Dịch vụ ZTV của VTC

ztvvn

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Tôi cũng nạp ROM mới mấy lần cả bằng USB và SDcard đều lỗi, sau mới phát hiện ra và " chỉnh" lại rất đơn giản là USB hay SDcard phải format là FAT chuẩn thì OK ngay, nạp thử mấy lần rồi không lỗi.
Cái nữa là nạp ROM mới nhất gặp lỗi không chỉnh về 1080P được ở màn dùng đầu tiên, kệ nó cứ chấp nhận 720 sau khi kết thúc cài đặt vào menu chỉnh lại về 1080 được ngay.
các bạn thử xem nhé!

Cám ơn bạn! ZTV sẽ khắc phục sớm trong bản rom tiếp theo

nvtruyen

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Không hiểu sao tôi gửi 2 bài đều không hiện ra nhi? hay phạm lỗi gì à ??
à lại ra rồi! tôi chỉ muốn hỏi lại ztvvn đã giúp tôi cái chuyện thẻ đại lý thiếu thôi mà.
có gì không phải ztvvn thông cảm nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

longkien

Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Tôi cũng nạp ROM rất nhiều lần cả bằng mạng và cả bằng USB, SDcard đều lỗi cuối cùng làm theo cách của "nvtruyen" nạp bằng SDcard và điều quan trọng nhất là SDcard phải format là FAT, OK luôn. thanhk "nvtruyen"

Tôi cũng nạp ROM rất nhiều lần cả bằng mạng và cả bằng USB, SDcard đều lỗi cuối cùng làm theo cách của "nvtruyen" nạp bằng SDcard và điều quan trọng nhất là SDcard phải format là FAT, OK luôn. thanhk "nvtruyen"
Tối về làm lại theo cách này xem thế nào. ZTV đúng là có rất nhiều thứ để "khám" và "phá". :))

Thuyhtm

Tối về làm lại theo cách này xem thế nào. ZTV đúng là có rất nhiều thứ để "khám" và "phá". :))
Đề nghị bác ZTV có room nào mới cần test cứ post lên đây,
Anh em "Khám " và " Phá " giúp các bác. chứ test trong phòng test của các bác làm sao biết hết lỗi được
Trên này toàn anh em yêu công nghệ mà

dktn

Member

đã update rom mới. tôi dùng trộn DISQEC 4x1 xem qua vệ tinh, cáp HDMI 1.3 xem tivi VTV1 .. cứ khoảng 15 giây lại bị mất tiếng khoảng 2 giây không biết bác nào có bị không?

lucton

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Gửi ztvvn !
Đợi mãi chẳng thấy họ mang thẻ tới, sợ tối nay chẳng "vào" được để thử máy nên gửi thông tin đại lý cho bác nhắc nhở họ:
Cửa hàng điện tử Minh Thảo - xã Cát Quế huyện Hoài Đức - Hà Nội.
Họ và tên của tôi (như đã khai báo với anh ta: Nguyễn Văn Truyền, số CMT: 111324537; Địa chỉ: Thôn cổ ngõa Hạ, Xã Phương Đình, huyện Đan Phượng, Tp.Hà Nội; số đầu thu:121200085, Cơ quan công tác: Chi cục Thống kê huyện Hoài Đức, Tp. Hà Nội)
Nhân thể cũng góp ý ztv về việc chấn chỉnh cách làm ăn của các đại lý như thế này để tránh mang tiếng!
Nhưng nói dại!~ nhỡ họ chẳng mang trả cho tôi thẻ vì bị nhắc nhở thì hóa ra tôi chịu mất à ?? ztv có giải quyết được không?
biết thế đến thẳng Lạc Trung mà mua cho nó đỡ mang cai bực vào mình!
chờ ý kiến ztv nhé!

Em cũng làm gì có thẻ đâu bác. Hôm vào diễn đàn nhờ tư vấn mua 1 con android box thì tìm ra thead này.
Thấy VTC làm cái video giới thiệu hay quá mà giá tốt nên tìm địa chỉ múc luôn.
Vì gần tết nên muốn mua nhanh về xem mà chủ nhật VTC không làm việc. Em lên đường Hai Bà Trưng tìm mua vào 1 của hàng hỏi thì thằng nhân viên nó bảo cửa hàng
nó không bán cái đó( lúc đó nó còn chưa biết ztv là gì) để nó gọi chỗ khác xem.
Chờ nó một lúc nó bảo anh cần mua ngay thì e đi mua hộ và trả cho nó 100k+giá ztv. Em OK luôn.

