Đầu phát HD: Liệu có còn đất dung thân?

trungd03

ở nhà em xài ổ HDD xem qua cong USB tv nhung xem co phim duoc phim ko, chán dang dinh kiem 1 dau HD, co bac nao bán rẻ pm em voi:)

hvcvuong

Member
Ðề: Đầu phát HD: Liệu có còn đất dung thân?

Trước kia cũng nghĩ như chủ thread, rước em SS D6000 về cho lãnh đạo, nhưng khi xem phim thì phim đc, phim ko. lại phải rước thêm em HDplayer về.

phaocuusinh

Thời nào thì gió đấy. giờ -> 5 năm cứ phải HD Player.

Nghé

Active Member
Công nghệ ngày càng phát triển, các nhà sx tại thời điểm này có thể dư sức tích hợp đầy đủ những yêu cầu đó cho bạn thỏa mãn nhưng nếu làm như vậy lộ trình tiến hóa sẽ rút ngắn, TV mỗi năm chỉ ra có 1 model thì họ sống bằng cái gì hic hic. Yên tâm là sẽ làm được điều này nay mai, nhanh hay chậm là do sự cạnh tranh và thỏa hiệp giữa các hãng với nhau. Kiểu gì thì cái đầu HD cũng vất xó nhưng sẽ còn lâu hehe

Vando

Well-Known Member

Nếu HDTV của Apple mà chạy được MKV với phụ đề rời thì Samsung sẽ ra HDTV chạy được ISO. Hãy chờ xem.

thanhyk

Well-Known Member

Không lẽ HDP tích hợp cái màn hình LCD 12" thì thay thế cái tivi hay iPad sao... Mỗi sản phẩm đều có ưu điểm và giá cả phù hợp chẳng thay thế cho nhau được vậy tích hợp làm quái gì để không bán được.

tatam

Well-Known Member

Chủ đề này có vẻ sôi nổi nhỉ !

Theo lý lẽ thông thường thì một chức năng của thiết bị đa năng không thể so sánh với cùng chức năng của thiết bị chuyên dụng. Thuỷ phi cơ có thể lội nước nhưng so với tàu thuyền thì không thể bằng. Xe máy Dream thì vẫn chạy được nơi có địa hình gồ ghề nhưng không thể bằng xe địa hình. Máy ảnh vẫn có thể quay phim nhưng làm sao bằng một máy quay phim chuyên dụng. Điện thoại vẫn có thể quay phim, chụp ảnh nhưng làm sao so được máy chụp hình, quay phim. Điện thoại vẫn có thể lướt web nhưng làm sao sánh được với PC, laptop …

Tivi là một thiết bị hiển thị hình ảnh là chính, việc tích hợp thêm đầu HD (HDP) vào tivi nhằm tăng thêm tính năng và giá trị của tivi là chính chứ không nhằm thay thế hẳn HDP. Nhà sản xuất tivi vẫn có thể tích hợp một HDP đầy đủ tính năng, sức mạnh như 1 HDP rời nhưng vấn đề đặt ra là khi làm như vậy thì giá thành sản phẩm sẽ tăng lên bao nhiêu, đối tượng khách hàng sẽ thay đổi như thế nào. Dẫn đến hiệu quả kinh doanh của họ ra sao, … Vấn đề công nghệ phải phù hợp với thực tế của cuộc sống, công nghệ hay, tiên tiến nhưng giá thành sản xuất quá cao thì cũng không phổ biến được. Nhà sản xuất mục tiêu của họ trước sau gì lợi nhuận cũng là chính cho nên họ sẽ quan tâm và đầu tư vào những sản phẩm mang lại cho họ nhiều lợi nhuận nhất, cả trong ngắn hạn và dài hạn. Nên họ phải “bắt mạch” xem thị trường đang cần gì thì họ sẽ “đưa ra liều thuốc” đó. Chúng ta đã chứng kiến sự hồ hởi cao đến mức như một làn sóng vào những năm đầu khi Netbook mới ra đời, với tiên phong là hãng Asus. Đến cuối 2011 thì Dell và các hãng khác đã lần lượt từ bỏ Netbook, vì đầu tư không mang lại hiệu quả kinh doanh như mong đợi. Đó cũng là do phản hồi của thị trường mà thôi.

Theo mình nghĩ trong 10 năm tới với sự phát triển không ngừng của công nghệ thì tivi sẽ có những HDP tích hợp nhiều tính năng, đầy sức mạnh, giá cả phù hợp với đa số người dùng nhưng cũng có những tivi có HDP tích hợp với sức mạnh, tính năng như HDP chuyên biệt cho người dùng cao cấp sẵn sàng rút hầu bao để chi. Nhưng HDP sẽ phát triển ở một tầm cao mới. Nó vẫn phù hợp với những người dùng có thể vì lý do kinh tế nên mua sắm thiết bị dạng cuốn chiếu, đầu tư tivi trước rồi HDP sau. Hoặc người dùng muốn nâng cấp HDP mới mà chỉ cần bỏ ra một số tiền nhỏ chứ không phải thay đổi cả tivi . Rồi cũng có thế hệ tivi với những khe cắm mở rộng chờ sẵn, người dùng sẽ mua thiết bị theo yêu cầu của mình cắm vào và HDP sẽ là 1 trong số những modul dạng như vậy. Người dùng nhu cầu cao thì mua loại đắt tiền, nhiều tính năng, tràn trề sức mạnh gắn vào, người dùng nhu cầu đơn giản thì mua loại rẻ tiền ít tính năng hơn, … Tóm lại, tivi và HDP vẫn phát triển song hành, mỗi loại sẽ có một đối tượng người dùng riêng và chúng cũng gắn liền với sự phát triển của công nghệ và cuộc sống. Công nghệ giúp cuộc sống tốt đẹp hơn.

vanthuann

Member

em đảm bảo bác nào đang bảo vệ hdp đều là các bác đang buôn hdp, em khuyên chân thành các bác nên bán tháo đi bởi vì xin thưa với các bác là tivi samsung model 2012 dòng es từ cấp thấp đến đời cao đều chơi đc hết tất cả các định dạng video và âm thanh, ko tin thì cứ vào web samsung mà tìm hiểu, thêm cái hdp dây dợ loawngf ngoằng, tốn tiền
em mua ss 40c650 từ 2010 đến ggiowf vẫn ko hối tiếc, bây giờ em còn biến nó thành sờ mát tv chạy an đò roi 4.0 cơ
em còn cắm đc cả hdd gắn trong 3,5 inch 250 gb xem transformer dark bản 19 gb bình thường rất mượt rq cả dts
bác này pro quá, quất dts thường hay DTS-HD bác, bác lo bò trắng răng quá.

Bên trên