Để xem phim HD đơn giản nhất????

bin_akon

Em có tầm 15 triệu. Em đang tính lắp 1 con PC. Nhưng nhà em đang dư 1 con LCD 32 inch. Em đang có kế họach tận dụng em này để dùng xem HD,còn PC để chơi game. Khi chơi PES thì nối PC lên LCD đá cho nó sung. Nhưng em đọc một hồi bài của các bác em chóng mặt quá.

Em mong các bác giúp em trả lời các thắc mắc sau:

+chỉ cần 1 màn hình LCD, 1 đầu phát HD, như cái X chim gì đó là xem được phim chất lượng HD rồi phải không ạ???

+Em không thích dùng PC làm máy chiếu HD, các bác chọn giúp em một bộ PC và 1 đầu phát tốt tốt sao cho tổng thiệt hại độ 15 chai ạ. Mục tiêu của em là chơi game và xem phim cho đã, nhưng 2 cái đó tách biệt ra ạ

+cảm ơn các bác

HyH

Ðề: Để xem phim HD đơn giản nhất????

15 chai thì vân vân gì nữa hả bác?
chỉ cần 4 chai là bác có ngay em Xchim (như bác nói) hoặc em K100 kèm ổ cứng 1T rồi còn gì, tha hồ mà vi vu với HD.
Còn lại 11 chai thì để ráp PC chơi game cũng dư sức bác à, có thể còn dư nữa đó. bác cần cấu hình PC với giá này mà đủ sức chạy game không quá khủng thì pm cho mình, mình tư vấn cấu hình cho.

Có ai vừa chơi game, vừa xem phim được không?

mà thực ra cũng chỉ có 1 cái màn hình. Sao không gộp vào con PC cho nó trâu.

Thế Anh

Em có tầm 15 triệu. Em đang tính lắp 1 con PC. Nhưng nhà em đang dư 1 con LCD 32 inch. Em đang có kế họach tận dụng em này để dùng xem HD,còn PC để chơi game. Khi chơi PES thì nối PC lên LCD đá cho nó sung. Nhưng em đọc một hồi bài của các bác em chóng mặt quá.

Em mong các bác giúp em trả lời các thắc mắc sau:

+chỉ cần 1 màn hình LCD, 1 đầu phát HD, như cái X chim gì đó là xem được phim chất lượng HD rồi phải không ạ???

+Em không thích dùng PC làm máy chiếu HD, các bác chọn giúp em một bộ PC và 1 đầu phát tốt tốt sao cho tổng thiệt hại độ 15 chai ạ. Mục tiêu của em là chơi game và xem phim cho đã, nhưng 2 cái đó tách biệt ra ạ

+cảm ơn các bác

Có loa chưa? Hay là quên chưa tính vào khoản 15 triệu?

bin_akon

Vẫn chưa có loa. Vì mình thấy nếu nghiên cứu thêm phần loa nữa chắc bể đầu mất, nhiều thông tin quá nuốt không vô(vì không phải chuyên ngành của mình)........

Mình chỉ mong mọi người giúp hướng giải quyết sao cho hợp lý nhất với cái số tiền 15 chai để có 1 con PC và đầu phát HD , còn loa mình cũng chưa biết như thế nào. Mình thấy mấy cái loa 5.1 ceative 1 triệu mấy không biêt xài có được ko??

Bên trên