Một lúc sau nó vác về 1 cái ZTV. Em mở hộp kiểm tra đầy đủ link kiện, thiếu hóa đơn và giấy bảo hành .
Hỏi nó thì nó bảo VTC bảo hành một đổi 1 và đã dán tem rồi nên a cứ yên tâm hỏng đổi cái mới. Em Ok luôn vì đã đọc qua thead này nên cũng yên tâm về bảo hành.
Lúc đấy còn chưa biết khuyến mại thẻ nên ko hỏi nó. Sau này mới biết gọi cho nó(thằng nhân viên cửa hàng mua hộ em) nó bảo để hỏi lại.
Gọi nó 3 lần đều trả lời để hỏi lại nên thôi.

Mua như em thì em chấp nhận, Nhưng nếu ZTV khuyến mại luôn vào tài khoản ZTV khi kích hoạt thì Đại lý ko ăn chặn được của khách hàng hay người mua như em.

nvtruyen

Em cũng làm gì có thẻ đâu bác. Hôm vào diễn đàn nhờ tư vấn mua 1 con android box thì tìm ra thead này.
Vì gần tết nên muốn mua nhanh về xem mà chủ nhật VTC không làm việc. Em lên đường Hai Bà Trưng tìm mua vào 1 của hàng hỏi thì thằng nhân viên nó bảo cửa hàng
Chờ nó một lúc nó bảo anh cần mua ngay thì e đi mua hộ và trả cho nó 100k+giá ztv. Em OK luôn.

Một lúc sau nó vác về 1 cái ZTV. Em mở hộp kiểm tra đầy đủ link kiện, thiếu hóa đơn và giấy bảo hành .
Hỏi nó thì nó bảo VTC bảo hành một đổi 1 và đã dán tem rồi nên a cứ yên tâm hỏng đổi cái mới. Em Ok luôn vì đã đọc qua thead này nên cũng yên tâm về bảo hành.
Lúc đấy còn chưa biết khuyến mại thẻ nên ko hỏi nó. Sau này mới biết gọi cho nó(thằng nhân viên cửa hàng mua hộ em) nó bảo để hỏi lại.

Mua như em thì em chấp nhận, Nhưng nếu ZTV khuyến mại luôn vào tài khoản ZTV khi kích hoạt thì Đại lý ko ăn chặn được của khách hàng hay người mua như em.

Mình không có thời gian nhiều nên mua máy móc toàn gọi cho các cty phân phối thôi. kể cả HONDA bạn ạ. họ đều nghiêm chỉnh lắm, Lúc mới mua, cái xe honda có vấn đề mình lên mạng Honda VN hỏi, họ cho nhân viên từ Vĩnh Phúc về tận nơi kiểm tra thay thế linh kiện ngay, có sự làm chứng của Đại lý. máy điện tử cũng vậy đều "gọi" cả. nói chung là mình tin họ là họ tin mình thôi, duy có mỗi lần này nó vậy, coi như là "xác xuất" chả có gì !
Nhân đây cũng nói để mọi người biết là ztvvn cũng rất có trách nhiệm, sau khi mình phản ánh ztvvn có những động thái rất đáng tôn trọng. Thiết nghĩ đơn vị nào cũng vậy thôi, trong phục vụ đều có những sơ suất nhất định, quan trong là tinh thần "tiếp thu" để phục vụ ngày càng tốt hơn cho khách hàng và cho chính minh.
lần sau có "nóng" thì bạn cũng nên đến nơi có uy tín kẻo lại bị những Head rởm lừa!

nvtruyen

Mình không có thời gian nhiều nên mua máy móc toàn gọi cho các cty phân phối thôi. kể cả HONDA bạn ạ. họ đều nghiêm chỉnh lắm, Lúc mới mua, cái xe honda có vấn đề mình lên mạng Honda VN hỏi, họ cho nhân viên từ Vĩnh Phúc về tận nơi kiểm tra thay thế linh kiện ngay, có sự làm chứng của Đại lý. máy điện tử cũng vậy đều "gọi" cả. nói chung là mình tin họ là họ tin mình thôi, duy có mỗi lần này nó vậy, coi như là "xác xuất" chả có gì !
Nhân đây cũng nói để mọi người biết là ztvvn cũng rất có trách nhiệm, sau khi mình phản ánh ztvvn có những động thái rất đáng tôn trọng. Thiết nghĩ đơn vị nào cũng vậy thôi, trong phục vụ đều có những sơ suất nhất định, quan trong là tinh thần "tiếp thu" để phục vụ ngày càng tốt hơn cho khách hàng và cho chính minh.
lần sau có "nóng" thì bạn cũng nên đến nơi có uy tín kẻo lại bị những Head rởm lừa!

huynhxvu

Member
Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

đã update rom mới. tôi dùng trộn DISQEC 4x1 xem qua vệ tinh, cáp HDMI 1.3 xem tivi VTV1 .. cứ khoảng 15 giây lại bị mất tiếng khoảng 2 giây không biết bác nào có bị không?
Mình cũng bị như vậy . xin hỏi bác ZTV cách khác phục .

