Đầu thu DVB-T2 của VTV chính thức trình làng

thegioi05

Active Member
Ðề: Đầu thu DVB-T2 của VTV chính thức trình làng

Sáng này em mới hốt 1 em về, nhân viên dò sẵn đài dùm trước, nhưng về đến nhà bật lên ko thấy tín hiệu sóng gì cả, em dò kênh tự động lại cũng không thấy gì. Đèn ăngten vẫn sáng (đèn xanh).
Em có mượn thử angten của an viên (loại để trong nhà) cũng ko dò kênh được.
Có pác nào gợi ý dùm em là có vấn đề gì ko ạ? Em ở Thủ Đức
Thử dùng anten ngoài trời đi nha bạn

v8nguyenvan

Em dùng ăn ten ngoài trời, nhưng để trong nhà. Mà mấy bác cho em hỏi, nếu như sóng yếu thì ít ra cũng thấy vài kênh chứ hả? Đằng này em k dò dc bất cứ gì, cứ ko hoàn toàn ko có sóng vậy

undpnd

Em dùng ăn ten ngoài trời, nhưng để trong nhà. Mà mấy bác cho em hỏi, nếu như sóng yếu thì ít ra cũng thấy vài kênh chứ hả? Đằng này em k dò dc bất cứ gì, cứ ko hoàn toàn ko có sóng vậy

Với analog, khi sóng yếu, bác còn nghe âm thanh (dù lẹt xẹt..), nhưng với KTS khi sóng yếu là tịt luôn bác nhé. Nếu vùng nhà bác ở xa đài phát, bác phải đưa anten ra ngoài trời - càng cao càng tốt, chứ bác không thể làm khác được.

v8nguyenvan

Với analog, khi sóng yếu, bác còn nghe âm thanh (dù lẹt xẹt..), nhưng với KTS khi sóng yếu là tịt luôn bác nhé. Nếu vùng nhà bác ở xa đài phát, bác phải đưa anten ra ngoài trời - càng cao càng tốt, chứ bác không thể làm khác được.

Em treo lên gần nóc nhà rồi, bắt được đài rồi các pác ạ, thanks cả nhà nhiều nhé ;)

danhthangvn

Member

Cái đầu thu này mà bán 1100k (antena trong nhà) đến 1200k (antena ngoài trời) thì bán được mấy cái đây?

kênh vtv7 bác nào bắt được chưa.iem ở đà nẵng chưa thấy gì

xamactt

Mình thấy đầu thu này xem hình ảnh bị nhiễu hạt hơn so với đầu thu HD truyền hình cab t.ư xem mịn và nét hơn.Không biết là do chất lượng đầu thu hay là do đường truyền số mặt đất kém hơn cab,có bạn nào biết không vậy.

dangquocha

Active Member

em ở gò vấp bắt htv7 và htv9 bình thường

quangtu48

Member

Vào thời điểm này nên mua đầu thu của bên nào hả các bác?

phamtug

Active Member

Cứ mua chính chủ từ vtv thôi cho nó bền

đà nẵng chiều nay mới quét kênh chuý nữa té ghế
[/IMG]

budapest

em ở gò vấp bắt htv7 và htv9 bình thường

Bác phải nói là "em ở gò vấp bắt VTV1HD và VTV3HD và VTV6HD và HTV9HD bình thường" thì mới là KTS, chứ bác thu được HTV7 với HTV9 thì từ hơn 20 năm trước nhà em cũng đã thu được 2 kênh này rùi.

dangquocha

Active Member

Bác phải nói là "em ở gò vấp bắt VTV1HD và VTV3HD và VTV6HD và HTV9HD bình thường" thì mới là KTS, chứ bác thu được HTV7 với HTV9 thì từ hơn 20 năm trước nhà em cũng đã thu được 2 kênh này rùi.

Bác thấy có cái đầu KTS nào mà bắt được mấy kênh analog HTV7 , HTV9 , HTV6 không ???? Nói như vậy là bác đủ hiểu rồi hen , bắt bẻ mà không hiểu biết thì quá ngu vãi !!!!

budapest

Bác thấy có cái đầu KTS nào mà bắt được mấy kênh analog HTV7 , HTV9 , HTV6 không ???? Nói như vậy là bác đủ hiểu rồi hen , bắt bẻ mà không hiểu biết thì quá ngu vãi !!!!

À, trên remote TV có hỗ trợ DVB-T2, bác chỉ cần một nút nhấn, tất cả các kênh analog của HTV7 và HTV9 vẫn hiện ra như thường.

dangquocha

Active Member

À, trên remote TV có hỗ trợ DVB-T2, bác chỉ cần một nút nhấn, tất cả các kênh analog của HTV7 và HTV9 vẫn hiện ra như thường.

Cái đó là bác xài tivi có sẵn DVBT2 tích hợp sẵn trong tivi , còn đây người ta xài cái đầu rời VTVHD T2 cho tivi đời cũ không tích hợp DVBT2 !!!!!

Bên trên