Độ loa font cho logitech Z906 . AE vào góp í !

hipxip

Ðề: Độ loa font cho logitech Z906 . AE vào góp í !

tại tò mò mún tìm hiểu thêm chút thôi bác ạ . thật sự thì cũng khá hài lòng rồi , mà nêu thêm chút đỉnh mà cải thiện tốt chất âm lúc nghe nhạc em nghĩ cũng đáng . tai em nghe nhạc nhiều hơn . giờ làm coi như tạm bợ tới tết đủ máu em làm dàn 2 kênh nhỏ nghe riêng cho sướng ạ !

hipxip

ae thấy thay loa cent = loa này ok không . hok bik âm thanh có lớn hơn hok . ai bik model loa chỉ em với

mabuV

Well-Known Member

Tình hình độ điếc dư lào roài các pác ơi!!! :D

Độ thêm con nầy liệu có ổn không nhẩy!?

Còn con nầy nữa:

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghia_PMT

Well-Known Member

Amp built-in trong con 906 kéo đc mấy con này thì heo nái leo cây :)), Polk RM201 mà 5k5 kéo còn lè lưỡi kìa

mabuV

Well-Known Member

Amp built-in trong con 906 kéo đc mấy con này thì heo nái leo cây :)), Polk RM201 mà 5k5 kéo còn lè lưỡi kìa

Vâng! Thế mới bảo là ngọng mà pác! :((

Theo ý pác có cao kiến gì cho ae tham khảo ko?! :-?

hipxip

Vâng! Thế mới bảo là ngọng mà pác! :((

Theo ý pác có cao kiến gì cho ae tham khảo ko?! :-?

bác xài dàn này có thấy center bị nhỏ ko . mình chỉnh full vẫn hok thấy khá hơn nhiu , hiện tại vẫn chưa tìm dc con cent nào khá hơn để thay thế

xin mạn phép đào topic lên , vì mình cũng muốn ghép thử mấy em onkyo hay denon 60, 70w 6 ohm. Quan trọng là có ai biết loa vệ tinh của z906 bao nhiêu ohm vậy ?

morato

nghe thế dc rùi bạn ơi, họ phối ghép chuẩn rồi lọ mọ vào lại hỏng

Thanks 2 bạn ! tại thấy loa vệ tinh z906 là loa toàn dải , cảm nhận la treble ko rõ ràng nên muốn thử thay 2 em font bằng loa 2 way xem có ok hơn hem . ^_^

Bạn EUgene ơi , tiền đâu mà chơi lắm thế , Mình chỉ muốn thay font nhẹ nhẹ thui tầm 800k là đẹp.

RMF

Member

bộ này bị 1 cái là cent nghe wá nhỏ . e chỉnh sent full lun rùi mà nghe hok thấm dc nhiu . khoảng cách từ tai tới loa chắc tầm 2m3 thui . cò dzụ độ loa font em nghĩ chắc cũng hok tới nỗi xì khói , nghịch chút ai bik lại khá hơn . e thấy loa font của z906 công suất cũng 67wat 1 loa , hok bik có bác nào có loa dàn mini liều mạng cho em mượn thử dc ko :))
Xem phim Biệt đội đánh thuê 20120. Mình chỉnh vol của loa center mức 7, vol tổng mức 6 là nghe to rồi. Phòng mình 14m2. Có thể do nguồn phim của bác có vấn đề.

RMF

Member

Nói chung là chỉ xem phim đối với Z906 thôi. Còn nghe nhạc thì e cứ chọn mấy bản nhạc xưa kiểu của Như quỳnh để vol tổng cỡ 6, vol sub 3-4 @phòng nhỏ <16m2 là nghe nhạc cũng tạm tạm rồi. Góp heo dần dần quất dàn 2 kênh riêng cùng với trình về thẩm âm tăng theo thời gian góp heo là vừa!hi

Bên trên