Đĩa Bluray tại TP HCM - 290K

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Đĩa Bluray tại TP HCM - 290K

Chưa thử vụ này nên không biết [-O<
Mà ko lẽ đĩa DVD chứa files AVCHD bỏ vào máy nó hiện chữ BD à :confused:

Đương nhiên là đầu đọc vẫn sẽ coi DVDROM AVCHD là BD bác ạ. Cũng giống như bác có thể in định dạng DVD lên phôi CDROM đấy mà :D
Nhà bác có PS3, nếu bác bỏ BD xịn vào nó sẽ hiện lên biểu tượng đĩa màu xanh và hiển thị BDROM AVCHD, còn nếu đĩa dỏm nó sẽ là cái đĩa vàng DVDROM AVCHD.

jackyle

Member

Đây không phải là Bluray thật, mặc dù chất lượng & vỏ hộp bao bì bên ngoài mình phải thừa nhận là GẦN GIỐNG 95% so với Blueray thật...
Hình ảnh & âm thanh thì chuẩn, không chê vào đâu được..Vì dung lượng đĩa Bluray này đến 25Gb (đáng sợ chưa ??).Nhưng giá 290K là 1 giá cắt cổ & chỉ có tiệm Uyên ở SG mới "chém" giá đó..Bạn nào muốn mua đĩa Blueray dạng này, mình giới thiệu cho
Chổ này mặc dù nó không có tiệm cửa hàng, nhưng có 1 shop online trên Facebook, uy tín & giá rất phải chăng..Bởi thế mình mới biết & ủng hộ thường xuyên, giờ quen thân như bạn bè luôn rồi. Bluray hệt như nt1978 thấy ở tiệm Uyên, shop này bán 200K (Rẻ hơn họ gần cả trăm nghìn 1 đĩa)

jimmydao

Đây không phải là Bluray thật, mặc dù chất lượng & vỏ hộp bao bì bên ngoài mình phải thừa nhận là GẦN GIỐNG 95% so với Blueray thật...
Hình ảnh & âm thanh thì chuẩn, không chê vào đâu được..Vì dung lượng đĩa Bluray này đến 25Gb (đáng sợ chưa ??).Nhưng giá 290K là 1 giá cắt cổ & chỉ có tiệm Uyên ở SG mới "chém" giá đó..Bạn nào muốn mua đĩa Blueray dạng này, mình giới thiệu cho
Chổ này mặc dù nó không có tiệm cửa hàng, nhưng có 1 shop online trên Facebook, uy tín & giá rất phải chăng..Bởi thế mình mới biết & ủng hộ thường xuyên, giờ quen thân như bạn bè luôn rồi. Bluray hệt như nt1978 thấy ở tiệm Uyên, shop này bán 200K (Rẻ hơn họ gần cả trăm nghìn 1 đĩa)

Thì share luôn đi bác... bác làm ơn chứ có hại họ đâu mà ngại?

rooney_chow

ac nói gì bluray mà mua tới 290k,tui mới ra Huỳnh thúc kháng mua mấy cái Bluray 3D sang lại từ đĩa gốc (phim Piranha,Bolt,) mà chỉ có 170k, về phát ra 3D coi cũng k thua đĩa xịn là mấy,hình ảnh rất sâu và thật.còn bluray thường thỉ chả bao giờ mua đĩa, toàn down trên mạng về lap rùi cắm vào tivi qua HDMI là xem thả ga,bảo đảm chất lượng,k sợ hàng lởm.

poly

Banned

xóa vì không ủng hộ hàng TQ

Chỉnh sửa lần cuối:

ivy68

Huyền Thoại

Hôm nay mình tình cờ lang thang đi kiếm CD nhạc thì phát hiện ra cửa hàng Uyên tại Nguyễn thị Minh Khai - đối diện Nhà Văn Hóa thanh niên (một cửa hàng đĩa nhạc khá lớn) có bán đĩa bluray giá 290K, có khá nhiều tựa đề bluray tại đây.

Không biết đĩa bluray ở đây có phải bluray thật ko hay là bluray tàu các bạn nhỉ?

Đĩa Tàu là chắc chắn.
HN bán 200K, còn Bluray có phụ đề thuyết minh Việt giá lại có 150K - nói chung chất lượng chấp nhận đc với giá tiền đó.

mds_mds

Well-Known Member

Topic khai quật kinh dị luôn.
Giá blu-ray vẫn đắt quá nhỉ. Đợi bjo nó = giá DVD thì e chơi đầu blu-ray.
Giờ thì cứ HD mà chiến thui.

Bên trên