Down 20M/ Up 10M! Giá cực fê 600k-700k!

dnghi

Member
Ðề: Down 20M/ Up 10M! Giá cực fê 600k-700k!

Gói cước chính thức được triển khai vào ngày 1 tháng 4 năm 2010 đấy! Thông tin chính xác 100%, ai không tin thì...chịu vậy?!
Nghe đâu 1/4 sang năm còn có cả gói cước Up 50M/down 30M! Biết đâu đấy! hihi

thangtb

Member

nếu như 20M/10M mà down nước ngoài đc 5M/2.5M thì giá cả này là tuyệt vời, còn ko em nói thật... down treo máy quen rùi mà làm gì có cái phim nào 1 file mấy Gb nên nếu là em em ko lựa chọn vì giá cả ^^

muitendenvn

LeechPro

Thì cứ tung ra đi đã. Tung cái này ra đảm bảo hok thiếu khách đâu, nên khỏi quản cáo trước cũng dc :p

littonhatrang

Thì cứ tung ra đi đã. Tung cái này ra đảm bảo hok thiếu khách đâu, nên khỏi quản cáo trước cũng dc :p

bác ấy nói nhờ a e mình ủng hộ để còn bảo vệ kế hoạch mà! bà con xúm vô cho ý kiến để cho bác ấy dễ triển khai! ! bác muốn lấy ý kiến về vấn đề gì thì bác cứ hỏi, riêng e e ủng hộ bác nhiều!

muitendenvn

LeechPro

Hic chắc đang "kế hoạch" hở. Vụ này mà thành công thì có người lên ghế. Còn ae mình cũng dc kiếm chút cháo. Cố lên chủ thớt ;))

thiênbình86

bác ấy nói nhờ a e mình ủng hộ để còn bảo vệ kế hoạch mà! bà con xúm vô cho ý kiến để cho bác ấy dễ triển khai! ! bác muốn lấy ý kiến về vấn đề gì thì bác cứ hỏi, riêng e e ủng hộ bác nhiều!

Cho e hỏi thăm nếu mà e ra gói này các bác nghĩ phí hoà mạng ban đầu bao gồm cả thiết bị khoản bao nhiêu thì ok nhỉ? Cái này vốn ban đầu bù tí chi phí cho tụi e triển khai tận nhà cho các bác#:-S, còn cước hàng tháng thì các bác thấy ok không!:>

littonhatrang

Giá như vậy là được rồi...Nếu mọi người tải phim nhiều thì giá cả như vậy là oke. Chứ em đang xài của VNPT ko tải gì chỉ chat, đọc mail thôi mà nó tính tiền quá trời...Còn cái này bà kon sử dụng thoải mái...

thiênbình86

Dear các bác.
Về tốc độ đơn tỏng nước mình nghĩ đảm bảo đáp ứng yêu cầu download của các bro. Chỉ có băng thông quốc tế thì vẫn kg cam kết thôi. Nhưng năm 2010, đường quang biển AAG đã cập biển Vũng Tàu rùi. Đường quốc tế ở VN hiệnt ại cũng xông xênh rồi, còn lo gì vụ đó nữa.
To bro chuthong: down 1 file 8Gb của bro tỏng vòng 30' tối đa
Vì các server hiện của mình đặt trỏng nước cả muh.

thanhngoc

Cho e hỏi thăm nếu mà e ra gói này các bác nghĩ phí hoà mạng ban đầu bao gồm cả thiết bị khoản bao nhiêu thì ok nhỉ? Cái này vốn ban đầu bù tí chi phí cho tụi e triển khai tận nhà cho các bác#:-S, còn cước hàng tháng thì các bác thấy ok không!:>

Giá trọn gói thiết bị luôn khoảng 1 chai là ok bác, mà thiết bị kết nối của bác là gì vậy:-/

mrkoyeu

Active Member

Gói cước chính thức được triển khai vào ngày 1 tháng 4 năm 2010 đấy! Thông tin chính xác 100%, ai không tin thì...chịu vậy?!
Nghe đâu 1/4 sang năm còn có cả gói cước Up 50M/down 30M! Biết đâu đấy! hihi

Ôi chưa bao h thấy ai trong box 7 hdvietnam nói hay và chuẩn như bác =)) bác làm em cười ngã ngửa từ ghế xuống đất rồi =))))))))))))

thiênbình86

Thiết bị hiện tại đang đặt hàng của 2 nguồn Zyxel hoặc Comtrend thôi bro. Vụ này thì chắc phải chờ chính xác thời gian tung sản phẩm sẽ chính xác nhất!

