinh động đó mà.
Em và bác chip đợi xem vài năm nữa công nghệ nó ra cái giề đây.

kosovo

Vậy là em và bác chip phải >:/>:/ úy trời em lỡ miệng :-ss:-ss.
Spam vài câu cho topic thêm sinh động đó mà.
Em và bác chip đợi xem vài năm nữa công nghệ nó ra cái giề đây.

Xa thi em hok biết, nhưng gần thi sẽ là HDMI 1.3 (Audio+Video) :cool:

phuong

Member

nếu như mình dùng máy chiếu mà không có cổng HDMI thì khi kết nối với PC mình dùng dây gì vậy ???

kosovo

nếu như mình dùng máy chiếu mà không có cổng HDMI thì khi kết nối với PC mình dùng dây gì vậy ???

Không có cổng HDMI thi có 2 cách cho bác giải quyết:
- Bán con máy này đi, mua con có cổng HDMI về dùng
- Dùng Dsub.

Ủa, mà có liên quan gì tới chuyện "HDMI" và "Dsub" phân tranh hok vậy bác? 8-}

buihung

Administrator

Đang đợi bài của bác Chip để so sánh, hiện giờ chạy DF em vẫn thích xem qua cổng HDMI hơn.

arionred

Member

Tôi đang dùng LCD fullHD (Panasonic TX-37LZ800M) và thấy rằng nối HDMI mới đạt được 1920x1080 còn nối D-sub thì support tối đa 720p mà thôi.
Cái cổng D-sub của TV nhà tôi hiện tại đã ... mốc rồi.
Nghe nói chỉ có 1 vài dòng LCD có kết nối D-sub full HD.

HD 1080p

Tôi đang dùng LCD fullHD (Panasonic TX-37LZ800M) và thấy rằng nối HDMI mới đạt được 1920x1080 còn nối D-sub thì support tối đa 720p mà thôi.
Cái cổng D-sub của TV nhà tôi hiện tại đã ... mốc rồi.

10 loại LCD thì may ra được 1 cái có D-sub, chưa tính đến D-sub này có support 1080p không :-??.Trong vòng 1-2 năm nữa D-sub sẽ chính thức tuyệt chủng trong các sản phẩm LCD TV L-)

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Đúng đó bác.

Bổ sung thêm là các TV HDready dùng HDMI cũng lên được 1920*1080 nếu muốn, tất nhiên là ko phải native nên ko đẹp.

1 TV fullHD khi dùng HDMI lên được 1920*1080 nhưng chưa chắc đã scale đúng 1:1 (native). Ví dụ, LCD Sony KLV-X46 (46" series X) khi dùng HDMI nối với máy tính thì lên được 1920x1080, tuy nhiên scale sai bét nhè, xấu hơn rõ rệt khi dùng Dsub @ cùng độ phân giải full HD.

Bên trên