Đem hàng điện tử xách tay từ TQ

nhacxua

Gia đình ông cậu mình đang đi du lịch Trung Quốc, mình muốn nhờ ổng mua dùm bộ dàn Home theater nhưng chưa biết cách, thủ tục đem hàng xách tay như thế nào để khỏi bị đánh thuế (hoặc thuế ít nhất thì tốt hơn). Các bạn nào biết cách thì chỉ dùm mình với nha.:-@. Giá trị bộ dàn chắc khoảng từ 400USD trở xuống thôi.
Cám ơn các bạn nhiều.

Thaivg

Active Member
Ðề: Đem hàng điện tử xách tay từ TQ

Chơi hàng của Ho cam Dao làm gi bạn oi!!!

vinhannghia

Khi mua sản phẩm Trung Quốc là bạn đã góp phần xây dựng nhà nước và quân đội Trung Quốc.
Trường Sa, Hoàng Sa là vùng biển đảo thuộc chủ quyền nước CHXHCN Việt Nam.

hoangthao78

Well-Known Member

Khi mua sản phẩm Trung Quốc là bạn đã góp phần xây dựng nhà nước và quân đội Trung Quốc.
Trường Sa, Hoàng Sa là vùng biển đảo thuộc chủ quyền nước CHXHCN Việt Nam.

Điều này hoàn toàn chính xác!!!

dactanhang2904

Quá chuẩn. Tránh xa mấy bác Tàu khựa. Phải biết lo cho Việt Nam

Haihard

Member

Tẩy chay hàng TQ đi bạn.

Tẩy bằng niềm tin hả bạn.
Đồ dân dụng Trung Quốc nhiều cái hay lắm chứ bạn.
Quần áo, giày dép của anh Đào cũng khá tốt.
Hàng Trung Quốc xuất cho thị trường Mỹ thì đừng có đùa.
Thị trường Việt Nam có bao phần trăm hàng Trung Quốc hả bạn? Thống kê đi.
Hàng Trung Quốc tại thị trường Việt Nam lởm quá bởi chính người Việt Nam thôi. Tham rẻ, thiếu hiểu biết nên hàng hóa chất lượng mới linh tinh lẩm cẩm.
Thân!
Em thấy cái kim khâu vẫn đang nhập khẩu của Trung Quốc luôn đây nè.

Dai Minh Kim

Tẩy bằng niềm tin hả bạn.
Đồ dân dụng Trung Quốc nhiều cái hay lắm chứ bạn.
Quần áo, giày dép của anh Đào cũng khá tốt.
Hàng Trung Quốc xuất cho thị trường Mỹ thì đừng có đùa.
Thị trường Việt Nam có bao phần trăm hàng Trung Quốc hả bạn? Thống kê đi.
Hàng Trung Quốc tại thị trường Việt Nam lởm quá bởi chính người Việt Nam thôi. Tham rẻ, thiếu hiểu biết nên hàng hóa chất lượng mới linh tinh lẩm cẩm.
Thân!
Em thấy cái kim khâu vẫn đang nhập khẩu của Trung Quốc luôn đây nè.

Dạ thưa anh hai, chính vì nhưng người như anh mà Việt Nam mới như thế này ^#(^. Hãy học tập lòng tự hào dân tộc như KOREA hay JAPAN đi :-/ 8-}

Nói chung bọn TQ là bọn thâm nho nhọ .... tẩy chay bọn nó đi. Hoàng sa và Trường Sa là của Việt Nam không biết chính trị nhưng việc này phải lên tiếng để bảo vệ tổ quốc.

James Vo

Member

Em đồng ý với bác Đại Minh Kim. Bác Haihard này chắc cũng là dân buôn hàng chú Đào đây mừ, nên mới bênh chầm chầm như thé, em để ý thấy lần nào có vấn đề gì về TQ là bác này cũng nhảy vào bênh bọn nó. Không biết có phải là dân VIêt nữa hông đây? :-?

vkc

Well-Known Member

Ko biết là trong mấy bác hô hào tảy chay hàng TQ thì trong số đó có mấy bác dùng HDMI 1, 2 của Sơn Ca nhỉ :-&
Hay là Kaiboer, HDX1000 :-o

tieuthieugia

Well-Known Member

nêu là em thỉ em k lấy, k gửi...

Dân số VN đang sống theo 1 hình chữ J, k phải chữ S. hay S:

nghe&nhin

Member

KHông nên quá cực đoan, tẩy chay các hàng TQ kém chất lượng, không có nguồn gốc xuất xứ rõ ràng thôi.

30 năm trước đây đã có câu nói vui đố tìm được hộ gia đình nào không có 1 món đồ Made in Japan trong nhà.

Bây giờ thì bác nào chú nào dám khằng định trong nhà mình không có món hàng Made in China.

Ngay cái phương tiện di chuyển thông dụng của người dân nước ta hiện nay là chiếc xe gắn máy thì tối thiểu hơn 20% là hàng gia công sản xuất của TQ rồi.