mrkoyeu

Active Member

Thiết bị hiện tại đang đặt hàng của 2 nguồn Zyxel hoặc Comtrend thôi bro. Vụ này thì chắc phải chờ chính xác thời gian tung sản phẩm sẽ chính xác nhất!
Nếu là Zyxel lúc lắp không cần khuyến mãi em cũng mua... Modem Zyxel dễ dùng, dễ xài, trâu bò và bền kinh khủng.

dnghi

Member

Mình cũng mém té ghế khi có 1 bạn giọng rất dễ thương gọi vô HP của mình để "khảo sát" về vụ này đấy! (có khi nào chủ thớt không nhỉ?!)
Mình cũng có truy ngay số phone vừa gọi mình, hóa ra chẳng "ai" xa lạ, nhà FPT ta đấy thôi!
Gì chứ việc các bạn í "tung" nhiều sản phẩm, nhiều sự lựa chọn cho đa đạng thị trường là rất tốt, đáng hoan nghênh. Tuy nhiên với tốc độ "ra film" như hiện nay chưa quá nhiều để phải down...down..down và xem...xem...xem mỗi ngày cũng như kinh tế thời khủng hoảng khó mà khiến thị trường bỏ cũ chạy theo mới. Trong khi đó vẫn chưa thể hiện, chưa công bố được tốc độ kết nối với nước ngoài là bao nhiêu. Gần 1 chai mỗi tháng thì thà mình nhịn 2-3 tháng là rước được thêm 1 em HDD 1.5Tb đầy nhóc film rồi, down làm chi cho mệt "xác" máy và hao điện.
Trước mắt thôi thì yêu thiên nhiên 1 tí, tiết kiệm điện và tạm hài lòng với gói 3M/640 của VNN, dù sao down torrent quốc tế cũng đảm bảo mỗi ngày 1-2 films (mà đâu lắm film & thời gian để enjoy tất cả chứ?! tham thế thôi!)

Nếu bao trọn gói mỗi tháng 500K: vừa cước phí, cho (hoặc cho mượn) thiết bị, lắp đặt, cam kết đừng truyền, tớ sẽ cân nhắc chuyển sang dùng. Với tốc độ này có thể chuyển sang gắn IP Camera trong nhà để ông bà ở quê xem mặt cháu nội "trực tuyến" 24/7 rồi! hihi

lanhoang

Dạo này trên các diễn đàn HD sao xuất hiện nhiều vị NỔ quá trời thế nhỉ ;)), kô biết có bà con ae chi với Quảng BoMb kô >:).

Năm ngoái ở Box Cafe thì có vị sẽ đầu tư quán chuyên BluRay --> chỉ chiếu mỗi disc Bluray chứ HDRip cũng kô thèm, còn free cafe cho ae nữa...

Rồi mới coi bên HDMOVIE có vị thì chuyên Rip audio từ 2channel thành DTS 5.1 hoặc TrueHD-MLP lossless...

DTSHD 7.1 đã viết:
Tuy là bản nonHD nhưng có thể phóng hình lớn ra 1920x1080 + audio TrueHD này và sau đó thâu ra đĩa Bluray-R coi với truyền hình siêu mỏng cũng chiến lắm chớ bộ.....

Mr. Ph@m™ đã viết:
thật sự là mình cũng muốn coi cái âm thanh này như thế nào lắm, chứ ít khi mình coi n-HD nhưng làm theo hướng dẫn của bác bước đầu mình gặp khó khăn rồi nè. nút tool ko thấy, ko bit cái này có phải là vlc hem nữa.
DTSHD 7.1 đã viết:
Phim non-HD mà làm được âm thanh TrueHD-MLP lossless mới là hay đó cậu!
Ở dưới screenshot của cậu có hiện lên chữ MKV_TrueHD đó kg thấy à!VLC media của cậu fải có version 1.03 mới thấy nút tool....

Để lát nữa thử down 1 video từ Youtube về rồi rename thành FLV_HD 2160.flv để cho nó thành HD khủng coi >:). Lúc đó mấy bác HDVN muốn test thì phải tậu dàn máy mới chứ máy cũ chạy kô nổi đâu nhé ;)).

