Độ loa font cho logitech Z906 . AE vào góp í !

hipxip

Sáng nay mình mới hốt dàn logitech Z906 về cái phòng tí ti của mình . nói chung là cũng khá hài lòng về chất lượng của em nó . xem phim thì hoành tráng rồi , nghe nhạc chơi chơi thì cùng tạm chấp nhận dc . Bây giờ em định kiếm loa của mấy dàn mini công suất nho nhỏ để thay vào loa font cho Z906 nhằm cải thiện chất âm khi nghe nhạc ko biết có dc không mấy bác . Tại em có thằng bạn xài Z5500 , nó thay loa font = cube của bose AM thấy chất âm cũng cải thiện đáng kể nên làm topic tham khảo í kiến ae . Mong ae góp í nhiệt tình .
topic có gì sai mong mod bỏ wa !
PS : anh em nào rành về loa minh hỏi loa dàn mini công suất tầm bao nhiêu wat thì có thể dùng làm font cho z906 ngon ạ .

ae thấy thay loa cent = loa này ok không . hok bik âm thanh có lớn hơn hok . ai bik model loa chỉ em với

Chỉnh sửa lần cuối:

mabuV

Well-Known Member
Ðề: Độ loa font cho logitech Z906 . AE vào góp í !

Nghe thế là ổn roài, pác sớ rớ nghịch ngợm làm gì, em nó xì khói thì lại khổ!

mabuV

Well-Known Member

Tui cũng đang xài đây, xem phim thì khỏi chê rồi, nhưng đúng là nghe nhạc thì âm cao không đc trong cho lắm!! Tuy nhiên, với cái lỗ nhĩ của tui thì lại thấy nó hài hòa với các âm khác trong p.vi bộ loa này.

Và với HD music cỡ 720p trở lên thì ko có gì để phải bàn về chât lương, he he ...

ThanhtrangHTKT

Active Member

Thử kiếm đôi JBL control 1 thay vào xem sao? :D

Nghia_PMT

Well-Known Member

Tui cũng đang xài đây, xem phim thì khỏi chê rồi, nhưng đúng là nghe nhạc thì âm cao không đc trong cho lắm!! Tuy nhiên, với cái lỗ nhĩ của tui thì lại thấy nó hài hòa với các âm khác trong p.vi bộ loa này.

Và với HD music cỡ 720p trở lên thì ko có gì để phải bàn về chât lương, he he ...
HD music hay HD film 720p thì cũng đâu liên quan gì đến vấn đề thể hiện âm thanh của e nó đâu bác X_X

hipxip

bộ này bị 1 cái là cent nghe wá nhỏ . e chỉnh sent full lun rùi mà nghe hok thấm dc nhiu . khoảng cách từ tai tới loa chắc tầm 2m3 thui . cò dzụ độ loa font em nghĩ chắc cũng hok tới nỗi xì khói , nghịch chút ai bik lại khá hơn . e thấy loa font của z906 công suất cũng 67wat 1 loa , hok bik có bác nào có loa dàn mini liều mạng cho em mượn thử dc ko :))

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bác wa mua bộ loa polk RM301, RM201 và RM101 của bác HDUNG bán kìa bảo đảm nghe hay hơn liền

hipxip

Bác wa mua bộ loa polk RM301, RM201 và RM101 của bác HDUNG bán kìa bảo đảm nghe hay hơn liền

bác ấy bán nguyên bộ ko àh . hiện tại em cần con cent với font là chính . tầm 2 chai thui :d

mabuV

Well-Known Member

HD music hay HD film 720p thì cũng đâu liên quan gì đến vấn đề thể hiện âm thanh của e nó đâu bác X_X

Ủa!! Chất lượng âm thanh khá hơn thì hẳn nhiên nó phải thể hiện khoái cái lỗ nhĩ hơn chứ pác nhẩy!?! :D

MEOTO1988

^
Các Bác ĐỘ đi rồi em tham khảo phát. Nếu ngon em làm theo ^^

Nghia_PMT

Well-Known Member

Ủa!! Chất lượng âm thanh khá hơn thì hẳn nhiên nó phải thể hiện khoái cái lỗ nhĩ hơn chứ pác nhẩy!?! :D

Cái 720p bác đề cập là thể hiện chuẩn hình ảnh chứ ko phải âm thanh bác ah :D. Hình thì 720p mà tiếng là mp3 thì sao nhỉ ;))

mabuV

Well-Known Member

Cái 720p bác đề cập là thể hiện chuẩn hình ảnh chứ ko phải âm thanh bác ah :D. Hình thì 720p mà tiếng là mp3 thì sao nhỉ ;))

Ồ, hẳn nhiên mà pác! Tui hiểu cái 720p là thể hiện hình ảnh mà! Nhưng phần lớn audio kèm theo 720p đều là chất lượng cao mà pác!! :D

Nghia_PMT

Well-Known Member

Ồ, hẳn nhiên mà pác! Tui hiểu cái 720p là thể hiện hình ảnh mà! Nhưng phần lớn audio kèm theo 720p đều là chất lượng cao mà pác!! :D

Chưa chắc .... lỡ nó ko cao thì sao, bởi thế cứ canh vào 720p mà fang thì ..... :))

welldone

Well-Known Member

Theem Z906 cứ để default mà phang, đừng customize nó làm gì!

kelvin1340

Member

LH A Thụy .! bác này hình như còn cặp Polk nghe hay . Mình đang SD nó lam surround !

mabuV

Well-Known Member

Chưa chắc .... lỡ nó ko cao thì sao, bởi thế cứ canh vào 720p mà fang thì ..... :))

Hự!!! Thế tui mới nói là phần lớn! Còn nếu cứ rơi vào thiểu số thì thoai, chả bàn ... :D

mabuV

Well-Known Member

LH A Thụy .! bác này hình như còn cặp Polk nghe hay . Mình đang SD nó lam surround !

Tự nhiên đang cả bộ nguyên bản, thêm mấy thằng lạc loài vào, hay hơn chưa biết, nhưng cá nhân tui chắc chắn không xài kiểu đấy! Ko phải tiếc hìu, nếu xài theo kiểu ghép nối thì kiểu gì cũng chơi, nhưng đã nguyên bộ thì phải để nó nguyên bản! :D

Hê hê ;)

Nghia_PMT

Well-Known Member

Với Z5500 thì thay các loa satelite = Polk RM101 còn Cen thì RM201 thì hay hơn rất nhiều. Cái này bản thân mình và a e bên Voz đã thử và sử dụng rất lâu rồi, còn Z906 thì ko dám phát biểu vì chưa thử.

tienlequoc

Well-Known Member

hic. Thay cả đống loa. So với giá trị em Z906 không đáng lắm.

Bên trên