Dịch vụ ZTV của VTC

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Ztv đang phát triển giao diện mới sau đây là các mẫu mà ztv sẽ tham khảo để làm. xin ý kiến các bác để cải tiến :

Gửi mọi người.

Tham khảo một số giao diện chính cho smart tv của các hãng lớn.

Sharp: Walkthrough of the Sharp 2012 Smart TV - YouTube
Sony: Sony 2012 Smart TV Walkthrough - YouTube
Toshiba: Toshiba 2012 Smart TV Demo - YouTube
Philip: Philips Smart TV - Apps, social media & internet - YouTube
Samsung: Samsung Smart Hub - YouTube
LG: LG Smart TV 212 video - YouTube
Panasonic: Panasonic Viera Cast 2012 - YouTube
AppleTV: Apple TV 5.1 Update: Walkthrough - YouTube

Tiêu chí lựa chọn:
- Màn hình tivi thu nhỏ và nằm ở một góc hoặc ở giữa
- Dễ điều khiển, dùng được bằng điều khiển thường và chuột
- Có hướng dẫn sử dụng menu trên màn hình
- Hiển thị được nhiều icon, tương ứng với các dịch vụ
- Trên menu chính cần hiển thị được các icon
+ Của ztv cung cấp: tivi, vod, karaoke, livetv, account/about, game, sata player, kids
+ Của hệ thống: settings, recent, all apps, …
+ Của các đối tác khác: next tv, mytv, learn, news, sport, …

Đề xuất:
Phương án 1: Dùng theo bố cục menu chính của Sharp. Cách này sẽ phải điều chỉnh ô phía dưới bên tay phải để đỡ bị trống.
Phương án 2: Dùng theo bố cục menu chính của Sony. Cách này sẽ bổ sung thêm dòng hướng dẫn sử dụng menu.
Cả hai phương án đều phải tùy biến lại cho phù hợp với dịch vụ và thói quen người Việt nam.

Mọi người xem và cho ý kiến đóng góp phương án cấu trúc

Technical Department.

Tốt nhất là có nhiều giao diện cho EU chọn. Ko nên ép EU phải mặc định giao diện nào. ZTV nên thiết kế 1 giao diện thuần Việt như phong cảnh Việt theo 4 mùa chẳng hạn. Kèm theo dự báo thời tiết...

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Kg bác ZTV: Mình là thành viên mới gia nhập DĐ, do mê công nghệ nên mới rước một em ZTV hôm tết, mua ở đại lý Kim Phượng ở số 7 bis Nguyễn Thị Minh Khai QI, TP HCM là đại lý chính thức của VTC. Đầu thu của mình số thứ tự 254 thì phải (còn nằm trong diện được khuyến mãi chuột thông minh+ thẻ VTC) nhưng hôm mua chưa có. Mình hỏi đại lý thì được trả lời là có nhưng Cty VTC chưa chuyển vào kịp, nhờ bác ZTV kiểm tra giùm nếu có chuyển vào SG sớm để em hưởng chút lộc đầu năm. Xin cảm ơn nhìu.

dktn

Member
Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác ztv em hỏi em mua trước tết số serial 300 có được khuyến mại chuột thông minh không

Xin góp ý cho bản room 2.0:-Về giao diện nên nhiều tùy biến để ace lựa chọn; icon kích cỡ nên nhỏ hơn; hình nền đưa phong cảnh VN vào không nên để mặc định nhìn tivi cứ như Smatphone rất nhàm chán; phần mềm nên bỏ bớt game thêm nhiều ứng dụng Việt (lịch, phong thủy, du lịch, chương trình học tiếng anh...); Karaoke lưu ý phần âm thanh và lời bài hát(font chữ); Phim phần phụ đề và âm thanh 5.1...7.1....biết nhiu thôi, mong ZTV ngâm cứu để bản room mới đáp ứng lòng mong mỏi của ace yêu công nghệ.

vo7210

Well-Known Member
Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác ZTV cho hỏi khi nào thì có ztv dòng s vậy bây giờ đặt hàng được chưa

Ztv

Re: Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác ztv em hỏi em mua trước tết số serial 300 có được khuyến mại chuột thông minh không

Chuột chỉ cho khách hàng đặt online và đã hết khuyến mãi từ lâu rồi bác ạ . Phiếu bảo hành là ngẫu nhiên thôi . Có người mua online số serie đầu là 4000 vẫn nằm trong khuyến mãi vì họ lại là người đầu tiên mua online. Các đại lý chính thức tuỳ theo số đơn hàng mới tặng 1 hay hàng chục con chuột để họ làm demo hoặc tặng, bán tuỳ đại lý. Chuột giá bán chính thức là 600 k. Tất cả khách hàng đều tặng thẻ 500 k, nhưng ztv chưa thu dịch vụ. Thẻ để khách tự tạo tài khoản riêng để dùng. Tất cả đầu thu bây giờ mặc định tài khoản free, tên sử dụng là f mật khẩu là 1.

anhforever

Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

chào bác ZTV, mình đang dùng dịch vụ truyền hình vệ tinh của VTC nên có chút thắc mắc vì mình đang muốn chuyển sang dùng ztv
- liệu ZTV có dùng được để bắt các kênh đang phát trên vệ tinh của VTC không?, và nếu mình nạp thẻ để xem HD thì có dùng được bình thường như một đầu thu DVB-S thông thường của VTC không?
- Đầu thu ZTV của VTC có bị khóa mã cố định để chỉnh băng thông không? hay cũng vẫn để mở mã nguồn cho bà con thu sóng khác ngoài VTC?
- Đầu thu ZTV chạy hệ điều hành android mấy, có nâng cấp được không?, nếu điều kiện nhà không có internet thì có thể xem dc truyền hình vệ tinh hay không?
Chân thành cảm ơn bác nhiều

Ztv

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Nếu em làm như thế này thì có được bảo hành không?