DTSHD 7.1 đã viết:

-Tại bạn chưa biết chứ hiện giờ là <Mốt> mới làm phim HD của mấy tay chuyên nghiệp trên mạng cứ phim nào nổi tiếng ra là sẽ được tái tạo hình lại thành hệ phân giải lớn 720P(1280 x 720) và phải có âm thanh xịn DTS 5.1 hay là TrueHD-MLP lossless....v...v...Như phim này(Avatar 2009) họ đã nhờ tớ chế tạo lại phần âm thanh cho hàng trăm,hàng nghìn diễn đàn(Tiếng Anh) trên hệ thống Innternet toàn cầu.vì vậy kg thể từ chối được bạn ạ!
DTSHD 7.1 đã viết:
Đã nói và giải thích rồi! Hầu như tất cả phim mới ra do < hackers> chuyên nghiệp chôm về đều kg có âm thanh 5.1(6 kênh) cho nên họ mới nhờ tớ chế tạo lại ra DTS hay AC3 5.1.Vì thế mới được họ và Rapidshare cho hưởng chế độ bồi dưỡng và thù lao.....Phim này khi nào có bản DVDR5 thì chắc chắn sẽ có audio công nghệ mới DTSHD-MA phát ra kênh thì chất lượng sẽ hay hơn nhiều.

thanhngoc

Mình cũng mém té ghế khi có 1 bạn giọng rất dễ thương gọi vô HP của mình để "khảo sát" về vụ này đấy! (có khi nào chủ thớt không nhỉ?!)
Mình cũng có truy ngay số phone vừa gọi mình, hóa ra chẳng "ai" xa lạ, nhà FPT ta đấy thôi!
Gì chứ việc các bạn í "tung" nhiều sản phẩm, nhiều sự lựa chọn cho đa đạng thị trường là rất tốt, đáng hoan nghênh. Tuy nhiên với tốc độ "ra film" như hiện nay chưa quá nhiều để phải down...down..down và xem...xem...xem mỗi ngày cũng như kinh tế thời khủng hoảng khó mà khiến thị trường bỏ cũ chạy theo mới. Trong khi đó vẫn chưa thể hiện, chưa công bố được tốc độ kết nối với nước ngoài là bao nhiêu. Gần 1 chai mỗi tháng thì thà mình nhịn 2-3 tháng là rước được thêm 1 em HDD 1.5Tb đầy nhóc film rồi, down làm chi cho mệt "xác" máy và hao điện.
Trước mắt thôi thì yêu thiên nhiên 1 tí, tiết kiệm điện và tạm hài lòng với gói 3M/640 của VNN, dù sao down torrent quốc tế cũng đảm bảo mỗi ngày 1-2 films (mà đâu lắm film & thời gian để enjoy tất cả chứ?! tham thế thôi!)

Nếu bao trọn gói mỗi tháng 500K: vừa cước phí, cho (hoặc cho mượn) thiết bị, lắp đặt, cam kết đừng truyền, tớ sẽ cân nhắc chuyển sang dùng. Với tốc độ này có thể chuyển sang gắn IP Camera trong nhà để ông bà ở quê xem mặt cháu nội "trực tuyến" 24/7 rồi! hihi

:D! Hoà mạng àh bác ơi! còn phí tháng 600k - 700k àh! àh bác đừng nhầm giọng chủ thớt nha! mắc công tối tơ tưởng!:>

Dạo này trên các diễn đàn HD sao xuất hiện nhiều vị NỔ quá trời thế nhỉ ;)), kô biết có bà con ae chi với Quảng BoMb kô >:).

Năm ngoái ở Box Cafe thì có vị sẽ đầu tư quán chuyên BluRay --> chỉ chiếu mỗi disc Bluray chứ HDRip cũng kô thèm, còn free cafe cho ae nữa...

Rồi mới coi bên HDMOVIE có vị thì chuyên Rip audio từ 2channel thành DTS 5.1 hoặc TrueHD-MLP lossless...

Để lát nữa thử down 1 video từ Youtube về rồi rename thành FLV_HD 2160.flv để cho nó thành HD khủng coi >:). Lúc đó mấy bác HDVN muốn test thì phải tậu dàn máy mới chứ máy cũ chạy kô nổi đâu nhé ;)).

Ko nổ đâu bác. Hồi chiều em cũng nhận đc 1 cuộc gọi từ bên khảo sát của FPT( mặc dù em ý ko nói nhưng cái SDT của FPT to đùng thế kia i mà ko biết). chắc khoảng 2-3 tháng nữa là có vụ này đấy

Bên trên