Điểm tin điện ảnh ngày 27/12/2014

viethaiyb

Well-Known Member
Ðề: Điểm tin điện ảnh ngày 27/12/2014

Có khá nhiều phim như thế đấy, tuy nhiên mức độ bôi bác có thể ít hơn, mình đã từng bắt gặp vài lần trong một số phim. Chưa xem The Interview, không hợp gu với thể loại như thế, nhưng ủng hộ tự do ngôn luận. Bạn cũng hiểu là cả bạn và mình đều đang sống ở nơi khao khát tự do như thế nào? Người dân của đất nước kia còn khao khát gấp mấy lần chúng ta. Không khoái gì đâu.
:))... Mình nói thật là mình chả hiểu cái khao khát của bạn đâu, chứ mình thấy bình thường ... chưa thấy thằng nào ngoài đường dám sai bảo mình cái gì cả :)) ... còn chuyện người ta mình không biết, chỉ thấy báo...Tây đưa tin thì biết thế thôi...:))...
Có điều mình nghĩ thế này, cái gì cũng có giới hạn của nó, nói chuyện trong nhà thì đơn giản, bôi xấu người khác(mà mình cũng chả biết họ thế nào) mình chả thấy có gì hay ho cả ... tự do ngôn luận hay cái gì mà như...Snoden thì cũng truy nã toàn thế giới hết...vậy thôi...
Và hỏi lại nữa nhá...:))...phim nào thế bạn....

datsatthune

Active Member

Đất nước chế độ cha truyền con nối, độc tài rõ ràng ràng. Vậy mà chs dân Triều Tiên vẫn mừng khóc nức nở khi gặp thanh niên này nhỉ? Haiz

huisno1

Member

Có họ hàng chi với Ủn chăng?

huisno1

Member

Ngày trước đọc báo thấy tin Sony bị hack mà thấy thương. Từ khi The interview được chiếu rộng rãi, mình thấy đây đúng là bộ phim rẻ tiền, bôi bác hình ảnh nguyên thủ 1 quốc gia thì cực kỳ nhảm nhí. Thử nước nào đó lôi anh Ô Bá Mà ra làm trò hề, chắc ăn cả trái bom nguyên tử quá. =)) Lần đầu là anh Ủn, lần sau lại có nguyên thủ khác thôi...

Có họ hàng gì với Ủn chăng?

x264

:))... Mình nói thật là mình chả hiểu cái khao khát của bạn đâu, chứ mình thấy bình thường ... chưa thấy thằng nào ngoài đường dám sai bảo mình cái gì cả :)) ... còn chuyện người ta mình không biết, chỉ thấy báo...Tây đưa tin thì biết thế thôi...:))...
Có điều mình nghĩ thế này, cái gì cũng có giới hạn của nó, nói chuyện trong nhà thì đơn giản, bôi xấu người khác(mà mình cũng chả biết họ thế nào) mình chả thấy có gì hay ho cả ... tự do ngôn luận hay cái gì mà như...Snoden thì cũng truy nã toàn thế giới hết...vậy thôi...
Và hỏi lại nữa nhá...:))...phim nào thế bạn....

Ok thôi, mỗi người một quan điểm. Mình đã không dùng từ ngữ mạnh để đả kích ý kiến của bạn, và ngược lại bạn cũng vậy. Coi như chưa có gì.

Còn về câu hỏi lại của bạn, mình không có câu trả lời.

Bắc Triều Tiên đã bao nhiêu lần "chửi đổng" nguyên thủ nước khác là chó, khỉ... (Hàn Quốc và Mỹ) và cả mấy cái video clip "nhấn chìm Nhà Trắng trong biển lửa" mà người ta có nói gì đâu?

Mình chưa coi The Interview và cũng chả ưa gì anh Ủn nhưng mình thấy Sony nên dùng tên giả hơn là dùng tên thật. Tránh voi chẳng xấu mặt nào mà :D

Bên trên