Đôi điều về công nghệ 3D hiện nay

N-K

Ðề: Đôi điều về công nghệ 3D hiện nay

chẹp !
dạo này tui bắt đầu có nhiều công việc rùi nên chắc sẽ ít vô tranh luận với các bạn thường xuyên nữa
nếu các bạn cho rằng việc vẽ/tạo ra 3D chỉ đáng vứt đi thì ngành công nghiệp phim hoạt hình 3D nói chung và ngành giải trí Disney 3D nói riêng chắc bị phá sản từ trong trứng nước
Nhưng tui thấy rốt cuộc các bạn cứ muốn đi xa vấn đề đầu bài tui muốn đề cập đến: đó là tui muốn vạch ra điểm chung của đa số các công nghệ 3D hiện bây giờ. Từ điểm chung đó họ phát triển thành hàng chục loại công nghệ 3D khác nhau, đòi hỏi phải có thiết bị chuyên dụng của họ mới thưởng thức được (tương lai còn có thể nhiều công nghệ 3D khác sản sinh ra nữa). Đó chính là điểm vô lý tui muốn cho mọi người thấy thôi.
Lưu ý: tui chưa bao giờ nói các công nghệ 3D đó là cùi pắp cả, vì thế các bạn đừng có giảy nảy lên như đỉa phải vôi. Việc phân hóa ra quá nhiều công nghệ 3D như thế có điểm dở là làm người mua sẽ do dự, làm cho giá thành đội hơn bình thường...v.v... Hậu quả là khó đại trà phổ biến như truyền hình được. (ngay cả các nước trên thế giới chứ không riêng VN)

MrBo682

Well-Known Member
Ðề: Đôi điều về công nghệ 3D hiện nay

Không biết cái gì hết,đọc xong cái topic thấy ai cũng có lý...(cái này do tui ba phải hehhehe...)
Chỉ có điều đeo cặp kính 2 màu ,ngồi ráng xem 1 bộ phim 3D xong,bước ra khỏi chổ ngồi choáng váng ,phê như thằng say rượu...hehehe...
không biết công nghệ 3D thế giới phát triển đến đâu,chỉ ước sao khỏi đeo cái kính mới sướng.Nhìn mấy thằng cầu thủ lâu lâu thọc cái chân ra khỏi màn hình,hay đại khái như con chằng đưa cái nắm đấm ngay giữa mặt giống ảnh vẽ quảng cáo ấy...thế mới 3D...heheheh...

Bên trên