Bác cứ làm miễn đừng chọc cái khác. Nếu trong 1 năm bác hỏng ztv mà có rách tem,Mail cho em em đổi bác con ztv khác . Ztv bảo hành 1 đổi 1 trong tháng đầu, và bọn em rất tự tin về sản phẩm này , rất bền và tỷ lệ lỗi phần cứng cực hiếm.

Ztv

bác vào mục hỏi đáp trên ztv.vn có đầy đủ thông tin bác ạ. Ztv hiện vẫn chưa thu được kênh khoá mã còn các kênh free thì vô tư của vệ tinh tinh nào cũng ok . Sắp có app xem tv live HD của VTC trên ztv store. Ứng dụng này xem nhiều kênh hd với chất lượng hd như vod của ztv. Lúc đầu sữ có 10 kênh HD rồi sẽ có thêm với giá thuê bao rất tình thương mến thương. 3 Năm nữa tv trên net là chủ yếu bạn ạ. Vệ tinh thì về vùng sâu vùng xa rồi.

hoagvc3

bác vào mục hỏi đáp trên ztv.vn có đầy đủ thông tin bác ạ. Ztv hiện vẫn chưa thu được kênh khoá mã còn các kênh free thì vô tư của vệ tinh tinh nào cũng ok . Sắp có app xem tv live HD của VTC trên ztv store. Ứng dụng này xem nhiều kênh hd với chất lượng hd như vod của ztv. Lúc đầu sữ có 10 kênh HD rồi sẽ có thêm với giá thuê bao rất tình thương mến thương. 3 Năm nữa tv trên net là chủ yếu bạn ạ. Vệ tinh thì về vùng sâu vùng xa rồi.
Bác làm nhanh mấy kênh HD đi chứ mấy ngày tết bác free mấy ngày xem thêm thèm.

vuthecong78

Well-Known Member

Các bác ZTV xem xét mở kênh HD và thu phí qua vệ tinh đi, chứ như cách xem HD tren Internet thì tiền nộp cho ZTV thì ít mà tiền cước Internet thì nhiều. Hoặc cả 2 cách.
Em chưa có HDD nên sẽ tháo quạt ngay. Nếu có gì trục trặc mong bác ZTV bảo hành giúp.
Có bác nào biết cách để ZTV thành 1 cái STB dùng để xem MyTV cho TV thứ hai không ạ? Để dùng 1 acc MyTV xem cho 2 hay nhiều TV nữa.

lucton

Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác cứ làm miễn đừng chọc cái khác. Nếu trong 1 năm bác hỏng ztv mà có rách tem,Mail cho em em đổi bác con ztv khác . Ztv bảo hành 1 đổi 1 trong tháng đầu, và bọn em rất tự tin về sản phẩm này , rất bền và tỷ lệ lỗi phần cứng cực hiếm.

Quạt ztv của e kêu to quá. E muốn thay quạt vi của em chạy cả HDD. E mang đến VTC thay được ko bác.

dtsexpert

Active Member

Các bác ZTV xem xét mở kênh HD và thu phí qua vệ tinh đi, chứ như cách xem HD tren Internet thì tiền nộp cho ZTV thì ít mà tiền cước Internet thì nhiều. Hoặc cả 2 cách.
Em chưa có HDD nên sẽ tháo quạt ngay. Nếu có gì trục trặc mong bác ZTV bảo hành giúp.
Có bác nào biết cách để ZTV thành 1 cái STB dùng để xem MyTV cho TV thứ hai không ạ? Để dùng 1 acc MyTV xem cho 2 hay nhiều TV nữa.
bác đã xai ZTV ma con xai net trả tiên theo lưu lượng hay sao????

vuthecong78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

bác đã xai ZTV ma con xai net trả tiên theo lưu lượng hay sao????

Em đang dùng gói dành cho GV của vợ tốc độ 1536/ 512 cước hằng tháng là 99K mà xem VOD cũng thấy không được tốt, vào Youtube file HD phải chờ load lâu quá. Nếu giờ tăng lên thành gói 3072/ 512 thì cước là 190K.

trong lúc update bị mất điện thì làm sao reset ạ?đầu của cháu giờ bị lỗi rồi, xem phim hd cứ bị tiếng xẹt xẹt

toemayman

Well-Known Member

Bác ztv ơi bản rom mới nhất bây giờ là ngày bao nhiêu hả bác.

vuthecong78

Well-Known Member

trong lúc update bị mất điện thì làm sao reset ạ?đầu của cháu giờ bị lỗi rồi, xem phim hd cứ bị tiếng xẹt xẹt

Download ROM vao thẻ nhớ rồi cắm vào. Rút hẳn nguồn điện ra, giữ phím nguồn trên mặt đầu thu rồi cắm lại nguồn, giữ phím khoảng 10s cho đầu thu tự reset.
Bạn thử xem sao, nếu không được thì đổi lấy cái khác vậy.

Bên trên