DBO Web Game 3D Nontarget, Ai đã chơi được bản test thì vào đây chém nào

gvndarkangel

Tình hình là 30/3 vừa qua DBO đã mở cửa anh em nào chơi thì vào đây chém nào. Mình chơi ở server 1 nhé tên nv là DarkShot. Bác nào thích thì cứ việc pm chúng mềnh cùng PvP vài ván học hỏi nhau Gì chứ thể loại Pvp Non Target này đánh sướng tay hơn nhiều vì nó đòi hỏi kỹ thuật người chơi nhiều. Quên mất là song song vừa chơi game các bác nhớ ủng hộ lun mấy em xinh tươi bên Miss Zodiac bằng cách vote cho mấy ẻm nhá

pinhok2k12

Game DBO này thuộc dạng web game, nhưng ko giống những web game trên thị trường, sở hữu lối chơi Non-target, gameplay đa dạng, chơi dc nhiều chế độ như Full HD Client, Mini Client, Web. Hy vọng sẽ thổi dc luồng gió mới cho thị trường web game hiện tại.

gvndarkangel

Ðề: DBO Web Game 3D Nontarget, Ai đã chơi được bản test thì vào đây chém nào

Sau 1 ngày chơi game mình có 1 vài ý kiến cho các bạn tham khảo, game này Vip hay ko Vip ko chênh lệch nhìu lắm, game thì lại ko có auto, skill rất đẹp mắt có thể sử dụng combo. Vì thể loại Non-target khá mới đối vs gamer nên cần thời gian để làm quen.
Một số hướng dẫn cho AE vừa mới vô chơi:

- Bấm F10 để ẩn người chơi khác xung quanh.

- Bấm Alt + Z để ẩn toàn bộ menu trong game.

- Có thể tắt âm thành lồng tiếng bắt cách tắt tiếng hiệu ứng trong game (trong thiết lập hệ thống).

- Chơi chế độ cửa sổ với Window 7 nên tắt Aero Theme để đỡ lag hơn. (Và chơi Full Screen thì đỡ lag hơn chơi cửa sổ).

Sau 1 ngày chơi game mình có 1 vài ý kiến cho các bạn tham khảo, game này Vip hay ko Vip ko chênh lệch nhìu lắm, game thì lại ko có auto, skill rất đẹp mắt có thể sử dụng combo. Vì thể loại Non-target khá mới đối vs gamer nên cần thời gian để làm quen.
Một số hướng dẫn cho AE vừa mới vô chơi:

- Bấm F10 để ẩn người chơi khác xung quanh.

- Bấm Alt + Z để ẩn toàn bộ menu trong game.

- Có thể tắt âm thành lồng tiếng bắt cách tắt tiếng hiệu ứng trong game (trong thiết lập hệ thống).

- Chơi chế độ cửa sổ với Window 7 nên tắt Aero Theme để đỡ lag hơn. (Và chơi Full Screen thì đỡ lag hơn chơi cửa sổ).
Thanks nhé, bạn có thể cho mình tên nhân vật trong game dc hok, có gì pm chỉ bảo về cách PVP.

Chủ nhật này có buổi off DBO, AE nào thích uống nước, chém gió thì vào nhé.
DayBreak Online - DBO.vn

---------- Post added 04-04-2013 at 01:41:32 PM ----------

DayBreak Online - DBO.vn

pinhok2k12

Re: Ðề: DBO Web Game 3D Nontarget, Ai đã chơi được bản test thì vào đây chém nào

DayBreak Online - DBO.vn

---------- Post added 04-04-2013 at 01:41:32 PM ----------

DayBreak Online - DBO.vn

Chủ nhật này bận rồi, tiếc quá không tham gia dc, AE nào tham gia thì chụp vài tấm hình post lên để chiêm ngưỡng nhé.

Vừa mới đi off về, đi tăng 2 xong về lun, còn 1 đám đi tiếp nữa mà mình đi hok dc, Hix tiếc quá

pinhok2k12

Re: Ðề: DBO Web Game 3D Nontarget, Ai đã chơi được bản test thì vào đây chém nào

Vừa mới đi off về, đi tăng 2 xong về lun, còn 1 đám đi tiếp nữa mà mình đi hok dc, Hix tiếc quá

Có chụp hình, chụp hẹ gì hok sếp, nhất là mấy e chân dài, hay MC gì ak'.

Ðề: Re: Ðề: DBO Web Game 3D Nontarget, Ai đã chơi được bản test thì vào đây chém nào

Có chụp hình, chụp hẹ gì hok sếp, nhất là mấy e chân dài, hay MC gì ak'.

