Denon DHT-1312XP - Hay hơn và đẹp hơn

HayvaDep

Sau bao ngày mong đợi dàn hometheater DHT-1312XP đã chính thức được phân phối tại VN, nhóm review của Tầm Nhìn Số chúng tôi xin gửi tới các tín đồ mê HD gần xa vài hình ảnh về bộ dàn âm thanh cao cấp này.

Nguyên Seal, Thùng xốp chắc chắn, thay đổi về màu sắc, cách trình bày các tính năng hõ trợ

Mở thùng bạn sẽ gặp AVR-1312 cùng phụ kiện kèm theo của AVR: Remote, Manual, Anten AM/FM, và... phiếu bảo hành chính hãng.

Ra khỏi thùng, Ampli, 5 loa vệ tinh và subwoofer đc đóng riêng rẽ nhau thật gọn gàng.

Các loa con bao gồm Front, Center và Surround có kích cỡ như nhau, kèm theo 5 bộ dây loa tương ứng.

Kích cỡ nhỏ gọn, sơn mài đen bóng, cảm giác cầm hơi nhẹ tay.

Thiết kế móc treo cố định trên tường, có thể treo đứng hoặc nằm ngang, hoặc dùng giá xoay bằng ốc 6mm.

So với 1311XP thì center có vẻ mi-nhon hơn, kích cỡ và cân nặng đều kém hơn so với đàn anh, tuy nhiên, đừng nhìn bề ngoài mà đánh giá thấp "em" nhá

Subwoofer, bass 20cm, bass nền và lỗ thoát hơi phía trước, 1 input LFE và 1 volume chỉnh âm bass lớn nhỏ.

Receiver 1312, cọc loa thiết kế để cắm đc jack bắp chuối tiện dụng, nhưng vẫn có chổ để cắm dây trần như truyền thống, tuy nhiên, cá nhân nhóm lại thích AVR có kết nối kiểu Jack cắm hơn :p

4 HDMI In, 1 HDMI Out (repeater), support 3D, HD AUDIO,... 2 SPDIF In ( 1Coax, 1Opt), một số kết nối cho những thiết bị đời cũ.
Ngoài pre-out subwoofer, model này còn hỗ trợ Pre-out cho 2ch surround back, dễ dàng nâng cấp lên 7.1ch nếu có nhu cầu.

Ổ cắm nguồn rời, thông tin về sản phẩm,....

Mặt tiền

Cái này quan trọng: còn zin

Loa Surround

Kết nối vơi Dune HD Smart D1, chuẩn bị sẵn sàng để test

Vài bước setup cơ bản, giao diện setup trực quan, khác hẳn so vơi 1311, thông tin hiển thị chi tiết hơn

Crossover Freq cho Front, Center, Surround và Surround Back

----------------
Test với Fast Five 2011, âm thanh phim ảnh ấn tượng với những đoạn drift, không gian phim sống động, âm thanh "hoành tráng", một chút bất ngờ ở các loa con: Nhỏ mà có võ
Âm thoại rõ ràng, hiệu ứng âm thanh vòm chuẩn, những đoạn rượt đuổi, đấu súng,... thể hiện rất hùng tráng

Test nhạc lossless Thùy Dương - Khúc Thụy Du, âm thanh thiên sáng, bass gọn, không ù rền. Tiếp với lossless Lệ Quyên - Khúc Tình Xưa bài số 2, âm thanh chi tiết, tách bạch, bass gãy gọn, thêm một bất ngờ nữa, có thể nói tuy không xuất sắc như những bộ cao cấp khác, nhưng nhạc tính mà bộ AIO này mang lại so với những bộ AIO trong tầm tiền có phần trội hơn một bậc, rất đáng để đầu tư.

