Đau đầu,chóng mặt nhờ tư vấn chuyển sang Amply 2 kênh

cineboy

Member
Ðề: Đau đầu,chóng mặt nhờ tư vấn chuyển sang Amply 2 kênh

Bác ẵm giúp cặp Jamo này 10 tr thì mới đủ đạn để bắn ạ,chốt lại là múc cái gì các bác.đau đầu hơn lúc chưa lập Topic hehe...
Bác đi vào con đường Audio này rồi thì mua bán đổi chác sẽ xảy ra thường xuyên hơn B-)
Bác nào ở trên tư vấn bộ Luxman với JBL L112 đúng ý em quá, đang tích cực gom lúa đây.

TranvHung

Các bác cho hỏi dùng đường tiếng(L&R) of con Tvix S1 cắm vào Amply 2 kênh nghe có ra dì ko ạ?đang dùng Tvix nghe Lossless nên hơi lăn tăn...

davidhand

Moderator

Giải mã của HDP chán lắm bác ạ, nghe chơi thì được chứ đam mê nhạc nhẽo mà chơi lossless thì bác phải mua thêm quả DAC rời nữa nghe mới ổn.

TranvHung

Ý em hỏi là nghe có = đường Coaxial cắm vào AVR ko ạ(trước giờ nghe=đường này thấy ok)? sorry!!! vì em nghĩ đường L&R(cạnh đường Video) là dùng cho loa Tivi nên kém hơn đường Coaxial.

Chỉnh sửa lần cuối:

cineboy

Member

Ý em hỏi là nghe có = đường Coaxial cắm vào AVR ko ạ(trước giờ nghe=đường này thấy ok)? sorry!!! vì em nghĩ đường L&R(cạnh đường Video) là dùng cho loa Tivi nên kém hơn đường Coaxial.
Theo em thì cổng Analog cho âm thanh stereo hay hơn cổng Coaxial hay Optical.
Cơ mà bác chơi nhạc từ HDP thì em nghĩ cũng như nhau cả. Nếu bác thật sự muốn nghe thứ âm thanh tốt nhất từ kho lossless thì nên mua con DAC rồi xuất ra Ampl.

lan806

Well-Known Member

Theo em thì cổng Analog cho âm thanh stereo hay hơn cổng Coaxial hay Optical.
Cơ mà bác chơi nhạc từ HDP thì em nghĩ cũng như nhau cả. Nếu bác thật sự muốn nghe thứ âm thanh tốt nhất từ kho lossless thì nên mua con DAC rồi xuất ra Ampl.

Bác trả lời thế chết anh em, coaxial hoặc optical có nghe được ngay đâu, nó phải qua 1 thứ mà bác bảo người ta mua đó là DAC. Thay vì rời thì nó được tích hợp trong AVR và từ rẻ tới đắt thì các dòng AVR anh em đang chơi ở đây đều là hàng có tên có tuổi cả, và chắc chắn chất lượng giải mã và xử lý âm thanh phải tốt hơn xuất âm thẳng từ cổng L/R của HDP (99% là hàng Tàu).
Trong trường hợp nghe 2 kênh (99% không tích hợp bộ giải mã, trừ mấy dòng cổ như Denon 890D, 1010D,.. Marantz pm95 và đời mới như Harman kardon HK990...) như bác chủ thì mới cần DAC, mà lúc này nối từ HDP tới DAC không bằng optical hoặc coaxial thì bằng cái gì đây :)

Chỉnh sửa lần cuối:

cineboy

Member

Bác trả lời thế chết anh em, coaxial hoặc optical có nghe dc ngay đâu, nó phải qua 1 thứ mà bác bảo người ta mua đó là DAC. Thay vì rời thì nó được tích hợp trong AVR và từ rẻ tới đắt thì các dòng AVR anh em đang chơi ở đây đều là hàng có tên có tuổi cả, và chắc chắn chất lượng giải mã và xử lý âm thanh phải tốt hơn xuất âm thẳng từ cổng L/R của HDP (99% là hàng Tàu).
Trong trường hợp nghe 2 kênh như bác chủ thì mới cần DAC, mà lúc này nối từ HDP tới DAC không bằng opt hoặc coax thì bằng cái gì đây :)
Thanx bác giúp em hiểu thêm :)

tuanaiai

Active Member

- Quá trình sào nấu chế biến xong món ăn, dọn lên bàn và ăn nhậu thôi. Thì Digital cũng như thế cho đến khi thành món ăn Analog ra loa và nghe.
- Còn mấy optical,coax nếu chơi PC thì có cả USB đều làm nhiệm vụ đưa tín hiệu âm thanh RAW từ PC (dữ liệu nguyên thủy) qua DAC xử lý, xào nấu thành Analog.

Có nhiều bạn hỏi, pc, hdp, dap.... có chip DAC, amplifier hay không? Dạ thưa có hết, nhưng đồ ít khói thì chất lượng thế thôi, cho nên pacon muốn cải thiện âm thanhmới cần đến sự trợ giúp của DAC rời khi phát nhạc từ trên máy tính, hdp.

Vài dòng chia sẽ với bạn.

Bên trên