đồ tốt, giá tốt, cùng chia sẻ và thảo luận!

Penumbra

Active Member
Ðề: đồ tốt, giá tốt, cùng chia sẻ và thảo luận!

Thanks bác, rì viu về âm thanh thì em dốt lắm, chỉ có cảm ơn những người anh, người bạn, đã rất nhiệt tình giúp đở mình trong việc này. Những anh em bạn bè chỉ quen biết nhau qua diễn đàn hdvietnam cùng đam mê âm nhạc như nhau đã không ngại thời gian công sức giúp đở nhau trên tinh thần chia sẽ kinh nghiệm không vụ lợi
Rất chân thành gởi lời cảm ơn đến Sơn sonrock và Tâm tamdamsg và tất cả anh em theo dõi topic này

Tui không cần biết bạn review tốt hay không. Túm cái váy lại là bạn nghe nhạc và đang tìm tòi khám phá âm thanh từ (các) đồ chơi phục vụ nó. Nên khi có đồ mới, thì thấy có gì hay/khác, là phải viết báo cáo, báo trình lên đây cho anh em còn biết để mờ... thòm thèm! :p

tamdamsg

Member

sieulong

Well-Known Member

Bid vừa tầm thôi, win được giá hời để lại cho em nhá :D... " nói thiệt đấy á"

khà khà ... em cũng có mức giá cao nhất của em, không dám chơi quá tay... vì cũng đang mê mẩn em KEF xq 20, nó đẹp lắm lắm anh Tâm, du dương êm ái. Nên không có lòng lắm với cái này, nếu cao quá thì em chạy :))

Anh Tâm, hôm rồi đi cửa hàng kia dẹp tiệm bán cặp Heco Celan XT 301 giá chưa đến 300 euro một cặp brand new :)) không lẽ em lại mua nữa :)) em đứng nhìn ngẫn ngơ tưởng nó ghi nhầm thiếu số :)) té ra không phải nó bán vậy thật tiếc ơi là tiếc... giờ làm sao đây :)) nó vẫn còn chình ình kia kìa 2 cặp một cặp màu bạc một cặp đen Piano :D

tamdamsg

Member

khà khà ... em cũng có mức giá cao nhất của em, không dám chơi quá tay... vì cũng đang mê mẩn em KEF xq 20, nó đẹp lắm lắm anh Tâm, du dương êm ái. Nên không có lòng lắm với cái này, nếu cao quá thì em chạy :))

Anh Tâm, hôm rồi đi cửa hàng kia dẹp tiệm bán cặp Heco Celan XT 301 giá chưa đến 300 euro một cặp brand new :)) không lẽ em lại mua nữa :)) em đứng nhìn ngẫn ngơ tưởng nó ghi nhầm thiếu số :)) té ra không phải nó bán vậy thật tiếc ơi là tiếc... giờ làm sao đây :)) nó vẫn còn chình ình kia kìa 2 cặp một cặp màu bạc một cặp đen Piano :D
Em mà như bác chất đầy loa đài trong nhà, rồi bán từ từ kaka... em thích cặp Celan XT 501 quá đi... em mà bên í em quất về lâu rồi hic hic... VN cái gì giá cũng trên trời ghét lắm cơ... để em khiếm mối chuyển tiền qua DE bác xúc dùm em nhá...

sonrock

Chúc a Long mang đc cặp này về v...ko bị lừa :))! Ng bán 0% feedback =)), dân tình ko quen dùng ebay hoặc kể cả dùng lâu năm cứ thấy rẻ là hâm, đặc biệt nhà mình có câu vn tham to :D. Thỉnh thoảng vẫn xuất hiện mấy kiểu ntn trên ebay, chúc các bác may mắn ;)

A Hiền: amp về đến nơi a yên tâm rồi, bjo bỏ ra nghe e nó hót v e cbi nốt phần hậu sự với a! Mọi chuyện với e coi như xong, phần cuối thì đơn giản, coi như ko còn j lăn tăn nữa. Cho mấy bác như bác Long tdtt cho sướng :))! E hết phận sự ở đây rồi. Ngủ đc tẹo giật mình dậy tưởng delivery con amp đến v bốc luôn cặp loa đi ai dè ko phải, mai còn cặp valhalla về nữa là e xong. Hy vọng thư thái ngồi nghe nhạc v bế con đc.