Xu huớng hiện nay thương mại hóa tòan cầu nơi nào nền kinh tế chính trị ổn định sẽ là phân xưởng sản xuất gia công chính cho các tập đòan kinh tế lớn trên tòan cầu, đã qua rồi cái thời trong nguyên 1 sản phẫm mà tòan bộ linh kiện chế tạo tại 1 quốc gia như thập niên 50-60. Chưa kể còn vấn đề tế nhị về tài nguyên môi truờng, ô nhiễm khí hậu mà các nước phát triển đưa dần các khâu sản xuất gây hại qua các nước đang phát triển.

Chứ tẩy chay 100% hàng Made in China thì 90% mainboard PC hiện nay do ai sản xuất, thậm chí cái đơn giản nhất để bà con tám chuyện trên forum HDvietnam là cái keyboard thì 99% gia công hoặc sản xuất tại Trung Quốc.

Chưa kể các linh kiện điện tử đơn giản như tụ điện, điện trở, cổng giao tiếp v.v... trong các đồ gia dụng điện tử hay các dàn âm thanh dân dụng bậc trung bây giờ 100% là made in China các bác ạ. Lúc đó truyền hình còn không có mà xem huống hồ HD.

Tý tản mạn có khi không phải các bác tha em đừng phang gạch thẻ. Thân.
cái nào VN có làm được thì ko đụng vô hàng bác Đào nhé, chứ hiện giờ theo em biết có những mặt hàng VN làm rất tốt nhưng nhiều người vẫn mua của TQ vd như đồ nhựa, may mặc, da giày, ngay cả hàng nông sản thực phẩm của VN đầy ra đó mà nhiều người vẫn chọn hàng TQ vì nó rẻ hơn vài đồng (nhưng độc hại hơn ko biết bao nhiêu lần :-&).
Thân

havu

Chiều này về đốt mịa cái oai tàu con mẹ osin thường dùng đi chợ mỗi sáng.

Và thề sẽ đíu coi xích bích [shit-bitch] phần 3.

bỏ luôn cái ặc bện hdchina.org
==============================

Mình lại nhớ đến những vụ kiện vn bán phá giá ở mỹ và châu âu. X_X

Nhưng thật ra mà nói, hàng gì thì hàng, tốt thì sài và còn hàng chất lượng kém thì cũng tự nó đào thải, không cần phải hô hào.

Ví như cả sợi hdmi đấy thôi, bác nam có điều kiện thì cứ hàng âu mà chơi, anh em khác không có thì hài lòng với hàng bạn đào. Chẳng phải lăn tăn gì sắt.

PS: Cái reply ỏ trên là theo phong cách xì teen, phải a dua bầy đàn như thế thì mới hòa mình với 8x-9x được.

Chỉnh sửa lần cuối:

superman

ax đang nói chuyện hàng hóa mà sao lôi HS-TS vô đây,MOD sẽ cho các bác biết tay hehe
mà thuj em thấy cũng nên tẩy chay hàng TQ đy,bọn nó chỉ quan tâm nên số lượng thuj chứ chất lượng thì éo wan tâm
chủ trương của TQ là :"LƯƠNG TÂM DEK BẰNG LƯƠNG THỰC" kaka

Thế Anh

Mấy cậu toàn trẻ con mới lớn, học đòi chê bai TQ. Cứ thử sống từ thời bao cấp như tôi, vì ko có hàng hóa tiêu dùng giá vừa phải nên sống khổ sở đủ bề. Đến cái quần đùi còn ko có mà mặc chứ đừng có lấy đâu ra cái này cái kia.

Hi-Jack

Mấy cậu toàn trẻ con mới lớn, học đòi chê bai TQ. Cứ thử sống từ thời bao cấp như tôi, vì ko có hàng hóa tiêu dùng giá vừa phải nên sống khổ sở đủ bề. Đến cái quần đùi còn ko có mà mặc chứ đừng có lấy đâu ra cái này cái kia.

Vừa ko muốn mua hàng Trung Quốc, lại vừa muốn mua hàng ngon bổ rẻ, thế thì các bác gửi mịa nó tiền vô ngân hàng đi, khỏi mua nữa.
Hàng ở đâu cũng thế, cũng có loại trung ương, địa phương sản xuất, loại tốt loại xấu, cái chính là người mua thôi. Giờ chả có cái gì mà Trung Quốc ko làm. AirBus nó còn phải làm hẳn 1 cái nhà máy sản xuất ở Trung Quốc.
Đừng có mù quáng và vơ đũa cả nắm. Còn nếu vin vào cái Hoàng Sa và Trường Sa rồi tẩy chay thì là 1 cách cư xử cũng chả ra gì. Thử hỏi tẩy chay hết hàng TQ thì nền kinh tế VN sẽ thế nào đây
Vấn đề ở đây là cái gì yếu kém thì chúng ta cần phải nhìn nhận và khắc phục. Còn khi mua hàng thì phải sáng suốt mà lựa chọn sp nào hợp túi tiền với ta mà mang lại hiệu quả cao nhất thôi.

Chứ cứ ngồi đấy mà tìm nguồn gốc xuất xứ rồi lại ngon bổ rẻ nữa thì thà khỏi mua cho nó nhanh

Bên trên