đem ampli lên máy bay có được oZ???

YeuNhac

Banned
Ðề: đem ampli lên máy bay có được oZ???

Trăm ngàn ngoại tệ đem vào VN không sao, nhưng làm sao đem ra khỏi nước Đức?

H 9999

Active Member
Ðề: đem ampli lên máy bay có được oZ???

Trăm ngàn ngoại tệ đem vào VN không sao, nhưng làm sao đem ra khỏi nước Đức?

đem được bác ak..đem cả triệu cũng đc ! nếu bác khai báo và chứng minh đc ! đó là hợp pháp ! còn phi pháp thì đại đa số 99 % bà con chả ai khai báo ! ở đây trên 10 ngàn thì phải khai báo ! luật thì thế..nhưng ít ai theo luật lắm...toàn lách luật ! cứ đổi tờ 500 tím lìm lịm đấy thì cầm vài chục ngàn hay trăm ngàn mỏng dính ! đút đâu chả được ! nhưng cũng có nhièu người bị kiểm tra cũng nhiều người sau đó chứng minh đc thì lại ok chả sao.. ! cách đây vài năm có mấy vụ PHI CÔNG VIỆT NAM airlines cầm mấy triệu bị tóm...và ngừoi dân cầm hơn triệu và mấy trăm ngàn nó còn quay phim đưa chiếu trên tivi cả tuần luôn...đương nhiên là chỉ có 1 người giải trình đc còn lại thì thu hết...giờ hiện tại cứ dịp tết hãng vietnam airlines THÌ HẦU HẾT KIỂM TRA ! giờ bà con cũng khôn ra nhiều rồi...có tiền chuyển dịch vụ 5 phút ở nhà nhận bên này trao...tất cả live cam hết 4 % ít còn nhiều thì 3 % ! chả ai dại gì mang nhiều quá theo người ! còn thường xuyên đi về thì họ hay chia nhỏ số lượng ra vẫn thoát ....k có sao...có bị cũng dễ giải trình ! ( tháng trước vn airlines bay thử nghiêm 1 chuyến bay thẳng từ BERLIN -HANOI chuyến đó 100 % bị kiểm tra )
còn cái vụ đầu đĩa mang theo lên máy bay có 7 kgs em nghĩ vô tư đi ! k có sao cả ! nếu đen đủi quá gặp con nhân viên khó tính vì lâu ngày k đc chồng nó quan tâm thì chấp nhận lai gửi xuống bụng máy bay ! tự nó làm cho mình chứ mình k phải chạy đi đâu cả...đứng tại cửa chúng nó có trách nhiệm làm chúng nó tự chuyển băng truyền ra khu đóng lứoi parket lên máy bay ! cứ có tích kê là về hà nội ra băng xoay là lấy ! ra cổng hải quan thì cứ kẹp 2 chục vào chả thuế má kiểm tra bao giờ cả.........

thinhkappa

Well-Known Member
Re: Ðề: đem ampli lên máy bay có được oZ???

Được đấy bác ,hành lý xách tay chỉ được dưới 10Kg,không quá 2 lít rượu ,không biết giờ có cấm rượu không ,dao ,kéo vật sắc nhọn bị tịch thu ngay băng chuyền soi nhé,còn vật dụng cá nhân như điện thoại ,laptop máy ảnh thì ok hết ,nhưng mang nhiều thứ giống nhau mới sợ bị đóng thuế.

Cái hộc để đồ trên máy bay to hơn xe buýt nhưng để phải nhớ khóa chặt nhé ,lỡ rớt trúng đầu là toi đấy .....

giờ chất lỏng kể cả nước uống là ko đc mang nhé bác . lên máy bay đã có tiếp viên phát cho mỗi người 1 chai nước , dao kéo vật sắc nhọn bác để hành lý kí gửi đc niêm phong thì đc nhé ,xách tay mới tịch thu thôi.

Bên trên