Đấu loa sub trên reveicer Harman/Kardon AVR-65

dai_fuji

Các bác vào giúp em cái, em đã đấu đủ 5 loa rồi, (đọc manual của nó thấy có set loa rear, nhưng thực tế đằng sau nó không có, em đã đấu cặp surroud thành rear) tuy nhiên không biết con Harman/Kardon AVR-65 này đấu đường out sub như thế nào? Loa front em dùng cặp loa nghe nhạc nên bass ra cũng được tuy không mạnh mẽ lắm.

Nhờ các bác chuyên gia giúp, thanks!

Hình mặt sau:

Harman/Kardon AVR-65

nguyenphong

Ðề: Đấu loa sub trên reveicer Harman/Kardon AVR-65

Sub phải đấu qua ngõ sub woofer pre-out (jack RCA thứ 5 hàng dưới cùng từ trái qua). Mình cũng đang xài con này gần 10 năm rồi

dai_fuji

Sub phải đấu qua ngõ sub woofer pre-out (jack RCA thứ 5 hàng dưới cùng từ trái qua). Mình cũng đang xài con này gần 10 năm rồi

Rất cám ơn bác đã reply ngay cho em. Vì cũng mới tập tọe HD nên bác cho em hỏi thêm: Em sẽ đấu thẳng nó vào đường loa sub vào hay phải qua thêm 1 em pre + sub nữa ạ?

Cho em hỏi riêng 1 chút, con của bác hiển thị giải mã DTS luôn ở 3/2 chứ ạ?

manhthang

Huyền Thoại

3/2 tức là 5.1 đấy (3 kênh trước, 2 kênh sau)

Nếu bạn dùng Sub điện thì chỉ cần gắn vào là hoạt động luôn.

dai_fuji

Vâng, vì có lẽ 1 số film HD âm thanh DTS của em bị lỗi nên thi thỏang nó nhẩy về 3/1.

nguyenphong

Chính xác phải là 3/2 1 chứ thì mới ra âm thanh 5.1. Mình cũng gà mờ về món này lắm. Không biết bạn ở đâu? Nếu ở tphcm thì có thể giao lưu học hỏi về cách setup cho dàn loa. Bạn xài dàn loa gì thế?

Bên trên