Chụp thì tất nhiên có rồi, vài bữa nữa là sẽ có người up lên trang chủ thôi, vào đó mà xem. Nói chung cũng vui, mấy trò chơi cũng hấp dẫn, tiếc là mình hok dc cái nào, hehe.

pinhok2k12

Hix, hôm nay bận hok dc đi, nghĩ lại mà tiếc quá trời, mong NPH sẽ tổ chức thêm 1 buổi off gần đây nữa, lúc đó sẽ trang thủ đi mới dc.

Ðề: Re: DBO Web Game 3D Nontarget, Ai đã chơi được bản test thì vào đây chém nào

Hix, hôm nay bận hok dc đi, nghĩ lại mà tiếc quá trời, mong NPH sẽ tổ chức thêm 1 buổi off gần đây nữa, lúc đó sẽ trang thủ đi mới dc.

Tính sau đi, giờ tớ đi ngủ đây, xỉn xỉn roài :eek:3

pinhok2k12

Trang chủ mới có hướng dẫn cho người mới, AE vào tham khảo đi rồi forum mình chơi chung cho nó vui, tớ toàn bị ăn hiếp. hix
Địa chỉ ở đây DayBreak Online - DBO.vn
Có gì vào game cần gì mình có sẽ share cho AE.

gvndarkangel

Có thông tin về ngày OB rồi kìa các bạn ui trên fanpage có ghi ngày giờ luôn đó. :">

AE mình báo danh sv, và tên nhân vật đi, có ji mình giúp đỡ nhau.

pinhok2k12

Mình ghét viết dài nên sẽ cố gắng thật ngắn gọn và xúc tích nhất có thể ...

Trước khi đến với DBO mình là fan ruột của Eslword Korea, cũng thể loại ARPG màn hình ngang nhưng ko bấm skill liên tục như DBO, nên mình đã quen với gameplay cũng như độ cân bằng của game này ...

DBO là 1 game APRG, RPS, là 1 game có thể nói là tiên phong về ARPG của VN ( lúc trước có Dragonica màn hình ngang ) => mới lạ và gãi đúng chỗ ngứa, thiếu thụt của gamer VN. Mình lại là fan ruột của các dòng ARPG từ off đến onl. Nhưng tiếc là ...

Trong bản CB này, Thợ Săn quá bá đạo với skill Chimera. Bạn có thể tiễn đối phương về trời nếu trúng 1 loạt đạn đóng băng từ skill này, trong khi các class khác đều phải rất rất vật vã rỉa máu từ từ rồi kết thúc đối phương => game mất cân bằng do Chimera. Còn TS vs TS ? À vâng, mình đã từng đánh với bạn ZhuSua top 3 pvp S2, "Hết đạn là thua!". Đúng như thế, trong 1 trận pvp giữa 2 TS thì chỉ có cảnh TS này bắn trc, TS kia né, né ko đc thì chết, né đc thì xả lại còn TS kia lại né và cứ thế cứ thế ~~~ chủ yếu bắn rồi đợi nạp rồi bắn típ đến khi nào đối phương lăn đùng ra chết. Vậy còn gọi là ARPG với combo ko ? ( sr vì mình đã quen với gamepaly combo của Els )

Chưa kể về item trên người của bạn quyết định bạn là ai trong pvp nữa ... mình lv 29 set 25 tím đã test trên nhiều KS có lv và đồ chỉ yếu hơn mình tí mà vẫn fải chết dưới loạt Chimera của mình : 1 bạn lv 28 set 20 và wep tím 15 đánh mình 1 hit 2x 3x HP ( quên tên bạn này ), 3 bạn KS còn lại có set 20 và 25 từ xanh đến tím đánh 1 hit 5x 6x skill 2xx HP ( KuPhuc, zikzakk, zZLionZz ) và phải vật vã đánh mình liên tục trong 1 phút mới kill đc mình, trong khi 1 loạt chimera chưa đến 10s. => Vậy, liệu có công bằng cho các bạn class khác không ? Nếu bạn là 1 trong số họ, bạn có ức chế khi bị mình kill trong 10s ?

Do vậy, dù là mình win nhưng mình vẫn quyết định nghĩ game do wá mất cân bằng, chiến thắng như vậy không nói lên là mình giỏi hơn họ ( nếu không muốn nói là nhục nhã ). Còn về chênh lệch item, mình chưa chơi sâu nhưng ở lv này của mình thì có thể nói là ko thể chấp nhận được khi đồ xịn là win. Mong NPH Like.vn sẽ làm gì đó để game fairplay hơn.

Bên trên