Đôi Nhời Chia Sẻ Về HD Cho Anh Em Mới Vào Nghề !

xindoiem

Banned
Trước Tiên Em Nói Về Vấn Đề Download và XemPhim.
Bác Nào Có HDD Dưới 500GB -> Xem Nhiều, K Đòi Hỏi Cao Về Chất Lượng Thì Down m-HD 720 . Xem ít , Quan Tâm Chất Lượng Phim : Tất Nhiên Là 720p Bluray Rồi
Em Khuyên Dùng 720P Bluray :D - Về Phần Lưu Trữ Thì HDD 500GB - 2000GB -> Lưu 720p + Với TV Dưới 46" : Lưu Đc Khá Nhiêu Và Xem Ổn.

Nhiều Bác Vẫn Phân Vân Không Biết Lưu 720p hay 1080p thì E có Lời khuyên thế này :
Khi HDD Hạn Chế 1000GB< Đừng Vội Xóa Bác Bản 720p bluray đã lưu để Lưu các bản 1080p. Ngày Xưa Em Cũng Có Thời Xóa Hết 720p Lưu Lại 1080P -> Kết Quả : Đầy Ổ Cứng Mà Chả Được Bao Nhiêu Phim Trong Khi Lúc Đó Em Có Con TV 42" SONY =]] Như Vậy HDD 1000GB< Cứ Lưu 720P Là Hợp Lý Nhất -> Tránh trường hợp xóa 720p lưu 1080p rồi lại xóa 1080P : Rất Mất Công .

Bác Nào Có TV Trên 50" Thì CŨng Cố Gắng Đầu Tư Thêm HDD Để Chơi 1080P Cho Nó Cứng Và Phù Hợp hơn vs COn TV. ( Các Bác K Yêu Cầu Chất Lượng Lắm Thì E K Khuyến Khích Điều Này !)
Nếu Bác Nào Download Phim = Fshare, Có Nhu Cầu Down Nhiều Mà K Dùng VIP Fshare Thì Cứ Xài Tool Fshare Setting Down 5 phim 1 lúc Max 0.2MB/s 5 Phim Thì 1h đc ~3.6GB.

Còn Xem Phim Thì Màn Hình Máy Tính -> TV 46" Cứ 720P Bluray Mà Xài .
Phần Mềm Xem Phim Trên PC-Laptop : Mới Vào Nghề Thì Cứ Media Classic Home Cinema Mà Xài -> Em Dùng Nhiều Năm Rồi Thấy Rất OK ! . Từ mkv -> iso file chạy mượt luôn.
K Ngốn nhiều CPU.

Phần Ngoài Lề Cho AE Mới Vào Nghề : Bác Nào Thích Lưu Trữ Phim HD: Thể Loại Viễn Tưởng Thì Có Thể Tham Khảo TOPIC Này -> Do Chính Em Đạo Diễn !
Khoảng Hơn 120 Phim Viễn Tưởng Em Đã Chọn Lọc - Toàn Bom Tấn, Bom Tạ Thôi Phim Nào Cũng Gồm 2 Bản 720P và 1080P Hàng Internal HDbits ALL 100% . Nằm Ngay Ở Mục Thư Viện Link Phim Do Các Uploader Uy Tín Cung Cấp .

tien47kd1

Member
Không đúng chủ đề , mình cắm con denon 3920 bằng HDMI out lên Tv nhưng ko nhận, nhưng cắm ở nhà bạn thì nhận, có bác nào biết ko (TV nhà mình TV led Sony)

Bên trên