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Mình cũng bị như vậy . xin hỏi bác ZTV cách khác phục .

Hic, mình dùng trộn 8 có vấn để gì đâu nhỉ, để mình ra lắp thử cái trộn 4 rồi xem sao.

PS: Vừa ra thay bộ trộn 4 vào thử thấy vẫn ok, chưa thấy bị đứng hình chút nào? Hic, không có Remoter nên dùng chuột chỉ đặt được 1 quả Vinasat vì đã được mặc định sẵn kênh rồi, chỉ chuyển đúng cổng là lên. Các quả kia hiện tại chưa dò được vì lúc nãy trót reset lại giờ phải nhấn phím xanh thêm vệ tinh, phím vàng dò kênh .... hic, bó tay! Nhưng kết luận hiện tại dùng trộn 4 xem Vinasat thấy vẫn ok.

Chỉnh sửa lần cuối:

Hic, mình dùng trộn 8 có vấn để gì đâu nhỉ, để mình ra lắp thử cái trộn 4 rồi xem sao.

PS: Vừa ra thay bộ trộn 4 vào thử thấy vẫn ok, chưa thấy bị đứng hình chút nào? Hic, không có Remoter nên dùng chuột chỉ đặt được 1 quả Vinasat vì đã được mặc định sẵn kênh rồi, chỉ chuyển đúng cổng là lên. Các quả kia hiện tại chưa dò được vì lúc nãy trót reset lại giờ phải nhấn phím xanh thêm vệ tinh, phím vàng dò kênh .... hic, bó tay! Nhưng kết luận hiện tại dùng trộn 4 xem Vinasat thấy vẫn ok.
Ở VN hiện giờ có thể "tóm" được bao nhiêu vệ tinh. ZTV có thể xử lý đến mức nào.
Bác đã tìm giải pháp all in one trên ZTV chưa. Nếu được thì sẽ có bao nhiêu kênh hot.

trungluoc

Member

Có bác nào bên kỹ thuật của ZTV ko cho em hỏi tí. Làm sao để chuyển dữ liệu từ máy tính vào Box qua mạng LAN ạ? Có thể share ổ cứng từ Box ko?
Em cảm ơn nhiều!

Ztv

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Ztvlive thế nào rồi bác ztv ơi!
ztv đang triển khai hệ thống trung tâm , app live tv thì đã xong giao diện giống phương án 1 đã up lên tham khảo các bác. Hệ thống chính thức đi vào hoạt động bọn em sẽ gửi các bác test.Phần karaoke tuần nữa xong gửi các bác test.

Ztv

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Có bác nào bên kỹ thuật của ZTV ko cho em hỏi tí. Làm sao để chuyển dữ liệu từ máy tính vào Box qua mạng LAN ạ? Có thể share ổ cứng từ Box ko?
Em cảm ơn nhiều!

Làm được bác ạ . Có nhiều app hỗ trợ việc đó để em test lại kỹ rồi hướng dẫn bác sau. Kẻo lỡ cài app lỗi có khi ảnh hưởng cả ztv lại phải mất công reset.

dktn

Member

Làm được bác ạ . Có nhiều app hỗ trợ việc đó để em test lại kỹ rồi hướng dẫn bác sau. Kẻo lỡ cài app lỗi có khi ảnh hưởngcảztvlại phải mất công reset.
Bác cho em hỏi user và password truy cập ztv ? Truy cập băng phan mem qua dien thoại sony ericaaon không đươc

hoagvc3

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

ztv đang triển khai hệ thống trung tâm , app live tv thì đã xong giao diện giống phương án 1 đã up lên tham khảo các bác. Hệ thống chính thức đi vào hoạt động bọn em sẽ gửi các bác test.Phần karaoke tuần nữa xong gửi các bác test.
Nhanh nhanh để bọn em vọc bác nhé.

221281

Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

đang chờ app mới của bác, có mấy file iso bluray thúy nga để ngắm mà ztv chưa hỗ trợ buồng quá, mong ztv sớm hoàn thiện iso bluray....

Bên trên