Đau đầu,chóng mặt nhờ tư vấn chuyển sang Amply 2 kênh

TranvHung

Chào các bác,
Em có khoang <20 triệu ,nhờ các bác tư vấn giúp cho cái Amply 2 kênh đánh với cặp loa Jamo E650. thể loại nhạc(nhạc hải ngoại(Asian,Thúy Nga),nhạc đồng quê,nhạc ko lời(Guita,hòa tấu,Piano).
Thanks

ktypro

Active Member
Ðề: Đau đầu,chóng mặt nhờ tư vấn chuyển sang Amply 2 kênh

bác tham khảo DENON PMA 1510AE

VAN_LOC

Well-Known Member

Vậy bác chủ nên chơi Denon PMA 1510 AE .

pkhaudio

Active Member

Với tầm tiền đó Bác dùng hàng thương hiệu Châu Âu, Luxman (Nhật)

JESSIEBO

Active Member

Cặp loa ấy ngày trước em nghe mỗi ngày, thật ra bác chỉ cần DENON 710 AE là kéo em í lê lết luôn, Đặc điểm chính của Jamo E650, E670 là cần amply lực và có loudness càng tốt thì tiếng ra mới trong và sáng. E670 là cặp lớn, 650 là cặp nhỏ hơn, 710 là ok rồi bác chủ...đừng đau đầu nữa mà gấu mẹ gấu con loa lắng...hehe

TranvHung

Thanks các bác đã tư vấn.710AE 55w-8om liệu có yếu quá ko ạ?sợ vặn hết volum lên mới đủ nghe thì mệt.còn phần tiếng 710AE có dc 9/10 1510AE ko?
nếu 710AE mà mở 1/2 volum đủ nghe,tiếng 9/10 so với 1510AE thì em lấy luôn 710AE.đỡ dc khối tiền các bác nhỉ...

cineboy

Member

Denon đi bác, cơ mà bác đầu tư 20tr để ghép với con này em thấy hơi phí.

mhs123

Tầm 20cur bác kiếm mấy con châu Âu 2nd mà chơi phù hợp với gu của bác. Nếu nghe nhạc ko lời(Guita,hòa tấu,Piano) cần âm thiên sáng , hơi lạnh một chút nghe thì phê lắm đấy bác chủ.

starvn

Active Member

Nếu bác muốn nghe Denon thì bên box chợ trời có người đang rao em 1500ae và 710ae đấy ;))

audio&video

Active Member

bán hết bạn ơi jamo nghe nhạc không được hay bác ah.để bác đỡ mất thời gian và lệ phí bác kiếm âm ply tốt cũng không cải thiện là mấy bác ah.

onggia_diehard

Ôi, làm gì có cái Amply nào mà chơi tất tần tật các loại nhạc như thế, chưa kể là cái loa cũng ko thể chơi tất tần tật như thế.
Lời khuyên: bác làm em Amply KOK đánh với cặp Jamo trên, ko phải lăn tăn về công suất, hơn nữa nhạc gì cũng nhảy, có thể hát KOK được

Goldmund bảo đảm oánh được hết luôn :))

TranvHung

bán hết bạn ơi jamo nghe nhạc không được hay bác ah.để bác đỡ mất thời gian và lệ phí bác kiếm âm ply tốt cũng không cải thiện là mấy bác ah.

Bán hết cũng ko đủ xèng mua bộ mới bác ợ,trước mắt sắm Amply,thêm thời gian tích cóp xèng đổi đôi loa...

cineboy

Member

Đầu tư loa trước âm ly bác ơi,âm ly trước loa rồi lúc nâng loa lại phải nâng âm ly tiếp mệt lắm.
Bác này nói đúng nè.
Diehard phần 5 hả bác, ko biết bác là người mà em nghĩ ko, ngưỡng mộ bác quá B-)

rainyvu_nguyen

Thanks các bác đã tư vấn.710AE 55w-8om liệu có yếu quá ko ạ?sợ vặn hết volum lên mới đủ nghe thì mệt.còn phần tiếng 710AE có dc 9/10 1510AE ko?
nếu 710AE mà mở 1/2 volum đủ nghe,tiếng 9/10 so với 1510AE thì em lấy luôn 710AE.đỡ dc khối tiền các bác nhỉ...

bác chủ qua em , còn 2 con marantz nhưng giá hơn khả năng bác 1 tý , nếu bác nhã ý mang loa qua em gép tại chỗ!!!

training

Well-Known Member

úi giời, bê cặp loa 3, 4 chục kg đi ghép thì mệt phờ rồi, làm sao mà cảm thụ được nhạc tính nữa :)) :))

davidhand

Moderator

Nếu e là bác, e sẽ bán ngay cặp loa Jamo ấy đi, bác mua cái amp Luxman L540 + Cặp JBL L112 or L110 nữa thì thể loại nhạc bác nghe sẽ phê lắm đấy. Bộ đó giờ chắc khoảng ~30tr.

TranvHung

Nếu e là bác, e sẽ bán ngay cặp loa Jamo ấy đi, bác mua cái amp Luxman L540 + Cặp JBL L112 or L110 nữa thì thể loại nhạc bác nghe sẽ phê lắm đấy. Bộ đó giờ chắc khoảng ~30tr.

Bác ẵm giúp cặp Jamo này 10 tr thì mới đủ đạn để bắn ạ,chốt lại là múc cái gì các bác.đau đầu hơn lúc chưa lập Topic hehe...

Bên trên