Điện thoại đang bóp chết máy nghe nhạc

quanghaith2

Well-Known Member
Ðề: Điện thoại đang bóp chết máy nghe nhạc

Cảm ơn bạn thêm thông tin, tiếc là mình chưa biết đến điện thoại Sony Walkman. Nhưng mình vẫn thích máy nghe nhạc thì chỉ chuyên để nghe nhạc thôi. Pin lại rất tốt nữa, không phải lo cắm sạc thường xuyên. Mình yêu nó vô cùng, em này do bạn mình là người Nhật tặng, khi mua tên mình còn được khắc trên máy nữa nên nó vô cùng đặc biệt với mình. Bản A867 này là phiên bản của riêng thị trường Nhật Bản, ở VN chỉ mua được A864 (8GB) thôi hihi.

Thế thì thích quá, đó là 1 món quà vừa để sử dụng lại vừa mang ý nghĩa tin thần.

Thông thường những dòng điện thoại không phải để nghe nhạc có chip giải mã rẻ tiền, nên chất lượng đầu ra (out put) của nó kém, vì thế mà chất lượng phát nhạc cũng kém. Chỉ một số dòng điện thoại chú trọng đến vấn đề nghe nhạc, đánh vào phân khúc thị trường dành cho những người thích nghe nhạc thị họ sẽ gắn con chip giải mã và mạch phục vụ cho việc phát nhạc tốt hơn, vì thế mà chất lượng cũng cao hơn, Sony erricson trước đây và là Sony bây giờ cũng có dòng điện thoại riêng đánh vào phân khúc thị trường này, họ gọi là điện thoại chuyên nghe nhạc (hay còn gọi là điện thoại dòng walkman, mình đang sở hữu 1 cái như thế, khi cắm tai nghe hay phát qua loa nó hay hơn nhiều so với các điện thoại cùng tầm tiền nhưng không phải là điện thoại để nghe nhạc). Tất nhiên, cùng 1 tầm tiền mà đầu tư cho cái này thì sẽ phải giảm bớt cái kia, vì thế nên tính năng chụp ảnh của dòng này bị hạn chế. (họ cũng có 1 dòng ĐT riêng dùng cho chụp ảnh, gọi đó là đt dòng powershot giống với tên 1 dòng máy ảnh du lịch mà Sony sản xuất, dòng này thường có chữ K ở đầu, và tất nhiên cũng như thế, đầu tư cho phần chụp ảnh đẹp thì tín năng khác phải giảm đi, tức là nghe nhạc lại ko hay bằng dòng walkman, bạn thích dòng nào thì mua dòng đó)

huncaicoi

Member

Đến một lúc nào đó số lượng người chọn máy nghe nhạc không đủ để bù lỗ chi phí nghiên cúu phát triển và sản xuất thì mp3 chính thức bị khai tử.

VThanhgtvt

Well-Known Member
Điện thoại cũng giết chết luôn đồng hồ đeo tay... bây giờ ra đường chỉ có các bác thế hệ 7x trở lên mời còn dùng đồng hổ đeo tay... còn các bạn 8x, 9x thì đa phần xem giờ trên Đtdđ rồi...

Em vẫn khoái đeo ĐH hơn, có khi do đeo từ nhỏ, quen mất rùi!

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Điện thoại bóp chết được máy nghe nhạc e hơi khó đấy các bác à, các fan chung thành nghe nhạc bằng Mp3 khá đông đảo với những combo hàng khủng.

198ac9ec733c8b3d8740bfb4737d595d_51785699img75090000_zps10eebaec.jpg

e034bb2be78f644ac563321ca6a1e221_51785456img74520000_zpsc75c75fd.jpg

Thảo Luận Hội những người phát cuồng vì sony walkman - vozForums

vinlee

ai rãnh sạc pin điện thoại thì cứ dùng nghe nhạc,chứ em thì vẫn trung thành với cái ipod :))

thaovox

Well-Known Member

Nghe nhiều bằng tai nghe ko tốt đâu, sẽ bị điếc hoặc có bệnh gì đó đấy. Nhà có loa vẫn là ngon nhất :D

nickclone

Đúng là nghe nhạc trên dt tiện hơn rất nhiều, có thể nghe mọi lúc mọi nơi, đáp ứng tốt các nhu cầu nghe nhạc đơn giản. Ngày xưa cũng ước ao một em mp3 xịn mà từ lúc có dt thì nghe trên dt luôn.

Bên trên