Với mức giá khá dễ chịu, DHT-1312XP sẽ trở thành model hot trong mùa mua sắm từ nay đến cuối năm.
Giá hiện tại của em này là 12,500,000 VNĐ các bác tham khảo : http://www.hayvadep.com.vn/index.php/en/joomshopping/product/view/92/170
( Tìm hoài không thấy cái thớt cũ em post lại cho anh em tham khảo- bản quyền thuộc bac lehung_214 )

Minhsur

Banned
Ðề: Denon DHT-1312XP - Hay hơn và đẹp hơn

Bác quảng cáo ác thật, cứ tưởng hàng đời mới. Đọc xong hóa ra hàng đời cũ.
Được cái giá đúng hàng đời mới.

vozhanoi

Bó một số thứ . Com với giật tít của bác chủ! Dẫu sao bộ nnày cũng được nhiều anh em mới chơi tin dùng :)

audio&video

Active Member

em cứ tưởng chủ đề này mới được đào lên hiiiii

HayvaDep

Re: Ðề: Denon DHT-1312XP - Hay hơn và đẹp hơn

Bó một số thứ . Com với giật tít của bác chủ! Dẫu sao bộ nnày cũng được nhiều anh em mới chơi tin dùng :)

Em lấy lại bài cũ thì phải tôn trọng cái tít của người viết bài thôi..

hunter26

Member

cho e ké với, e đang định mua DÀN 5.1 SAMSUNG HT-E350K để cho bố mẹ xem film ở nhà ( e ko dùng nhé ) các bác thấy được không ạ ? Với tầm tiền đó thì có thể chọn dc e khác ok hơn ko ạ. Thông số nó đây Dàn 5.1 Samsung HT-E350K

binh1201

Cho em ké phát, bác nào xài bộ này lâu rồi, nghe chán muốn nâng cấp dàn loa thì để lại cho em 5 cái loa con nhé!!! Em đang lùng 5 loa con kiểu này hoặc tốt nhất là S4505 hoặc 3400, 3500.

welldone

Well-Known Member

Em ko hiểu bác chủ lập topic như thế này làm gì?! Trog khi đã có 1 topic cùng chủ đề dài lê thê khác đã có trong diễn đàn!

Minhsur

Banned

Mình biết là bộ này có giá 10.750.000 đồng từ cách đây 2 tháng (giá Hà Nội). Giờ sắp tháng Ngâu, chắc còn xuống nữa, bác nào có nhu cầu cứ chờ thêm tý.

salenguyenduong

Mình biết là bộ này có giá 10.750.000 đồng từ cách đây 2 tháng (giá Hà Nội). Giờ sắp tháng Ngâu, chắc còn xuống nữa, bác nào có nhu cầu cứ chờ thêm tý.

Chờ đến cuối năm hoặc qua năm sau giá còn 5tr đó pác

baodom

Active Member

Giờ bác thử đi hỏi giá hiện tại là bao nhiêu ạ. Em bảo đảm với bác là không có giá 10.750.000 nữa đâu ạ. Chờ qua tháng NGâu hạ hồi phân giải

Minhsur

Banned

Giá hôm nay là 10.850.000 đồng ạ. Thấy nói là do $ lên.

HayvaDep

Re: Ðề: Denon DHT-1312XP - Hay hơn và đẹp hơn

Bác nói phải giữ lời đấy nhé! Năm sau có giá này ( khoảng 5 triệu)
thì em mua luôn 2 bộ! :D

cả thị trường giờ chỉ còn vài chục bộ...Denon thông báo không sản xuất allinone nữa thay vào đó họ sẽ sx loa để combo với receiver thôi. Những ai mong chờ 1313XP khỏi phải ngóng nữa rồi...

hóng 5tr để mua nghe nhạc cho đỡ buồn khi đi làm về. nhưng có vẻ là không thế

baodom

Active Member

hóng 5tr để mua nghe nhạc cho đỡ buồn khi đi làm về. nhưng có vẻ là không thế

Chắc bác còn đợi lâu lâu lắm khi có người thanh lý giá 5tr bác mới mua được ạ. Giá hiện tại em nó 11tr5 ạ

kengha

Member

bộ loa thì bao nhiêu vậy bác?

manhbua

Member

cho e hỏi tí. em này so với em Onkyo HT-S4505 thì ntn ạ.

Bên trên