Chúc các bác vui v may mắn !

sonrock

Bid vừa tầm thôi, win được giá hời để lại cho em nhá :D... " nói thiệt đấy á"

Dám chơi ko a? ;)), kể cả bác Long ;;)? 1 là ko bị lừa thì 2 là...:))! Chúc các bác bóng chuyền bãi biển mùa đông v t.d.t.t tốt nhé :)!

tamdamsg

Member

Dám chơi ko a? ;)), kể cả bác Long ;;)? 1 là ko bị lừa thì 2 là...:))! Chúc các bác bóng chuyền bãi biển mùa đông v t.d.t.t tốt nhé :)!
Không nghe nói câu " Của rẻ là của ôi à" <:p cứ học từ từ mới thuộc bài chứ :D...cuộc đời không ai mà không đóng tiền học phí "Ngu" ít nhất vài lần phải không bác ...hehe

sonrock

Hahaha, thế mà có rất nh ng vẫn ham mấy của này :))! Thế nên tìm đc đồ tốt, giá rẻ, chất lg tốt v quan trọng nhất là mua đc thì ko dễ ;), con BC Evo2i GenII của a Hiền là 1 vd :)! Mà thôi e nói rồi e hết phận sự, phần còn lại mời các bác tung hứng tiếp v nếu có đủ trình cũng như lòng nhiệt tình tìm giúp đồ cho mọi ng với chất lg tốt và giá tốt - ko ôi nhé :)) - thì xin mời các bác tiếp cho ae hd đc nhờ! J chứ mấy loại ng chỉ có nói v ko có làm lại thích chọc ngoáy xỏ xiên ghen ăn tức ở là e né :D! Chúc các bác may mắn với công cuộc săn đồ và welcome to ebay :)!

sieulong

Well-Known Member

Không nghe nói câu " Của rẻ là của ôi à" <:p cứ học từ từ mới thuộc bài chứ :D...cuộc đời không ai mà không đóng tiền học phí "Ngu" ít nhất vài lần phải không bác ...hehe

thật ra hông phải lần đầu em bị Ebay lừa... trước bị một lần mất 500 euro. đau đến mấy tháng, giờ nghĩ lại vẫn còn đau. Bây giờ mua hàng có Paypal em mới mua, thanh toán bằng chuyển khoản thì sorry đi chỗ khác chơi. Còn bạn Sơn nói cái gì mà t.d.t.t mua được thì là được, không được thì thôi, giải trí là một nhu cầu nhưng không cấp thiết bằng ăn uống ngủ nghỉ. Mình thì cũng chưa đến mức quá điên cuồng vì audio.

Chỉ có điều là người bán này có vẽ không được thật thà lắm. Cách đây không lâu có bán một cái y chang như vậy giá khởi điểm 1000 bảng, của một người bán khác, sau đó bị hủy giữa chừng, nay món hàng này được bán lại nhưng dùng một acc khác để bán, nhưng nội dung thì y chang. Để suy nghĩ cẩn thận xíu. Vậy đó bạn Sơn, mình cũng không gà mờ và ham hố đến nỗi cứ thấy rẻ là nhảy vào Bid tới bến và t.d.t.t như bạn nói

Anh Tâm: có mấy shop bên này đang nhân dịp kỉ niệm gì đó bán giảm giá hàng loạt loa KEF và HECO. Em mà thấy cái anh nói mà rẻ rẻ em nhắn cho anh thử ha :))

sieulong

Well-Known Member

Hahaha, thế mà có rất nh ng vẫn ham mấy của này :))! Thế nên tìm đc đồ tốt, giá rẻ, chất lg tốt v quan trọng nhất là mua đc thì ko dễ ;), con BC Evo2i GenII của a Hiền là 1 vd :)! Mà thôi e nói rồi e hết phận sự, phần còn lại mời các bác tung hứng tiếp v nếu có đủ trình cũng như lòng nhiệt tình tìm giúp đồ cho mọi ng với chất lg tốt và giá tốt - ko ôi nhé :)) - thì xin mời các bác tiếp cho ae hd đc nhờ! J chứ mấy loại ng chỉ có nói v ko có làm lại thích chọc ngoáy xỏ xiên ghen ăn tức ở là e né :D! Chúc các bác may mắn với công cuộc săn đồ và welcome to ebay :)!

Bạn Sơn thân mến, bạn nói mình đó hả? Mình rất hâm mộ bạn như là một người "đam mê audio" và cũng thích cái topic của bạn nên vào chơi, Nhưng xin lỗi cách nói chuyện của bạn "nặng đô" hơn sự chịu đựng của mình.

Mình chả có ác ý gì khi nói chuyện trong này, mà bạn dùng những từ ngữ như vậy để diễn tả một người khác à??? Ok topic của bạn mình không tới nữa. Bạn ở lại chơi với những suy nghĩ cũng như ngôn ngữ của bạn đi.

