Đêm "Đà Thành"

archit

Tối qua em vừa lang thang chôm đc 1 pô. Mọi người chặt chém :-j

archit

Ðề: Đêm "Đà Thành"

hehe. Thanks các bác!cái này em chụp bằng canon 570IS nên chất lượng chắc chỉ đến thế. Do trình đọ còn vòi we. Mong mọi người chỉ giáo thêm!

archit

Thêm hình nữa. Hình này em chú ý crop nhưng ko biết có ổn không?

hellomoto

Active Member

bố cục thì chưa nói đến, bởi mới chụp lần đầu, màu sắc cảm giác nhợt nhạt, ám vàng

tieuthieugia

Well-Known Member

cái thuyền tre chiếm hết 1/3 hình...
hạ góc máy xuống hay hơn không bác?

duongbaba

Active Member

Thanks các bác! em sẽ rút kinh nghiệm ngay.

Em chả thấy "art" đâu cả (nhiễm bệnh bác hello rùi :))). Mặc dù đôi khi em kg hình dung ra art là cái gì. Bác cố gắng đem hồn vào tấm hình nhé, em cũng đang cố đây :D

usami

Member

Chiếc thuyền tre là nhân vật chính mà , mình thấy bố cục vậy là "art" rồi đấy , chỉ cần màu ngon thêm chút nữa là ok :D

archit

Hồn bức ảnh? Cái này. Em chưa biết phải nghĩ như thế nào nữa. Bức cuối em muốn lấy cái thuyền tre là chính nhưng chắc vẫn chưa ổn. Có ngày em sẽ thử lại! Các bác cứ chém mạnh chém nhiệt tình( Dù hơi sầu chút) nhưng em thấy vui vì đc chém nhiều. Thanks!

archit

Em cầm cái 570 này cũng đc 1 năm rưỡi rồi. Do bỏ bê 1 năm nên giờ thấy... Cái này em chộp năm ngoái!

hellomoto

Active Member

P&S vậy là cũng tạm được rồi, đừng đòi hỏi gì thêm về chất lượng ảnh, nếu có đòi hỏi thì hãy tập trung vào bố cục. lần sau chụp đêm bác đặt máy cố định lên một cái gì đó thì hình sẽ chất hơn

Bên trên