Denon AVR 2809ci hàng Mỹ về VN sử dụng được không?

dichtv

Member
Ðề: Denon AVR 2809ci hàng Mỹ về VN sử dụng được không?

Bác kiểm tra nguồn (chắc bác có đồng hồ) 2 trong 3 dây xanh, trắng, đen từ góc phải phía dưới lên vỉ mạch bên phải cục xuyến. Trong 3 dây này có 1 dây đất, 2 dây dẫn nguồn. Phải có điện lưới ở đây bác dùng 120V~ thì ở đây có 120V~. Cẩn thận, đừng bật 3 cái công tắc đỏ nhé, thường nó là chọn điện áp đấy (100V, 120V, 220V) không có catalog không chọn được đâu (em dùng đồng hồ may ra chọn được :D).

Còn 2 cái dây màu xanh lá nối lên cái jack ở vỉ mạch phía trước (góc trên bên phải) là nguồn cho mạch điều khiển đo xem có được hơn chục V~ không.

Tiếp theo nếu cầu chì, nguồn lưới ~ không vấn gì thì bác tìm ở cái vỉ phía trước xem có con nào là 7805 không (hoặc AN7805, LM 7805 hay XX7805) - nó to cỡ 1cm2 có tản nhiệt. Đo chân 1 khoảng hơn chục vôn một chiều, chân 3 nó phải được +5V vì nó nuôi mạch điều khiển mà. Không đúng như thế là hỏng.

Con của bác chỉ tục trặc phần điều khiển thôi. Em chưa chọc con này bao giờ nhưng em cứ bạo mồm hướng dẫn bác theo kinh nghiệm của em.
Bác nghe em hỏng kệ bác, em không trách nhiệm nhé!

onggia

Well-Known Member

em đã thay các loại cầu chì và kết luận là ko phải cầu chì rồi bác ạ.Cứ phải lắc với cả lựa cái dây nguồn 1 lúc thì nó mới lên nổi còn đâu thì toàn cứ thấy hiện chữ FEr,acay quá.Em chưa có cái Vôn kế để mai phải đi mua 1 cái mới được hichic.Hiện tại thì em nó vẫn hát và hoạt động ngon nghẻ 100% thôi nhưng mà khởi động khổ sở thế này chắc toi quá.

speedvn

em xài rồi, ngon lành cành đào, cứ múc thoải mái đi bác, rẻ 1k là gần được bộ cùi bắp nữa lắp phòng khác rồi, 4310 bác đánh loa gì thế, hơn 3310 nhiều k ngoài công suất, em cũng máu con này

dttbone

Member

Mua chổ nào mà 550k hả bác?

Nếu ở TpHCM thì địa chỉ: 16 Cách Mạng Tháng 8, TP Hồ Chí Minh, Phong Vũ nhìn xéo wa là thấy. Bảo đảm bán đúng giá lun. Mới mua con 1kv = 350k

Nhìn_Nghe

Active Member

loại của bác đắt nhất có 410k mà bác mua 550k bị nó chặt chém rồi

Thinh3546

Member

loại của bác đắt nhất có 410k mà bác mua 550k bị nó chặt chém rồi

Mới chạy lại tiệm điện chửi nó xong, nó nói tại vợ em không biết anh là khách quen, giờ em bớt anh 100k ! :-j

Bên trên