PS: à mà nè, mình chẳng khi nào đâm bị thóc chọc bị gạo ai cũng như t.d.t.t ... bb nha

tamdamsg

Member

Các bác dịu lại chút em nói cái hic hic... nói chung mọi ae trong đây ai cũng biết suy nghĩ, cân đo đong đếm, nhận định đúng sai... ae ở VN đa số không có ĐK như các bác bên đó về về tiếp cận mua bán dễ dàng, nên cảm ơn các bác đã vào đây đóng góp chia sẻ và nhiệt tình giúp đỡ ae có đc những món đồ tốt, hợp túi tiền... vì hoàn cảnh mỗi ng một khác, không phải ai cũng có khả năng chơi tới bến quên đường đi lối về đc... dẫu biết audio nó cuốn hút biết chừng nào.., VD mình thích món đồ A, nhưng biết nếu vác về em sẽ phải thay các món B,C,D,E etc... cho nó có bạn có đôi mà. Có bác thích cái này, bác lại khoái cái kia, trăm ng trăm ý mà, có ai giống ai đâu phải không, mình cũng không thể ép ng ta theo ý mình đc.., chuyện có thế thôi mong ae vui vẻ chia sẻ niềm vui những gì mình đang có thôi. "Chẳng có gì là hoàn hảo cả" các bác ạ. Em thì thôi "Một điều nhịn, chín điều lành" cho xong... mong các bác suy nghĩ.

P/S: em thì audio nhiều tiền chưa chắc đã tốt, vì nó đắt quá mà phải không :D, với tiêu chí, ngon bổ chất "hợp túi tiền mình có thôi" đó mới là đồ Tốt.

quynhnet

Banned

Thôi các bác quên chuyện cũ nha. Mình nói về cái AMP Sơn mới giúp bác Hien mua về. Lại còn bác Tâm vào tận kho nhận giúp nữa. Bao giờ tôi mới có vận may như bác Hien đây?

tamdamsg

Member

Hi anh Tú
Em giờ vẫn còn ngoài đường đây, dù vậy nhưng vẫn vô theo vô đây 888 cùng anh em cho vui, hiểu ý bác Tú mà, nhưng vẫn hơi hơi buồn
Có gì đâu bác buồn :D... hiểu nhầm thôi á hehe... em đang chờ quả review của bác đây sốt cả ruột rồi hihihi

vinagoh

Well-Known Member

Đêm nay bác H chắc 3g sáng vẩn chưa ngủ đâu, lại còn vác máy ra bấm lia lịa nữa chứ. :))
Sáng sớm mai tớ lên rủ uống cafe đấy. :-@

minhtuantkh

Em tựa cột đợi phút 89 của bác Hien đến h này mà chưa thấy j? Chuyện ngẫu hứng các bác có phiêu 1-2 câu em nghĩ chẳng đến mức làm ảnh hưởng tình củ của AE trong 1 nhà miễn là đều có thành ý.

minhtuantkh

Đẹp và chất quá đi. Rất hiện đại và sang trọng. Xin được chúc mừng bác Hiền =D>. . Hai bác trông hoàng tráng quá. Mong bác sớm có bài review về em "bé cần to" này

Công nhận hàng chất nhìn sướng mắt thật, Chúc mừng bác, rước em này về rồi sẽ không có bờ để quay lại đâu bác ah ^^

em thấy bề ngoài em này củng thường thường thoai gì mà mấy bác khên em nó kinh thế nhẩy :-O
" bề ngoài nhé hehe ".
em thoát về nhà đây ko bị chém chết

minhtuantkh

Lúc em còn trong sáng chưa vướng vào audio, vô phúc một lần đi chơi với 1 "con nghiện" nghe Belcanto uýnh với cặp Thiel (không nhớ đời, vì đâu có biết gì mà để ý) chơi bản giao hưởng gì đó như là Phiên chợ ba tư thì phải, nghe rụng rời chân tay - tê tái ngất ngây, sau đó là sụp hố, em thù nó

quynhnet

Banned

2 nút trái phải thì để chọn input , còn 2 nút lên xuống thì để chỉnh âm lượng, rất đơn giản chứ kg phức tạp như một số em khác, ở giửa là cái màn hình LED hiển thị nguồn input và âm lượng , sau khi chạy khoảng 10-20 s thì em nó tự tắt để tiết kiệm năng lượng, chỉ còn cái đèn power màu xanh là sáng thôi

Công nhận hàng Âu-Mỹ nó không rườm rà như Nhựt Bổn. Trông rất sang trọng.

Bên trên