DENON DHT 1311 XP - Kinh tế mà "chất"

vdung1972

Well-Known Member
Ðề: DENON DHT 1311 XP - Kinh tế mà "chất"

Hình như bác ấy được đổi cho một quả mới cứng luôn đấy bác ạ, mua hàng hãng thì sướng ở chổ này

Thế thì nhất còn gì bằng, theo em các shop nên làm như thế này thì AE mua đồ cũng yên tâm và mạnh dạn hơn trong việc móc hầu bao

le77

1311 là ok rùi nhưng mà chơi 1 dàn không biết có hay không, cho mình hỏi 1611 có hây hơn 1311 không hả bác, thanks nhiều

sir_chung

Các shop thì cũng tùy shop thôi bác ạ, chủ yếu họ chỉ múa phụ họa thôi còn tất tần tật về bảo hành bảo tỏi đều đưa về cho hãng cả, ngay cả cái TTTM lớn như Nguyễn Kim em mua con AVR 1610 đầu tiên bị lg họ cũng đá qua cho Anh Duy , may mà em kiên trì gọi điện hỏi thăm vào lúc 7h đến 8h sáng mỗi ngày nên cũng được đổi cho 1 con mới nguyên thùng ( đối với các pan khó sửa và kg có linh kiện ) trong khi em dùng được trên 6 tháng đấy bác

Bác @hiennguyenshop chỉ được cái nói... đúng.
Em mua ở Topcare với giá không tin được và sau đó được giảm tiếp vì là hàng trưng bày. Sau khi sử dụng được mấy tháng là bị bệnh trên. Thắc mắc qua lại thằng Topcare nói chuyển lên cho nó xem. Em nghĩ chuyển cho nó thì lại ngâm 1 thời gian và rồi cũng chuyển sang AD thôi. Biết vậy nên em chuyển luôn sang AD cho tiện. Sau 1 thời gian chờ đợi và thắc mắc em được đổi AVR mới tinh như các bác đã biết.

zacklyn

Member

các pác cho hỏi là hiện tại có nơi nào bán bộ này ko? Nếu có cho mình xin địa chỉ và tên cửa hàng luôn nhé. Thanks!

thanhdo99

Xin chào các bác, mình đã tham khảo diễn đàn này khá lâu nhưng hôm nay mới có dịp tham gia chính thức.

Tình hình là nhà mình có 1 bộ Home Theater AIO SA-HT885W của Panasonic, mua cũng vài năm rồi, chạy rất ổn chỉ có điều là mình đang muốn xem HD mà bộ này không hỗ trợ nguồn phát bên ngoài, cũng không có cổng HD luôn. Nhờ các bác chỉ giáo xem có cách nào không chứ nếu không tận dụng được thì cũng tiếc.

Hình ảnh thì giống như link sau:

http://www.welectronics.com/stereo/pana ... ht885w.jpg

Mình đọc khá nhiều bài viết và cũng muốn bước chân vào con dường gian khổ này :) :( nên cũng muốn bắt đầu bằng bộ cơ bản là Denon 1311 + Loa Jamo S416 HSC + Sub S200, giá ở chepphim.us là 19mil. Nếu không thể làm gì được với bộ Panasonic cũ thì chắc mình sẽ khởi nghiệp bằng dàn còi này. Mong các bác góp ý xem (trong khoảng tiền 20mil) thì thời điểm này có còn nên mua bộ này hay không? Có ai đã từng chơi cho mình xin ý kiến với. Nhu cầu xem phim 70%, nghe nhạc Pop, Rap 30%.

Chân thành cảm ơn các bác!

vdung1972

Well-Known Member

Xin chào các bác, mình đã tham khảo diễn đàn này khá lâu nhưng hôm nay mới có dịp tham gia chính thức.

Tình hình là nhà mình có 1 bộ Home Theater AIO SA-HT885W của Panasonic, mua cũng vài năm rồi, chạy rất ổn chỉ có điều là mình đang muốn xem HD mà bộ này không hỗ trợ nguồn phát bên ngoài, cũng không có cổng HD luôn. Nhờ các bác chỉ giáo xem có cách nào không chứ nếu không tận dụng được thì cũng tiếc.

