Denon avc 3500 đánh với JBL L60T được không ạ?

pt81

Member
Em mê cái chất của JBL lắm. Nhà ông già vợ em có đôi L46 đánh với Luxman L530 nghe rất chất.

Nhưng điều kiện em ko có nhiều, lại khoái xem phim + nghe nhạc (50-50), phòng em nhỏ chỉ khoảng 10m2 nên ko có điều kiện kê nhiều đồ.

Hiện đang dùng Denon Avc3500 đánh với Jamo cornet 60II cỏ, nghe chán quá. Em tính mua đôi JBL L60T, giá khoảng 5 củ, mong các bác tư vấn giúp em ghép thế có hợp lí không ạ.

Nhạc thì em cũng nghe đa dạng lắm, nhưng để dễ tư vấn em xin chọn nhạc nhẹ + vàng ạ (rock em khoái hơn nhưng vợ em nó không thích nên thôi bỏ qua).

Thanks.

onggia

Well-Known Member
Ðề: Denon avc 3500 đánh với JBL L60T được không ạ?

Đôi JBL bác chụp khả năng đã bị thay gân,nếu chỉ thay gân ko thôi thì ko sau nhưng vì hàng ko nguyên bản nếu mua bác nên kiểm tra kỹ,denon đánh với JBL mấy đời này cũng tàm tạm ổn bác ạ.

pt81

Member

Bác tư vấn là em yên tâm lắm. Nó là dòng cổ nên em nghĩ thay gân cũng là chuyện bt thôi, có khi gióng lại cả thùng luôn. Đôi này lỗ thoát hơi đằng sau đít, phòng em chật có lẽ không ổn rồi.
Bác có thể tư vân thêm giúp em đôi nào hợp lí không bác, giá khoảng như trên (5t).
Thanks bác.

onggia

Well-Known Member

JBL dòng L hoặc dòng LX đều dạng loa thùng và có lỗ thông hơi đít,bác để sát tường thì mấy loại này bass nghe càng ép phê chứ lo gì,phòng bác đc 15M là ổn thôi.Tầm 5M tìm được LX600 còn nguyên bản là chuẩn nhất.

pt81

Member

Thế thì em yên tâm rồi, thanks bác nhiều nhé.

Bên trên