Dịch vụ ZTV của VTC

taxtuan

Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Em C Class C1-1 của em không hiển thị số như ZTV quảng cáo. Chỉ có 3 đèn led thôi. Hu... hu...

nếu có thêm đèn LED thì chất hơn!!!

vuthecong78

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Off tín hiệu LNB trong mục dò vệ tinh? Bác hướng dẫn chi tiết thêm đi, mình mò hoài mà không ra.
Nó ở trong mục Hệ thống - Dò kênh. Bác nhìn sang bên tay phải có chỗ 13/ 18V đó. Em dùng đt nên không nói dài được. Bác thông cảm.

haichester

Sau 1 thời gian sử dụng, em thấy ztv c1 của em thỉnh thoảng hiện lên thông báo: truyền hình vệ tinh không phản hồi, đợi hay nghỉ...
Rồi trình media player chỉ play được một số file video, một số file định dạng rất thông dụng, down cùng 1 nguồn và dung lượng cũng nhẹ thì lại không play được, kèm theo là làm treo máy, buồn lắm.
Em chỉ có 1 chảo ZTV, bác Đô có thể chỉ giúp em cách cấu hình để bắt thêm được 1 số kênh vệ tinh nữa ko ạ, em cảm ơn rất nhiều!

btbaotambt

Well-Known Member

Bác vào mục Dò Kênh chọn Thiết lập chảo thu.
4CF04092-9DCD-4A95-AD21-D0ED31461EAF-70844-0000076BCA4B496E_zps33c436a3.jpg

Kiểu LNB chọn 9750 như trong hình.
Trên remote nhấn nút EPG ,Kiểu dò kênh chọn tất cả,Mã hóa chọn không khóa,chọn đồng ý.Thêm được khoảng 6 kênh đài Thai.

Chỉnh sửa lần cuối:

nththien

Member

Sau 1 thời gian sử dụng, em thấy ztv c1 của em thỉnh thoảng hiện lên thông báo: truyền hình vệ tinh không phản hồi, đợi hay nghỉ...
Rồi trình media player chỉ play được một số file video, một số file định dạng rất thông dụng, down cùng 1 nguồn và dung lượng cũng nhẹ thì lại không play được, kèm theo là làm treo máy, buồn lắm.
Em chỉ có 1 chảo ZTV, bác Đô có thể chỉ giúp em cách cấu hình để bắt thêm được 1 số kênh vệ tinh nữa ko ạ, em cảm ơn rất nhiều!
Mình cũng bị tình trạng truyền hình vệ tinh không phản hồi phải rút nguồn ra cắm lại thì bình thường. Còn player video thì mình không bị mình chỉ có file mp4 720 và 1080 thôi. Bạn chơi file gì mà không được vậy.

nththien

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác thật hạnh phúc. Chúc mừng nhé@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-
Cám ơn bác nhưng bác thì chắc vui hơn em nữa có thể sẽ được tặng ấy chứ.

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Em chỉ có 1 chảo ZTV, bác Đô có thể chỉ giúp em cách cấu hình để bắt thêm được 1 số kênh vệ tinh nữa ko ạ, em cảm ơn rất nhiều![/QUOTEc]

Chắc tại bản rom của C-1 chưa ổn định, mình dùng E-1 thì không bị hiện tượng như vậy. Thời gian đầu dùng E cũng vậy, các bác dùng C cứ yên tâm test thử, có gì ko ổn cứ nêu trên diễn đàn để ztv tiếp thu chỉnh sửa, chắc chắn C cũng sẽ có bản rom mới chạy ổn định như E hiện nay thôi.

arcnmsang

Member

Theo mình ZTV có thêm lựa chọn các kênh khóa mã ( có trả phí trên vệ tinh) để các khách hàng dùng dòng C, E thuận lợi hơn vì không phải khách hàng nào cũng có đk dùng mạng tốc độ cao.