Hình ảnh thì giống như link sau:

http://www.welectronics.com/stereo/pana ... ht885w.jpg

Mình đọc khá nhiều bài viết và cũng muốn bước chân vào con dường gian khổ này :) :( nên cũng muốn bắt đầu bằng bộ cơ bản là Denon 1311 + Loa Jamo S416 HSC + Sub S200, giá ở chepphim.us là 19mil. Nếu không thể làm gì được với bộ Panasonic cũ thì chắc mình sẽ khởi nghiệp bằng dàn còi này. Mong các bác góp ý xem (trong khoảng tiền 20mil) thì thời điểm này có còn nên mua bộ này hay không? Có ai đã từng chơi cho mình xin ý kiến với. Nhu cầu xem phim 70%, nghe nhạc Pop, Rap 30%.

Chân thành cảm ơn các bác!

Bộ này thấy đánh giá cũng hay lắm bác ạ, nếu không bác làm bộ ở link dưới cũng được, đồ dùng lướt đỡ được mấy củ

http://www.hdvietnam.com/diendan/8-...8-thanh-ly-denon-avr-1611-jamo-a101-hcs5.html

dellhp

Member

Hôm qua mới đi bảo hành con AVR 1311 ở chổ AD (ngoài Ung Văn Khiêm) vì bệnh treo. Họ xử lý có 15' là xong và trả máy tại chổ luôn. Về kiểm tra thấy hết treo thật. Anh chàng kỹ thuật bảo là chỉ up firmware là xong.
Có bác nào đã đi bảo hành và bên bảo hành xử lý bằng cách up firmware giống như vậy chưa nhỉ? Mang về xài lâu có ổn không? Mình sợ nó bị lại quá....

workerbees

Bị lại thì mang BH tiếp;;)
Chừng 3 lần thì bác đc 1 em mới :">

legoz

Có vẻ như bệnh treo chỉ xuất hiện khi các bác dùng ngõ HDMI

Chỉnh sửa lần cuối:

thuynv

Member

Hôm qua mới đi bảo hành con AVR 1311 ở chổ AD (ngoài Ung Văn Khiêm) vì bệnh treo. Họ xử lý có 15' là xong và trả máy tại chổ luôn. Về kiểm tra thấy hết treo thật. Anh chàng kỹ thuật bảo là chỉ up firmware là xong.
Có bác nào đã đi bảo hành và bên bảo hành xử lý bằng cách up firmware giống như vậy chưa nhỉ? Mang về xài lâu có ổn không? Mình sợ nó bị lại quá....

Cái này em cũng giống bác. E bị hiện tượng treo đèn đỏ khi khởi động mang ra AD họ up firmwware một lúc là xong. Em mang về cho chạy đủ kiểu, cắm các loại đầu phát vào vẫn vô tư đến giờ vẫn ngon bác ợ.

nguoi006

Well-Known Member

Cái lỗi liên quan đến up firm này mà NSX không xử lý từ khi xuất xưởng, để ae lọ mọ mà có khi do hàng tồn nên chơi Firm cũ.
Các bác cho em biết đang dùng ver gì để check luôn cho tiện khi vác em nó về với!

nguoi006

Well-Known Member

Trường hợp em muốn "hét cho nhau nghe" thì phải thêm bộ nào vừa tiền mà chất nữa các bác?;)

danhthangvn

Member

Mình bị bệnh là mỗi khi tắt tv thì avr bị ngắt tiếng mất mấy giây, không biết có ai bị vậy không?

mtv08

Well-Known Member

Tắt TV thì avr bị ngát tiếng mấy giây là bìnhgg thường - kg vấn đề gì, 1311 của mình mua hơn năm nay rồi, ngày nào cũng vận hành 3-4 h nhưng chưa bao giờ bị treo hay vấn đề gì phát sinh.

danhthangvn

Member

Hình như không phải bệnh đâu bác, em cũng bị thế trong trường hợp nghe nhạc bằng HDMI, nếu nghe nhạc bằng đường Analog thì không bị. Bác thử xem đúng không nhé!

Tắt TV thì avr bị ngát tiếng mấy giây là bìnhgg thường - kg vấn đề gì, 1311 của mình mua hơn năm nay rồi, ngày nào cũng vận hành 3-4 h nhưng chưa bao giờ bị treo hay vấn đề gì phát sinh.

Chắc có lẽ vậy, mình kết nối HDP-AVR bằng HDMI, DVD-AVR bằng coxial, TV/SAT-AVR bằng optical, AVR-TV bằng HDMI.

Bên trên