Dell Vostro và âm thanh 5.1 S/PDIF?

vuangiang

Mày mò nghe 5.1 trên con Dell Vostro mà chưa được. Em tìm thấy cái này

Dùng S-Video xuất ra AV và SPDIF và cái này

Dùng S-Video và xuất ra Y/Pr/PB SPDIF HDTV nhưng không biết có xài được không và ở Việt Nam có chổ nào bán không ạh?
Bác nào từng thấy cái này rồi hoặc đã xài rồi thì cho em một lời khuyên ạh.
Cảm ơn các bác đã xem.

mx1

Member
Ðề: Dell Vostro và âm thanh 5.1 S/PDIF?

Bác có lộn ko? S-Video là ngõ ra video mà, sao xuất ra audio được?
Vụ này mới à.

windowsmobile

Chính xác đó AE. Nhưng không phải máy nào cũng được đâu. Dell XPS M1210 có thể dùng adapter này. Nếu bạn nào có máy thì xem trong Owner's Manual, trang 56. Nhưng đến dòng XPS M1330 thì lại không còn nữa.

DJVDK

Member

cái Bracket ở trên có ghi chữ dell,mình nghĩ đồ oem riêng của nó,nêncó thêm cổng PDIF out cũng k có gì lạ.

mình thì xài s video >>>component rùi chất lượng không ok lắm
cái ở dưới nè,sài gòn có bán : 30k à rẻ hem :eek:
nhưng mod lại câu vào main support tv out
xuất ra component coi sướng lắm nha

Thế Anh

Vậy là chủ TOPIC nhầm rồi S-Video out xuất ra Component thôi. Cướp đâu mà xuất ra S/PIDF

Mua con Sound USB có cổng Optical/Coaxial luôn cho rảnh nợ

vuangiang

Vậy là chủ TOPIC nhầm rồi S-Video out xuất ra Component thôi. Cướp đâu mà xuất ra S/PIDF

Mua con Sound USB có cổng Optical/Coaxial luôn cho rảnh nợ

Không nhầm đâu bác Thế Anh ơi, đồ OEM mà bác. Có S/PDIF luôn đó bác. Ngay cả trung sách hướng dẫn nó cũng ghi như thế và trên trang web bán hàng ở nước ngoài cũng như vậy. Nhưng ngặt nỗi ở VN tìm không ra.

Phần mềm trên máy tính cũng ghi như vậy luôn.
Các bác nghiên cứu thêm dùm ạh.
Mời các bác xem hình của máy em.

Bên phải chi có 1 ngõ SVIDEO 2 USb và 1 VGA thôi ạh.

Và đây là địa chỉ trang web bán em nó đây ạh.Đây àh

Chỉnh sửa lần cuối:

Thế Anh

Trên hình nó ghi vậy có nghĩa là Laptop có cổng S/PIDF.

Thông thường Laptop xuất tín hiệu S/PIDF qua cổng 3.5mm Headphone.

Cổng S-Video trên Laptop có vài chân, làm sao mà xuất cả S-Video cả S/PIDF được nhỉ? Nghe cũng khó tin lắm

Nhờ ai đó bên Mỹ mua hộ rồi cầm về thôi. Trên HDVN có bạn ở Mỹ đó

Bác thử kiếm cộng mini-toslink optical cable (1 đầu giống jack 3.5, 1 đầu vuông bình thường)cắm vào lỗ headphone xem sao, khả năng là con lap của bác có cổng spdift out tích hợp vào jack 3.5

vuangiang

Bác thử kiếm cộng mini-toslink optical cable (1 đầu giống jack 3.5, 1 đầu vuông bình thường)cắm vào lỗ headphone xem sao, khả năng là con lap của bác có cổng spdift out tích hợp vào jack 3.5

Nếu nó có SPDIF 3.5mm tích hợp vào ngỏ headphone thì nhìn sâu vào mình sẽ thấy ánh sáng đỏ do cổng quang phát ra nhưng em nhìn vào mà chẳng thấy đâu cả. Trong hướng dẫn sử dụng thì nó bảo là giắc cắm bên phải chứ ko phải phía trước.

S-Video này svideo 7 pin các bác àh, nó gọi Pro 7 pin đấy các bác.

Và đây là thông tin chính thức của em nó từ trang web của chuẩn S-Video đây các bác àh

Vào đây ạh

Thông tin gồm:

Features:

* 7-pin plug on one end to connect to your Dell.

* S-Video 4-pin jack to connect to an S-Video cable.

* Composite Video jack (female RCA yellow connector) to connect a video cable.

* SPDIF Digital Audio (on a female RCA black connector) to connect to audio receivers that accept digital audio input. If you want to output audio to your analog audio TV with red/white audio connectors then consider our PC Audio Cables.

Chỉnh sửa lần cuối:

Thế Anh

Nếu nó có SPDIF 3.5mm tích hợp vào ngỏ headphone thì nhìn sâu vào mình sẽ thấy ánh sáng đỏ do cổng quang phát ra nhưng em nhìn vào mà chẳng thấy đâu cả. Trong hướng dẫn sử dụng thì nó bảo là giắc cắm bên phải chứ ko phải phía trước.

S-Video này svideo 7 pin các bác àh, nó gọi Pro 7 pin đấy các bác.

Chưa chắc có ánh sáng đỏ đâu. Nó mà bỏ cái đèn LED đi thì chắc là ko có được. :confused:

bác chủ topic đã mở dc chức năng này chưa, mình bây giờ mới nghiên cứu, chắc chắn là nó rồi, có 7pin thì có luôn phần âm thanh ah!

muitendenvn

LeechPro

SP-DIF trong hình nếu mình không nhầm, thì là xuất luôn vào HDMI rồi, còn đâu mà ra ngõ nào nữa. Chủ thớt muốn có ngõ đó thì mua cái sound cho rảnh nợ.

kir

Member

Hình như trong forum có ai đó làm dịch vụ mua đồ từ nước ngoài, magic_ho thì phải. Bạn liên lạc thử. Confirm với bạn có cable trên xuất ra SPDIF được. Nhưng hồi trước liên lạc với Dell thì hãng hết hàng xuất ra Component + SPDIF rồi, giờ còn adapter xuất ra S-Video (4-pin), Video-out, SPDIF.

Bên trên