cảm ơn bạn có cùng ý tưởng giống mình

bangnvbka

Member

con ztv dạo này của nhà em đơ lắm.cài có 3 ứng dụng thôi.vào hdviet lắm lúc đơ ko chọn dc phim.ko thoát ra dc.lại phải rút nguồn.
Bao giờ có bản rom 3.0 vậy bác ZTV

arcnmsang

Member

Kênh HD ấy, ngay trên quảng cáo thì VTC cũng nói là không cần mạng cũng xem được TV HD còn gì(70 kênh SD và 30 kênh HD).mình có tậu con đó rồi mà, nhưng phải đăng ký tài khoản với VTC đó.

bác có nhầm không, làm gì có chuyện xem được 30 kênh HD qua vệ tinh;

hmthang

bác có nhầm không, làm gì có chuyện xem được 30 kênh HD qua vệ tinh;

Việc xem các kênh HD free trên vệ tinh được hay không là do các nhà đài có phát free hay không? Nếu các nhà đài phát free mà đầu ZTV không thu được mới là điều đáng bàn. Có khả năng sang năm 2014 sẽ có rất nhiều kênh HD free, khi đó tha hồ mà xem.

Huynhngocan

Active Member

Bác Manutd_vn bác gửi cho em cái lít phim IPTV phim Việt nam ví du: ''Hoa xương rồng" xem hay quá. Bác thường xuyên cập nhật nhé

Ztv

Ztv đã nhiều lần khuyến cáo Những ứng dụng cài thêm có thể ảnh hưởng tới hệ thống Do dvb-s luôb chạy nền nên việc giải phóng ram của các apk viết lỗi sẽ ảnh hưởng tới dvb-s. Nguyên nhân nữa đó là nhiều bác dùng E và C không sử dung vệ tinh cũng hay bị lỗi " dvb không phản hồi. Rom của E và C là như nhau, có thể cài lẫn. Ztv -C class đọc tất cả các file video trừ Iso 3D chưa đọc được.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Ztv đã nhiều lần khuyến cáo Những ứng dụng cài thêm có thể ảnh hưởng tới hệ thống Do dvb-s luôb chạy nền nên việc giải phóng ram của các apk viết lỗi sẽ ảnh hưởng tới dvb-s. Nguyên nhân nữa đó là nhiều bác dùng E và C không sử dung vệ tinh cũng hay bị lỗi " dvb không phản hồi. Rom của E và C là như nhau, có thể cài lẫn. Ztv -C class đọc tất cả các file video trừ Iso 3D chưa đọc được.
Sao mình xem iso toàn vào trong lôi file m2ts ra đọc ko à, đâu có xem nguyên file iso được đâu bác?

hoagvc3

Việc xem các kênh HD free trên vệ tinh được hay không là do các nhà đài có phát free hay không? Nếu các nhà đài phát free mà đầu ZTV không thu được mới là điều đáng bàn. Có khả năng sang năm 2014 sẽ có rất nhiều kênh HD free, khi đó tha hồ mà xem.
Hôm tết nguyên đán VTC có phát free mấy kênh HD đấy. Hì cho xem được mấy ngày.
Sao mấy bác ztv không tiếp tục free đến hết 2013 luôn rồi thu phí nhỉ.

hoagvc3

Bác nói thì quá đúng nhưng ae ip lại thích vọc cái ztv nên tìm thêm các apk cài vào để trải nghiệm( cũng một phần kho ứng dụng của mấy bác ztv ít đồ chơi quá) hơn nữa nếu có lổi thì úp lại rom thế là xong. Chứ cứ mua cái ztv về mà chẳng vọc vạch gì cả thì cực chánO:)

hoagvc3

Kính chuyển bác Đồ vì đây là sở trường của bác....

Nhắc bác ấy đọc các bài trước của mình sẽ rõ, còn "chỉ có 1 chảo" thì ... bó tay bác à.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hoagvc3

con ztv dạo này của nhà em đơ lắm.cài có 3 ứng dụng thôi.vào hdviet lắm lúc đơ ko chọn dc phim.ko thoát ra dc.lại phải rút nguồn.
Bao giờ có bản rom 3.0 vậy bác ZTV

Bác Z làm cái nút tắt nguồi ở mặt sau đễ ae tắt khởi động cho nó tiện đi à.

Bên trên