Dịch vụ ZTV của VTC

Đôrêmi

Moderator
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Hic, công nhận bác này đầu tư tốn kém quá. Nhưng làm được 1 lần rồi là lần sau thành Pro ngay thôi. Em đã bảo rồi, bác chỉ cần sắm cái K49 add sẵn mấy kênh VTV của TP 11549 H 28500 rồi nhấn Info thế là nó hiện lên sóng, chỉnh sao cho lên cao nhất là ok. Hôm nào bác cứ thử đi, K49 cũ giá 50k hoặc xin được.

Hic, công nhận bác này đầu tư tốn kém quá. Nhưng làm được 1 lần rồi là lần sau thành Pro ngay thôi. Em đã bảo rồi, bác chỉ cần sắm cái K49 add sẵn mấy kênh VTV của TP 11549 H 28500 rồi nhấn Info thế là nó hiện lên sóng, chỉnh sao cho lên cao nhất là ok. Hôm nào bác cứ thử đi, K49 cũ giá 50k hoặc xin được.

Dạ đúng Bác ạ, thuê các người ta bắt chỉ có 150n thôi nhưng em thì thích tự làm nên nó mới ra như vậy. Nơi em ở ít có sự lựa chọn các đầu thu lắm Bác à nên ra tiệm mà nói cái K49 chắc không ít ai biết.

Ztv

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Chúng em nể phục tính kiên trì của Bác .ztv ghi lại chương trình vào ổ cứng stanta,ổ nối qua usb,thẻ nhớ..Bác vào mục setting của tv có chế độ lựa chọn thiết bị lưu trữ Bác ạ.
Khi đang xem kênh nào Bác Ấn nút rec (mầu đỏ) để ghi lại và đặt thời gian ghi cho nó .nếu kênh nào nhà Đài có EPG thì Bác vào EPG lập lịch ztv nó tự ghi lại. Cái này Đài VTC trước đây có đủ EPG , giờ thì không có trên sd HD mới có.

Bác test và review giúp em cái VOD vì bọn em chưa test ztv VOD ở khu vực đó,không biết ADSL ở đó có ngon kg nữa. Bác có vấn đề gì về ztv thì cứ gọi lại cho anh kỹ thuật hôm nọ gọi cho Bác ý. thấy Bác không lắp được bọn em cũng lo,Bác lỡ mua thêm một NLB nữa thì mua thêm con chảo quay hướng vệ tinh khác ,làm bộ chia xem thêm vài kênh HD free nữa cho máu.

phakhadi

Member

ztv nên có một bản hướng dẫn cụ thể từ cách lắp đặt, cài đặt đến cách sử dụng các ứng dụng một cách chi tiết và cụ thể
chứ vào trang web của ztv cũng chỉ hướng dẫn chung chung cả quyển hướng dẫn kèm theo cho khách hàng cũng chỉ hướng dẫn sơ sài

lucton

Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác vào ztv.vn mục hỗ trợ load phần mềm cài vào máy . Tiếp theo trên ztv vào app store cài phần mềm phone inteligent phone. Ztv test hết các dòng samsung android và máy tầu đều ngon.

Trên app store không có phone inteligent phone như bác nói.
Chỉ có phone server. Cái này em đã cài. Nhưng vẫn ko được bác ạ.
Con máy e là HTC Sensation XE chắc bác chưa test.

phakhadi

Member

thất vọng hoàn toàn
mạng vnpt gói MegaBasic 2.5Mbps/512Kbps chạy vod như nhảy ngựa

nhoctom

Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Ztv sẽ nâng cấp thêm tính năng chạy iptv live của các nhà mạng khi bạn muốn sử dụng ztv thay cho box iptv. Tất nhiên bạn vẫn phải trả thuê bao cho dịch vụ đó.

Tức là không cần set top box của các nhà mạng nữa, cắm thẳng dây mạng vào ZTV là có thể xem các kênh mà nhà mạng cung cấp như trên STB đúng không bác?

hungmh80

Active Member

Dạ đúng Bác ạ, thuê các người ta bắt chỉ có 150n thôi nhưng em thì thích tự làm nên nó mới ra như vậy. Nơi em ở ít có sự lựa chọn các đầu thu lắm Bác à nên ra tiệm mà nói cái K49 chắc không ít ai biết.

ĐỆ bái phục huynh đấy :D , cách xoay chảo quả là kỳ công , nhưng chưa xoay chảo lần nào thì quá là pro rồi :)) . Công nhận cách xoay chảo của bác áp dụng khoa học kỹ thuật pro quá .:))

hoagvc3

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Nghe ztv nói sẽ cập nhật Fw để xem vod. Tốc độ mạng 3mbps vẫn vừa xem vừa nghỉ nữa mà

Đôrêmi

Moderator

Nghe nói bảo hôm nay up bản Rom mới, hy vọng là cải thiện được nhiều điều, chứ nếu không mình dùng tốn ZTV quá! =((=((=((

Bạn mua ở đâu mà giá rẻ vậy. Hà Nội có chỗ nào bán giá đấy không?
Mình ở Long xuyên - An Giang bạn ạ. Mua như vậy là mắt rồi cả chảo và đầu thu chỉ từ 490n đến 540n (nếu là Humax-HD02 nhưng là hàng fake) thôi, còn tôi mua lẻ nó tính kiểu trời ơi là vậy: chảo + LNB = 150n đầu Humax 510n.

ztvvn

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Trên app store không có phone inteligent phone như bác nói.
Chỉ có phone server. Cái này em đã cài. Nhưng vẫn ko được bác ạ.
Con máy e là HTC Sensation XE chắc bác chưa test.

Bác cài PhoneServer từ kho Appstore của ZTV khi đó chạy chế độ phone intelignet như trên bác mô tả. Còn con smartphone (HTC..) bác vào website ztv Hỗ trợ chọn download phone client về cài trên máy của bác.
Hai máy kết nối cùng mạng wifi là em nó nhận ra nhau. Chọn connect là sử dụng được

Kho Appstore của ZTV vừa bổ sung tầm 40 apps tương thích với đầu thu nhé. Đợt này chủ yếu bên em đấy app cho trẻ em, nhà bác nào có con nhỏ cho xem cái này thú vị phết

Chỉnh sửa lần cuối:

hoanghunghitech

Một số hình ảnh cho ai chưa lắp chảo :
Các bác có iphone tải phần mềm DP AR Pro

Phần mềm chia sẻ trên iphone là: iMediaShare.

ztvvn

Member

Nghe nói bảo hôm nay up bản Rom mới, hy vọng là cải thiện được nhiều điều, chứ nếu không mình dùng tốn ZTV quá! =((=((=((

Rom mới bên em đang có rồi nhưng chưa đẩy lên server được, vì bên em đang phải kiểm tra lại cẩn thận. ZTV sẽ thông báo ngay sau khi có bản rom ổn định

Bác note lại giúp với chứ để comment thế kia nhiều người hiểu lầm quá

phakhadi

Member

làm thế nào để dùng hdviet khi không có wifi vậy bác ztv

Bên trên