Dịch vụ ZTV của VTC

dktn

Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

cả 2 đều có wifi mới điều khiển được

thế có nghĩa đây là lỗi firmware vì điện thoại kết nối Wifi được rồi, ZTV kết nối mạng có dây ổn định hơn(chạy film, lướt Web, chơi film HD từ mạng). Cả 2 thiết bị cùng lớp mạng rồi mà không kết nối đươc? ZTV nên xem lại vấn đề này! mình đã dùng nhiều thiết bị nhưng chưa bao giờ lại có cái kiểu như vậy cả.

hoagvc3

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

thế có nghĩa đây là lỗi firmware vì điện thoại kết nối Wifi được rồi, ZTV kết nối mạng có dây ổn định hơn(chạy film, lướt Web, chơi film HD từ mạng). Cả 2 thiết bị cùng lớp mạng rồi mà không kết nối đươc? ZTV nên xem lại vấn đề này! mình đã dùng nhiều thiết bị nhưng chưa bao giờ lại có cái kiểu như vậy cả.
Em trước kia cũng dùng mạng có dây cho ztv nhưng sau đó lại phải dùng wifi đó bác.

hoagvc3

Bên ZTV mình thấy hỗ trợ khách hàng rất tốt, hôm gần Tết mình điện thoại thông báo con ZTV của mình bị lỗi FW, các bạn bên đó ngoài việc gửi bản ROM cho mình chạy lại còn cẩn thận gửi thêm 1 con đầu ZTV nữa cho mình, tiếc là bên chuyển phát nhanh nghỉ Tết nên gửi từ hôm 8.2 đến hôm nay 18.2 mới nhận được.

Mấy hôm nữa rảnh rỗi lại gửi trả lại con ZTV sau vậy.
Bác Đồ rê mí sướng thật. E thì lại quá khổ bác ơi. Mỗi con chuột và cái thẻ đến giờ mà chẳng thấy đâu. Bưu điện chổ em sáng nay e hỏi họ bảo ko có. Gọi đến tổng đài hỏi họ bảo kiểm tra lại rồi đt cho e. Hic cả ngày nsy chẳng thấy đâu
Bác chắc có người quen làm ở ztv rồi.

lucton

Quạt ZTV của em kêu to hơn cả quạt cây máy tính. Có cách nào sử lý không bác??

vuthecong78

Well-Known Member

Của e cũng thế bác mấy bữa đầu nó chạy êm giờ thì to hơn tiếng loa nhất là buổi tối.

Ồ hóa ra mọi người cũng đều bị như mình, chưa biết kêu ai. Ban đầu của mình chạy êm, sao bây giờ lúc mới bật thì nó kêu két két 1 lúc sau mới im im mà vẫn ồn lắm. Đem đến đại lý thì xa, ngại, chả lẽ mới mua chưa được 1 tháng lại đem đi đổi 2 lần. Mở nắp ra tra dầu thì mất chế độ bảo hành nên chưa mở. Bản ROM mới có chế độ quạt chạy 24/24 bất tiện quá.
Xem TV chỉ là 1 ứng dụng cho nên hay xảy ra lỗi mất hình, tiếng tắt đi bật lại thì lại được.
Có mấy kênh của đầu thu mặt đất mà vẫn mãi chưa đưa vào, mà cái này có khó gì đâu. Chỉ 1 phát bấm chuột là xong mà cứ để đợi mãi.

lucton

Em có một góp ý mong bác ZTV bổ sung vào ứng dụng của ZTV:

- Hiện nay xem video trên youtube rất phổ biến nên em rất mong muốn bác tùy biến Youtube của ZTV để có thể kết nối với youtube của smartphone.
Vì youtube của smartphone có tính năng ghép với youtube của các smart tivi, sau khi ghép nối rồi thì chỉ cần tìm kiếm trên điện thoại và play lần lượt trên Youtube tivi.
Nếu youtube ZTV của bác làm được cái này thì tuyệt vời.

- Thêm tính năng đăng nhập cho youtube để xem các playlist tạo sẳn.

Em rất mong bác tích hợp hai tính năng này vào Youtube ZTV

vuthecong78

Well-Known Member
Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

dùng thế nào hả bác?

Bác cài nó vào đt của bác. Bật GPS lên để nó xác định vị trí của bác. Mở ứng dụng lên, thẻ Setting chọn camera để nó thu được hình ảnh của cái cần có đầu LBN, thẻ Satellite thì bác chọn đúng vệ tinh cần thu rồi sang mục Direction để chỉnh chảo sao cho chuẩn. Dễ thôi mà bác. Em chỉnh của em thì kết quả tín hiệu được như thế này. Các kênh thuộc phân cực H thì mức tín hiệu 99 phẩm chất 81; phân cực V là 99/ 95.

hoagvc3

Ồ hóa ra mọi người cũng đều bị như mình, chưa biết kêu ai. Ban đầu của mình chạy êm, sao bây giờ lúc mới bật thì nó kêu két két 1 lúc sau mới im im mà vẫn ồn lắm. Đem đến đại lý thì xa, ngại, chả lẽ mới mua chưa được 1 tháng lại đem đi đổi 2 lần. Mở nắp ra tra dầu thì mất chế độ bảo hành nên chưa mở. Bản ROM mới có chế độ quạt chạy 24/24 bất tiện quá.
Xem TV chỉ là 1 ứng dụng cho nên hay xảy ra lỗi mất hình, tiếng tắt đi bật lại thì lại được.
Có mấy kênh của đầu thu mặt đất mà vẫn mãi chưa đưa vào, mà cái này có khó gì đâu. Chỉ 1 phát bấm chuột là xong mà cứ để đợi mãi.
"Tiếng hát át tiếng bom" đi bác.cứ mở loa ti vi cho nó to nod át tiếng quạt ngay thôi còn hàng xóm không ngủ đc kệ họ

phansan82

Member

bạn cài imediashare trên googleplay cho phone là có thể phóng youtobe lên được

phakhadi

Member

bác ztv có thể viết 1 bài về chuột thông minh được không :
- công dụng, tính năng
- có thể thay thế hoàn toàn remot được hay không
- giá cả thế nào

Ztv

Gửi các bác đang sử dụng ztv. Chúng em đang tập trung nhân sự lập trình để nâng cấp lớn cho hệ điều hành của ztv. Như đã hứa ztv sẽ thay đổi lớn giao diện người dùng theo kiểu khác đẹp hơn , thân thiện hơn. Bên cạnh đó chúng em đưa bản chính thức của karaoke, live tv. và khắc phục tất cả những lỗi nhỏ của ztv từ dts trust hd đến cài mặc định hệ thống nhận biết smart phone của các bác, vision mới là 2.0 sẽ là đợt nâng cấp lớn nhất của ztv các bác tiếp tục đóng góp để chúng em phục vụ tốt hơn nữa và tích hợp thêm nhiều tính năng tiện ích cho ztv. Bản rom mới sẽ thay đổi ztv rất nhiều và cố gắng trong quý này phải xong. những nâng cấp nhỏ vẫn sẽ có nhưng nếu ztv vẫn ổn thì em khuyên các bác đừng update , đợi bản rom 2.0 mới nâng cấp.

hoagvc3

3h chiều 19-2 đã nhận đc chuột và thẻ khuyến mãi sau hơn 1 tháng chờ đợi.

hoagvc3

Mà bác đồ rê mí ơi. Bác có chiêu nào về vệ tinh ko cho em vài chiêu. E kém khoản này lắm

Bên trên